Kiều bào nước ngoài có tham gia và lập vườn được kô?

TYVN

Thành viên mới
Mình là kiều bào sống tại Mỹ, rất yêu cây cảnh, tình cờ tìm đc d đ này, rất vui và mong đc giao lưu với các bạn có cùng sở thích nhưng vì đây là d đ dành cho cây cảnh VN nên kô biết mình có tham gia và post hình cây cảnh nơi mình đang ở đc kô?

honglong237

Thành viên tích cực
Mình là kiều bào sống tại Mỹ, rất yêu cây cảnh, tình cờ tìm đc d đ này, rất vui và mong đc giao lưu với các bạn có cùng sở thích nhưng vì đây là d đ dành cho cây cảnh VN nên kô biết mình có tham gia và post hình cây cảnh nơi mình đang ở đc kô?
Cây cảnh Việt Nam là cây cảnh của người Việt Nam, Người Việt Nam thì cởi mở ,hiếu khách, chỉ muong muốn được giao lưu , hiểu biết thêm nhiều nhiều kinh nghiệm chơi cây của các vùng miền và của các nước trên thế giới ạ ! sẽ rất vui và rất thú vị khi chúng em được hiểu biết thêm cây cảnh ở nơi anh ,của anh và của bạn bè anh !

lydainghia

Thành viên tích cực
Chào mừng anh đến với dđccvn.com, đây là nơi giao lưu, chia sẻ dành cho người Việt Nam yêu cây cảnh bất kể đang định cư ơ đâu. Diễn đàn hiện nay cũng có nhiều thành viên ở nhiều quốc gia khác nhau, kể cả Hoa kỳ . Mong rằng anh có thể đón nhận và chia sẻ niềm đam mê và tình yêu sinh vật cảnh cùng đại gia đình .

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Đều mang dòng máu COn Rồng Cháu Tiên cả mà. Vì hoàn cảnh khác nhau nên nơi cư trú khác nhau. Tình thân vẫn là tình thân không gì thay đổi được đâu. Hơn nữa, diễn đàn luôn muốn giao lưu học hỏi với tất cả các bạn trên thế giới với mục đích chính là cây cảnh. Cho nên, anh cứ thoải mái xin đất nha. Thân thương

Văn

Thành viên tích cực
Chào bạn.
Diễn đàn caycanhvietnam.com là một diễn đàn mở,nơi qui tụ tâm hồn của những người yêu thích bộ môn sinh vật cảnh, không phân biệt bất kì ai và bất kì khoảng cách địa lý nào.
Diễn đàn rất vui mừng khi có thêm thành viên mới từ khắp địa cầu,hy vọng đây sẽ là nơi giao lưu,học hỏi,chia xẻ kinh nghiệm và kết giao bằng hữu của mọi người.
Thân mến.

hunglong.soup

Thành viên
dien dan cay canh viet nam la nơi hội tụ giao lưu của tất cả mọi người yêu cây cảnh ko cứ trong hay ngoài nước cả rất vui khi co thêm được một người việt kiều như anh.mong anh up lên những hình ảnh cây cảnh của nơi mình ở và của bạn bè anh nữa nhé/
:p

doanvunguyen

Thành viên tích cực
chào mừng anh đến hội những người yêu cây cảnh việt nam. trên d đ cũng có bác xuân cùng anh phong nguyên cũng là kiều bào đó anh

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cây cảnh Việt Nam là cây cảnh của người Việt Nam, Người Việt Nam thì cởi mở ,hiếu khách, chỉ muong muốn được giao lưu , hiểu biết thêm nhiều nhiều kinh nghiệm chơi cây của các vùng miền và của các nước trên thế giới ạ ! sẽ rất vui và rất thú vị khi chúng em được hiểu biết thêm cây cảnh ở nơi anh ,của anh và của bạn bè anh !
Chào mừng anh đến với dđccvn.com, đây là nơi giao lưu, chia sẻ dành cho người Việt Nam yêu cây cảnh bất kể đang định cư ơ đâu. Diễn đàn hiện nay cũng có nhiều thành viên ở nhiều quốc gia khác nhau, kể cả Hoa kỳ . Mong rằng anh có thể đón nhận và chia sẻ niềm đam mê và tình yêu sinh vật cảnh cùng đại gia đình .
Đều mang dòng máu COn Rồng Cháu Tiên cả mà. Vì hoàn cảnh khác nhau nên nơi cư trú khác nhau. Tình thân vẫn là tình thân không gì thay đổi được đâu. Hơn nữa, diễn đàn luôn muốn giao lưu học hỏi với tất cả các bạn trên thế giới với mục đích chính là cây cảnh. Cho nên, anh cứ thoải mái xin đất nha. Thân thương
Chào bạn.
Diễn đàn caycanhvietnam.com là một diễn đàn mở,nơi qui tụ tâm hồn của những người yêu thích bộ môn sinh vật cảnh, không phân biệt bất kì ai và bất kì khoảng cách địa lý nào.
Diễn đàn rất vui mừng khi có thêm thành viên mới từ khắp địa cầu,hy vọng đây sẽ là nơi giao lưu,học hỏi,chia xẻ kinh nghiệm và kết giao bằng hữu của mọi người.
Thân mến.
dien dan cay canh viet nam la nơi hội tụ giao lưu của tất cả mọi người yêu cây cảnh ko cứ trong hay ngoài nước cả rất vui khi co thêm được một người việt kiều như anh.mong anh up lên những hình ảnh cây cảnh của nơi mình ở và của bạn bè anh nữa nhé/
:p
chào mừng anh đến hội những người yêu cây cảnh việt nam. trên d đ cũng có bác xuân cùng anh phong nguyên cũng là kiều bào đó anh
Những lời em muốn nói ae diễn đàn đã nói cả rồi.
ah quên,em cũng đang sống tại Nhựt nè:D.Hoạt động tại diễn đàn anh em tình cảm như người trong nhà cả,rất tình cảm và thân thiết.
Chào mừng Bác đã đến với diễnđancâycảnhviệt nam.com@};-

vaoladc

Thành viên
Bất cứ ai biết nói tiếng Việt thì đều được đón chào tại đây :D
Mà nếu không biết nói tiếng việt mà có cây đẹp, kinh nghiệm hay và sẵn sàng chia sẻ cũng đều được hoan nghênh :D
Xin đất lập vườn khoe cây đi bác ơi :D
:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Diển đàn chúng ta vừa mở thêm box Anh ngử để mong giao lưu với anh chị em người nước ngoài cùng có tâm hồn yêu cây cảnh. Diển đàn luôn hoan nghênh anh chị em thành viên dù viết bài bằng tiếng Việt hay tiếng Anh miển đúng nơi qui định và không trái luật pháp là được.
Chào mừng bạn đến chơi với "chúng tôi" và mong rằng ít lâu sau bạn cũng sẽ là "chúng ta".

HUUDUC

Quản lý
Chào bạn TÔI YÊU VIỆT NAM - cho phép mình được gọi bạn với cái tên như vậy vì khi thấy tên nick của bạn là TYVN thì mình liền nghĩ ra điều đó - rất vui là bạn đã đến tham gia sinh hoạt cùng mọi người trên DĐ. Bạn TYVN thân ! DĐ này là DĐ của người VN thì ắt hẳn là mọi người VN đều có quyền tham gia sinh hoạt bình đẳng như nhau bạn ạ - hiện nay đang có 1 số tv người VN đang định cư ở Mỹ cũng đang thường xuyên tham gia cùng AE chẳng hạn như chú Xuan Le và anh Phong Nguyen , hơn thế nữa với lòng hiếu khách của người VN - mình hiện là người phụ trách box tiếng Anh trên DĐ thân mời bạn cùng tất cả đồng bào VN ruột thịt đang sinh sống ở nước ngoài cùng tham gia với AE ở đây. Sẽ rất vui nếu bạn giới thiệu DĐ cùng với cộng đồng người Việt tại nơi bạn sinh sống cũng như các AE bè bạn nước ngoài - đặc biệt là những người yêu thích cây cảnh - và khuyến khích họ tham gia DĐ. Hy vọng bạn sẽ thật sự enjoy những giây phúc tham gia trên DĐ và xin được gửi lời chúc sức khỏe đến bạn cùng toàn gia quyến.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Chào bạn TYVN

Rất vui được thêm bạn bè đồng cảnh ngộ và cùng sở thích có dịp để biết nhau. Ngoài tôi ra còn có vài người bạn nữa như anh Phong, anh Vinh (nick la VincentVo75 thì phải) củng đang tham gia diển đàn này. Mặc dù xứ Mỹ rộng lớn, chúng ta mỗi người ngụ một nơi nhưng hy có ngày nào đó chúng ta có thể sắp xếp cùng gặp mặt nhau chắc là sẽ vui lắm

TYVN

Thành viên mới
Ôi vui quá :) Chân thành cảm ơn tất cả các bạn, thú thật đây là lần đầu tiên mình tham gia 1 d đ mà mọi ng (trong và ngoài nước) xem nhau như anh em 1 nhà. Chắc mình sẽ "mọc rễ" ở đây quá :)

TYVN

Thành viên mới
Chào bạn TYVN

Rất vui được thêm bạn bè đồng cảnh ngộ và cùng sở thích có dịp để biết nhau. Ngoài tôi ra còn có vài người bạn nữa như anh Phong, anh Vinh (nick la VincentVo75 thì phải) củng đang tham gia diển đàn này. Mặc dù xứ Mỹ rộng lớn, chúng ta mỗi người ngụ một nơi nhưng hy có ngày nào đó chúng ta có thể sắp xếp cùng gặp mặt nhau chắc là sẽ vui lắm
Nếu vậy thì hy vọng anh chị em ở Mỹ sẽ có dịp gặp nhau vào 1 ngày tháng đẹp trời nào đó để cùng chia sẽ thú vui cây cảnh, rất vui đc biết bác và các bác Phong, Vinh,... :) Bác và các bác ấy ở đâu nhỉ (bang nảo)? mình ở bang "khỉ ho cò gáy" Oklahoma (tô màu đỏ trong bản đồ), ở đây ít ng Việt nên buồn và cô quạnh lắm :(

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Kiều bào nước ngoài có tham gia và lập vườn được kô?

Nếu vậy thì hy vọng anh chị em ở Mỹ sẽ có dịp gặp nhau vào 1 ngày tháng đẹp trời nào đó để cùng chia sẽ thú vui cây cảnh, rất vui đc biết bác và các bác Phong, Vinh,... :) Bác và các bác ấy ở đâu nhỉ (bang nảo)? mình ở bang "khỉ ho cò gáy" Oklahoma (tô màu đỏ trong bản đồ), ở đây ít ng Việt nên buồn và cô quạnh lắm :(

vậy là TYVN ở gần mình à nha miǹh ở miềng bắc cuả TX thị̉nh thoản củng có đến oklahoma city chơi nếu như bác ở gần đó thì hãy liên lạc với nhau có dịp mình sẽ ghé thâm .

củng xin chào mừng bạn đến vớ DĐ nhé , mình củng mới tham gia DĐ đàng không lâu, mấy anh chị em trên DĐ vui vẽ và rất nhiệt tình .

cọ dịp sẽ gạp nhau nhé .

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Kiều bào nước ngoài có tham gia và lập vườn được kô?

Tôi ở Nothern Vỉginia bạn ạ, gần Washington DC, lúc nào có qua Dc thì ghé nhà tôi chơi.
chú Xuân thì ở vùng đó có nhiều cây cối . còn tội cho cháu ở vùng xa mạc này toàn là cỏ không hà muốn tìm cây trồng củng khó khăng nưã. với lại còn ở nhà mướn không có đất . chỉ tập chơi được vài cây bónai mini nho nhò ở trong tiệp thôi hà , nhưng mà thấy củng vui lấm chú , không xớm thì muộn cháu củng sẽ qua bên chú chơi .

TYVN

Thành viên mới
Trả lời: Re: Trả lời: Kiều bào nước ngoài có tham gia và lập vườn được kô?

vậy là TYVN ở gần mình à nha miǹh ở miềng bắc cuả TX thị̉nh thoản củng có đến oklahoma city chơi nếu như bác ở gần đó thì hãy liên lạc với nhau có dịp mình sẽ ghé thâm .

củng xin chào mừng bạn đến vớ DĐ nhé , mình củng mới tham gia DĐ đàng không lâu, mấy anh chị em trên DĐ vui vẽ và rất nhiệt tình .

cọ dịp sẽ gạp nhau nhé .
mình cũng nghĩ vậy, khi nào bạn ghé OKC thì nhắn tin cho tớ nhé :)