Kỹ thuật trồng lan hồ điệp trăm hoa

culanluasg

Super Moderator
các bạn xem cây Hồ điệp này trồng bằng dớn mềm của đài loan,từ khi mua về ,công việc bận rộn sau khi rút cây ra khỏi chậu nhựa ,Cù bỏ đại vào một cái chậu đất chưa bỏ chất trồng khác ,năm này tháng nọ ,rồi rớt bề ,lụm lên treo đại,vậy mà cũng tốt vẫn ra hoa và phân nhánh luôn nè !!!

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
Nhìn cây hồ điệp mà phát thèm bác cù ạ
==================================
Bác cù cho hỏi cái đớn mềm mà bác hay bỏ vào chậu là cái gì
và có tác dụng ntn,mua ở đâu
thank

Batigol98

Thành viên
Cám ơn Bác Cù nhiều nhé!
Em cũng có vài cây Hồ Điệp nhưng bỏ bẵng 1 thời gian rồi, qua kinh nghiêm của Bác em về chăm lại cây.
Hy vọng Tết này sẽ có nhiều hoa.

princhai

Thành viên mới
mấy cây hồ điệp này vừa to, rễ lại nhiều, hoa dài đẹp quá
mọi người có thể hướng dẫn cách trồng đạt được hiệu quá như vậy không ?
(tưới nước ?, phân ?, thuốc ? ... càng chi tiết càng tốt)

culanluasg

Super Moderator
bạn chịu khó đọc lại những trang đầu nhé ,mình viết cũng gần xong rồi ,sau đó chúng ta sẽ bàn tới những vấn đề bạn còn chưa thấu hiểu

culanluasg

Super Moderator
sau một thời gian dài nuôi trồng hồ điệp ,Cù thấy rằng trồng chậu đất nung dễ nuôi trồng những cây hồ điệp to lớn hơn là trồng bằng chậu nhựa

khietcsc

Thành viên
Nhìn mà phát thèm!!!
Cây phát triển cực tốt vậy là do giống hay do cách chăm bón hay do cả 2 vậy bác Cù?

culanluasg

Super Moderator
Nhìn mà phát thèm!!!
Cây phát triển cực tốt vậy là do giống hay do cách chăm bón hay do cả 2 vậy bác Cù?
chỉ là do chăm sóc thôi khietcsc ,cây nào ,màu nào cũng đều có thể to lớn như vậy hết
- nhóm amateur (dlr)có ý định ghé Trà Vinh chơi,mong bạn có thể tháp tùng cùng gặp nhau ở Trà Vinh nhé

culanluasg

Super Moderator

nếu các bạn chú ý ,có nhiều đốm trắng trên lá cây Hồ Điệp ở Trà Vinh.đó chính là do nguồn nước nhiều Canxi ở Trà Vinh,tưới lâu ngày tạo nên nhiều đốm trắng (đóng vôi)