Kinh nghiệm mua cây phôi!!!!!!!!!!!!

phongvubh

Thành viên
Hoangtu mua cây phôi cũng Ok lắm mà, làm chủ topic chia sẻ vài thắng lợi và thất bại là có kinh nghiệm rồi.
Dạo này không còn vườn cần thanh lý nên không mua rẻ được phải không em.... Đó là 1 kinh nghiệm rồi!!!!hahahah, ủng hộ em đó mà!!!

dovanlo

Thành viên Danh Dự
anh lô ơi, cây đẹp là cây như thế nào vậy anh, chủ yếu là coi cây đẹp đó
Đùa với Vũ thôi, đây thực sự là 1 vấn đề lớn và lần ngu sau không giống lần ngu trước. Anh thì đứng trước 1 cây phôi trong đầu anh suy nghĩ cây này khi thành phẩm bán được bao nhiêu, và bao lâu thì thành phẩm từ đó nghiệm ra giá tối đa mà mình có thể mua, lấy đó làm cơ sở để trả giá. Nếu trả giá không xong cương quyết ra đi không nuối tiếc dù cây đẹp đến mấy, phải trơ ra với cây đẹp mà giá cao. Nói vậy chứ cũng bị cây đẹp cho vô tròng hoài

hoangtu1138

Thành viên
Đùa với Vũ thôi, đây thực sự là 1 vấn đề lớn và lần ngu sau không giống lần ngu trước. Anh thì đứng trước 1 cây phôi trong đầu anh suy nghĩ cây này khi thành phẩm bán được bao nhiêu, và bao lâu thì thành phẩm từ đó nghiệm ra giá tối đa mà mình có thể mua, lấy đó làm cơ sở để trả giá. Nếu trả giá không xong cương quyết ra đi không nuối tiếc dù cây đẹp đến mấy, phải trơ ra với cây đẹp mà giá cao. Nói vậy chứ cũng bị cây đẹp cho vô tròng hoài
hehheheh, lại có thêm đồng minh dính chưởng trc người đẹp rùi, mà đẹp thì phải chịu thôi đúng ko anh Lô .

hungbonsai

Thành viên tích cực
hồi giờ em chưa mua cây phoi nen vào học hoi kinh nghiệm người đi trứoc,mua phôi đẹp giá rẻ dẫn theo em gai dể thưong đi theo để mua cho rẻ,hihi em nói vui thôi

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
cây phôi là có giá của cây phôi , còn cây thành phẩm thì có giá của cây thành phẩm .cây sấu hay cây đẹp thì còn do tầm mắt nhìn của mổi người chơi cây ...mỗi cây đều có nét đẹp riêng của nó nếu ta biết khai thác đúng ưu điểm cũa bản thân cây đó . có như thế người có đôi mắt nhìn sâu vào bản thân cây phôi và cây nguyên liệu là người làm cây tiến bộ nhất và giá trị cây chơi trong vườn tăng giá trị nhanh nhất ...hiiiiiiiiiii...mình thấy sao nói vậy có gì thiếu sót mong anh em thông cảm cho mình nhé...

hoangtu1138

Thành viên
cây phôi là có giá của cây phôi , còn cây thành phẩm thì có giá của cây thành phẩm .cây sấu hay cây đẹp thì còn do tầm mắt nhìn của mổi người chơi cây ...mỗi cây đều có nét đẹp riêng của nó nếu ta biết khai thác đúng ưu điểm cũa bản thân cây đó . có như thế người có đôi mắt nhìn sâu vào bản thân cây phôi và cây nguyên liệu là người làm cây tiến bộ nhất và giá trị cây chơi trong vườn tăng giá trị nhanh nhất ...hiiiiiiiiiii...mình thấy sao nói vậy có gì thiếu sót mong anh em thông cảm cho mình nhé...
hehhhehe, anh hoàng cà mau (chuyên gia săn phôi ) nói đúng hết rùi.

d-mobile

Thành viên
Kinh nghiệm của em xin góp ý là coi chừng lái gạt bán cây chết !!
:-$
mua được cây xấu mà về làm cho đẹp mới là nghệ thuật chứ !! hjhjjhjhj... (e đùa nha)

thanhhanguyen

Thành viên tích cực
Theo tôi người mới chơi cây nên mua cây rẻ một chút, không cần đẹp,để về còn ắt uốn ,uốn cắt cho mua lên tay mà không uổng tiền.

tcsg

Thành viên mới
Cây phôi đẹp là cây nhìn vào là muốn "xử" em nó từ rễ, thân, cành lá, đất; nghĩa là yêu em nó từ cái nhìn đầu tiên. hihi

Le Manh Cuong

Moderator
Hầu hết những người mới chơi cây đều gặp vấn đề khi mua cây,việc nhìn nhận được cây phôi với người mới chơi là cả một vấn đề lớn bởi vi nhiều người chơi lâu rồi cũng chưa chắc đánh giá được hết cái đẹp của cây phôi.Vì vậy theo tôi những bạn mới chơi cây nên đi nhiều,xem nhiều và nghe nhiều .

luchuuthanh

Thành viên
em mở topic thôi nha, mấy bác có kinh nghiệm mua cây phôi viết tiếp nha, kkakkakak
một đứa em đang trên đường vào nghề , muốn học hỏi kinh nghiệm àh , đơn giản lắm , đồng tiền dạy mình đó vũ ,ai cũng giúp một chút nhưng không thể nói hết được , đồng tiền là người dạy mình cuối cùng đó

TRƯƠNGKHẢI1

Thành viên mới
hiiiiiiiiii, các tiền bối! cho em hỏi giá mua một cây lộc vừng phôi mà tới 15chai thì có nên mua không? và nếu mua được thì làm thủ tục như thế nào để chở về khỏi bị bắt.( e nó ở tận Phú yên lận, muốn chở về sài gòn). Mong các tiền bối tư vấn dum!thanks