hỏi về cây cảnh có tác dụng đuổi muỗi

honglong237

Thành viên tích cực
anh thử dùng cây pơmu xem, không nữa thì dùng cây vợt điện anh ạ, bí quá thì đành làm nhà kính thôi ạ

hp_ke

Thành viên tích cực
ngũ gia bì các bác phải bẻ lá và cành cho nó chảy nhựa ra thì mới có tác dụng đuổi muỗi
cây của em mới trồng ma lại to bằng ngón tay cái, bác bảo bẻ lá với cành chắc em nó tử vong mất

hp_ke

Thành viên tích cực
anh thử dùng cây pơmu xem, không nữa thì dùng cây vợt điện anh ạ, bí quá thì đành làm nhà kính thôi ạ
kiểu này chăc ngồi chơi hoặc ăn cơm là phải mắc màn quá bạn ơi. sắp chuyển mùa rồi muỗi nhiều kinh khủng luôn. chưa sốt ret là còn may chán

tranvi

Thành viên
hôm qua trồng được em ngũ da bì nho nhỏ mang vào nhà để dọa muỗi. ai dè chúng nó thấy vậy bâu đầy vào em nó mới cay:(:)(:)(:)((
Vậy là quá tốt rồi, bạn trồng thêm nhiều cây nữa ở xung quanh rồi chui vào giữa nằm.

hp_ke

Thành viên tích cực
mình nghe nói cây gỗ sưa cũng có tác dụng đuổi muỗi thì phải, bác nào biết vào xác nhận hộ mình cái. nếu đúng thì minh sẽ mua cây con về làm cảnh luôn. đã thế lại là cây gỗ quí nữa chứ, hehehe:D:D:D:D:D:D

ghetmuoi

Thành viên mới
các bác trồng thử những cây tỏa hương thơm mạnh như cây cà chua, Cây oải hương (cẩn thận ong), Cẩm chướng, Bạch đàn, Tagetes (Cúc vạn thọ), Nepeta cataria (catnip) hoặc bạc hà, Pelargonium crispum, cây họ nhà chanh (nhà bác nào có cây chanh chịu khó ra ngồi cạnh thử 1 đêm coi có hiệu quả không :D)

taxuantung

Thành viên
chắc chơi cây không ổn đâu bác, em thấy nhang đuổi muỗi + vợt điện + bình xịt là ok nhất đó , ko có j hay hơn nữa đâu:-bd

Thiendia999

Thành viên
Từ lúc dưới nhà lên tp.hcm học thì em phải sống với muổi đi đâu củng có muổi do ở gần con kênh nước chảy cực kỳ chậm muổi thì nhiều vô kể nhiều hơn cả ong vở tổ chỉ cần vơ tay 1 cái là muổi đầy tay. Nhan muổi, bình xịt, vợt muổi đều không xi nhê gì hết diệt đám này thì đám khác đến, buổi tối đi ngủ bật quạt thì sáng ra muổi bị cánh quạt hút vào quất chết nằm đen cả nền nhà. Đó anh thất đó. Em sợ...sợ lắm anh ơi kiều này chắc em không thọ nổi

tư thế

Thành viên
anh nên trồng cây THÂN VÒNG ĐỐT(cây nhang muỗi)hiệu quả lắm nhà A,E mình giống nhau=))=))=))=))

lai quang phong

Thành viên mới
toi co cay duoi muoi tuoi cua cay phai dc chuc nam roi,cay 5la toi ko biet ten cay la j nhung moi ng deu noi cay ay la cay duoi muoi trong cay lai dc cai the dep phet ,toi muon ban cay ay ai mua lien he voi toi.