hỏi về cây cảnh có tác dụng đuổi muỗi

hp_ke

Thành viên tích cực
anh em nào biêt loại cây gì mà có tác dụng vừa làm cảnh vừa có tác dụng đuổi muỗi không. nhà lắm muỗi quá cảm ơn anh em trước nhéL-)

dungkhiem

Thành viên
Hình như là cây Ngủ gia bì, có tán dụng đuổi muỗi, côn trùng. Ai biết thêm chỉ dùm.

hp_ke

Thành viên tích cực
thanks anh khiêm nhiều, em cũng có một cây nhưng không giảm được muỗi anh ạ, xung quanh vẫn rất nhiều, có ai biết thêm loại cây khac không xin chia sẻ

CrackBerry

Thành viên tích cực
Cũng đã có trồng thử ngũ gia bì nhưng ko xi nhê gì cả các bác nhỉ?
Nghe bà con nói gỗ thủy tùng, mình cũng thử chơi 3 cái bình để trên kệ +1 khúc gỗ nguyên để góc nhà......kết quả thật bất ngờ....
....muỗi bu ngay khúc gỗ để góc nhà quá chừng, chắc là do khúc gỗ đó ẩm nên muỗi nó khoái hơn :))
Thôi thì anh em ta cứ theo cách truyền thống là bình xịt + vợt bắt muỗi vậy.

hp_ke

Thành viên tích cực
Cũng đã có trồng thử ngũ gia bì nhưng ko xi nhê gì cả các bác nhỉ?
Nghe bà con nói gỗ thủy tùng, mình cũng thử chơi 3 cái bình để trên kệ +1 khúc gỗ nguyên để góc nhà......kết quả thật bất ngờ....
....muỗi bu ngay khúc gỗ để góc nhà quá chừng, chắc là do khúc gỗ đó ẩm nên muỗi nó khoái hơn :))
Thôi thì anh em ta cứ theo cách truyền thống là bình xịt + vợt bắt muỗi vậy.
bác này hài hước thật. chẳng lẽ chịu thua bọn muỗi sao, tức quá :(:)(:)(:)((

vietcopy.org

Thành viên
Nếu bác nuôi muỗi dực trong nhà thì em bao bác nó không thèm chích bác đâu. Tại bác ham nuôi muỗi cái nên bậy giờ mới lo cuống cuồng lên thế đấy. kakkaka

gadong04

Thành viên
Chỉ cái cây tay và cây đầu cùng với tính chịu khó của bản thân mình tôi mà nói thật sự.

tranvi

Thành viên
Theo thông tin thì ở Malaisia có cây Thiên trúc quỳ (Pelargonium Radula), vừa chống muỗi vừa làm cảnh. Nghe nói cây này có mùi hương của Sả và một chút hương chanh tươi pha lẫn, có thể trồng bằng giâm cành.

hp_ke

Thành viên tích cực
Theo thông tin thì ở Malaisia có cây Thiên trúc quỳ (Pelargonium Radula), vừa chống muỗi vừa làm cảnh. Nghe nói cây này có mùi hương của Sả và một chút hương chanh tươi pha lẫn, có thể trồng bằng giâm cành.
cây này mua ở đâu vậy anh.có ai biết nơi nào bán không?

hp_ke

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: hỏi về cây cảnh có tác dụng đuổi muỗi

Đổi dùm cái Avatar đi bồ...Nhìm gớm quá...!!!
bạn nhìn kĩ xem thằng này mà để tóc dài và xoăn rất giống ronalddinho.@-)@-)@-)@-) đẹp 'chai" đấy chứ bạn

tranvi

Thành viên
Không biết có tác dụng thật sự như vậy không? Thấy quảng cáo bán giá sỉ chỉ có...150k/cây và chỉ bán từ...100 cây trở lên.

hp_ke

Thành viên tích cực
Không biết có tác dụng thật sự như vậy không? Thấy quảng cáo bán giá sỉ chỉ có...150k/cây và chỉ bán từ...100 cây trở lên.
huhu vậy mua về chăc em phải cả trên mái nhà mới hết mất. :(:)(:)(:)(:)(:)((

tranvi

Thành viên
huhu vậy mua về chăc em phải cả trên mái nhà mới hết mất. :(:)(:)(:)(:)(:)((
Hehe! Không có gì khó cả, bác cứ mua 100 cây, về để ở nhà 1 cây còn 99 cây tặng anh em mỗi người 1 cây. Đơn giản như... đang giởn ....

hp_ke

Thành viên tích cực
Hehe! Không có gì khó cả, bác cứ mua 100 cây, về để ở nhà 1 cây còn 99 cây tặng anh em mỗi người 1 cây. Đơn giản như... đang giởn ....
hayhay vậy mà nghĩ mãi không ra okok:-t:-t:-t:-t

hp_ke

Thành viên tích cực
hôm qua trồng được em ngũ da bì nho nhỏ mang vào nhà để dọa muỗi. ai dè chúng nó thấy vậy bâu đầy vào em nó mới cay:(:)(:)(:)((