Hình ảnh demo MCT với NN R.Steven.

NaTuan

Quản Lý Viên
Một nghệ nhân mà trình độ phá cây có vậy thôi sao , nếu là tồi thì cây đó còn trụi luôn rồi . Khả năng cây này họ lấy ý tưởng 1 cây bị sét phạt ngọn , sau đó nó mọc mầm non trở lại và gặp trời nắng tháng 5 nó bị rũ như vậy .
Cám ơn anh Bình cho xem .

khat_lp

Thành viên tích cực
Cây trứơc khi demo nhìn như mấy cây Phi lao trồng ở bùng binh chỗ em, vây mà nhiều người lầm tưởng là PCTN đây

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực
Không biết do:

- Thẩm mĩ của tôi thấp hèn, không cảm được ý tưởng của tác giả

- Nhìn qua ảnh không có độ trung thực

hay sao mà tôi thấy tệ đến thế này????????!!!!!!!!!

Cây này nếu nó là của tôi, chắc chắn một điều rằng sau khi thấy cái kết cục như vậy tôi ra đường Cộng Hòa lăn ra ăn vạ, bắt đền.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
cây này theo ý tưởng củ mình thì "" thà đở đứng lại chơi phong cách tàn chổi ''''' thì phù hơp cho nét đẹp của cây hơn gió lùa .
mình có ý tưởng mạo mụi của 1 hai lúa chính hiệu chứ ko có ý gì nha.... có sai sót thì mong anh em bõ qua cho nhà quê này nhe ...

"Biết ra sao ngày sau"?????????Còn chưa kịp khô vết cắt mà các Bác! Trước đây có AE bảo mấy NN.NN (4n=Nghệ nhân Nước ngoài) qua dạy Dân ta tập bơi đấy...
Và chắc đây là một Phong cách mới chăng?:)

NaTuan

Quản Lý Viên
cây này theo ý tưởng củ mình thì "" thà đở đứng lại chơi phong cách tàn chổi ''''' thì phù hơp cho nét đẹp của cây hơn gió lùa .
mình có ý tưởng mạo mụi của 1 hai lúa chính hiệu chứ ko có ý gì nha.... có sai sót thì mong anh em bõ qua cho nhà quê này nhe ...
Ý của bạn cũng là của đa số nguưoưif choưi cây VN .
Riêng tôi gọi phong cách này là ( Áp đặt ) cho cây cảnh VN .
Xem xong thấy tức mắt và nặng cái đầu quá .

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Mình tưởng họ hạ thấp ngọn để làm lùn cây theo dáng trực tự nhiên, không ngờ lại tạo thành dáng gió lùa. Đường thân em MCT này không hợp với dáng gió lùa cho lắm. Tội nghiệp em nó đang sừng sửng thế kia.......:|

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Không biết do:

Cây này nếu nó là của tôi, chắc chắn một điều rằng sau khi thấy cái kết cục như vậy tôi ra đường Cộng Hòa lăn ra ăn vạ, bắt đền.
góc chụp tốt nhất thì bị 2 máy quay đặt trước, nên hình ảnh ko trung thực.
tôi cũng có ý như bạn, nếu làm 'tàn chổi' thì có lẽ hợp hơn.

centimet

Quản lý mới
ôi , nhìn lạ lạ , không biết cây sẻ xây dựng thế nào trong tương lai hay đây đã là khung cơ bản ?
Trước khi làm không có thuyết trình ưu - khuyết ..các làm trên là phát huy thế mạnh , hạn chế khuyết điểm sao anh Bình ơi?
HÔm đó mệt ở nhà không trực tiếp đến xem , uổng thật

====
Anh Hai Lúa này sao giống Ba Rẩy tui quá! Đôi lúc đưa ý kiến mình ra mà trong pụng phập phồng sợ bị ném đá.
Tui với Anh "liên minh" Ruộng +Rẩy cho nó mạnh mà né Đá anh nhé!:):))8->

lehidu

Thành viên tích cực
Có thể nhìn bên ngoài thực tế thì sau khi làm cây nhìn thoáng hơn, nhưng nói về kết quả thì chưa được thuyết phục với tài danh của ông ấy... với mình thì cây còn bị cắt trụi hơn nữa hi hi... cây này làm lùa nhẹ như vầy chỉ là tình thế cuối cùng khi bế tắc... chỉ là ý kiến thiển cận của mình thôi.

Không biết do:

:(:)(:)(( ai mà đi theo bạn ra đường CH để xem bạn ăn vạ???? nằm lăn ngay trên sàn nhà luôn đi...........

soncm

Thành viên tích cực
Xác nhận A hoàng là "1 hai lúa chính hiệu" vùng quê CM ngập mặn nhen.:)):)):)):)):))

Quí Tài

Quản Lý Viên
Vài dòng về cây RS làm demo.
Có vài chủng loại cây được mang tới cho RS chọn làm demo nhưng ông không vừa ý lắm ( Ví dụ 2 gốc vạn niên tùng của QT vì có quá ít nhánh) Trong lúc chấm thi ông mới gợi ý là chọn cây mai chiếu thủy dáng chổi nằm ở khu vực đặt cây dự thi. Vì theo ông nhận xét cây đó thoáng nhìn thì OK nhưng không ấn tượng, bộ tàn bị rối. Ông muốn thay đổi hình dáng cây này. Thế là phải nhờ anh Lnvinh điện thoại xin phép chủ nhân ( A Toàn) Cuối cùng anh Toàn đồng ý cho làm demo ( Trong khi chờ a Toàn trả lời thì ông đi mua một cây mct khác để dự phòng nếu a Toàn không đồng ý thì sẽ lấy cây ông mua làm demo)
Ông nói dáng gió lùa( hay bạt phong) là dáng cây sở thích của ông.
Có bạn hỏi thân cây dáng nào thì làm bạt phong phù hợp?
Ông trả lời: Theo ông thân cây dáng nào cũng có thể làm bộ tàn theo dáng gió lùa được. Vì bất cứ cây dáng nào đứng trong thiên nhiên khi gặp gió thổi cũng thì cành lá cũng bị thổi. Rồi ông giải thích về các kiểu gió thổi ...
( Như mấy cây cau dáng trực ở mười tám thôn vườn trầu gặp giông gió khi chuyển mưa cũng thay đổi hình dáng nhe , cái này tui nói nhe hehe)

Cứ Chơi

Thành viên
Tàn chổi đẹp hơn tàn gió lùa, nhưng tàn gió lùa thông dụng ,bán giá cao hơn tàn chổi. hihi

vinhson1204

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Hình ảnh demo MCT với NN R.Steven.

Vài dòng về cây RS làm demo.
Có vài chủng loại cây được mang tới cho RS chọn làm demo nhưng ông không vừa ý lắm ( Ví dụ 2 gốc vạn niên tùng của QT vì có quá ít nhánh) Trong lúc chấm thi ông mới gợi ý là chọn cây mai chiếu thủy dáng chổi nằm ở khu vực đặt cây dự thi. Vì theo ông nhận xét cây đó thoáng nhìn thì OK nhưng không ấn tượng, bộ tàn bị rối. Ông muốn thay đổi hình dáng cây này. Thế là phải nhờ anh Lnvinh điện thoại xin phép chủ nhân ( A Toàn) Cuối cùng anh Toàn đồng ý cho làm demo ( Trong khi chờ a Toàn trả lời thì ông đi mua một cây mct khác để dự phòng nếu a Toàn không đồng ý thì sẽ lấy cây ông mua làm demo)
Ông nói dáng gió lùa( hay bạt phong) là dáng cây sở thích của ông.
Có bạn hỏi thân cây dáng nào thì làm bạt phong phù hợp?
Ông trả lời: Theo ông thân cây dáng nào cũng có thể làm bộ tàn theo dáng gió lùa được. Vì bất cứ cây dáng nào đứng trong thiên nhiên khi gặp gió thổi cũng thì cành lá cũng bị thổi. Rồi ông giải thích về các kiểu gió thổi ...
( Như mấy cây cau dáng trực ở mười tám thôn vườn trầu gặp giông gió khi chuyển mưa cũng thay đổi hình dáng nhe , cái này tui nói nhe hehe)
Tất nhiên trong tự nhiên là như vậy a, nhưng với tác phẩm nghệ thuật thì phải hài hòa để đạt được tính thẩm mỹ cao nhất. Một cây trực mà làm gió lùa thì có mang lại cho mình cảm giác thích thú không ?