Hà Nội giờ này có rét không anh?

Bờm

Thành viên

Hà Nội đón anh bằng mưa phùn cùng cái rét đến nỗi nhà trường phải cho học sinh nghỉ học. Rét buốt óc, ù tai.

- Có cái áo lông cũng quên không mang theo, giờ rét lắm hả bố mày? - Mụ vợ gọi hỏi han.

- Ừ, xun hết cả lại rồi.

Người Hà Nội đến tận nơi ở đón đưa anh đi. Thấy anh co ro, Người Hà Nội, lo áo ấm, nhường cả chiếc khăn họ đang dùng cho anh quàng.

Họ đưa anh đi tham quan Hoàng Thành, nơi trưng bày cây cảnh và không quên giới thiệu khu sẽ triển lãm những tác phẩm của thành viên diễn đàn caycanhvietnam.com, một vị trí đắc địa nhất trong khu vực.

- Họ là ai thế, em nào mà quan tâm chu đáo với bố mày vậy?

- Vớ vẩn, em ún gì! Toàn đàn ông chuẩn men hết đấy. Họ đây này:

Đấy, mẹ mày yên tâm nhé. Hà Nội có rét hơn thế này nữa thì anh vẫn có được sự nồng ấm từ tấm lòng của những người xứ Bắc, cả giọng nói họ sao quá đỗi thân thương.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Ông Bờm thì khỏi nhìn cũng bít mặt,nhìn ra tướng ngockien ở hình cuối,hai tấm kia...thua:-*

ngockien

Super Moderator
Chán quá em vội nên không gặp lâu được ,khi nào xong việc alo anh đưa sang vườn hội chơi nhé :D

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Hà Nội rét thế mà lại chọn mùa này ra đấy, đúng là Bờm....đã thấy tình nồng ấm rồi nhỉ, chúc tất cả AE cùng vui....

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
AE miền bắc cố gắng đón tiếp Kim Khánh bằng 5/10 và Bờm 6/10 Qúy Tài là đạt đấy.Chúc vui.

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
nhắc tới HÀ NỘI lại thấy nhớ và buồn da riết,mới hồi nào đó còn thanh niên,đang sung với 1 chiếc xe đạp cà tàng lượn lờ khắp phố ngắm nhìn các em gái đẹp mà thấy nôn nao ở trong lòng.bây giờ vào đây ngoái đấu nhìn lại đã thấy hết nửa đời người mà chưa làm gì được cho đời.buồn quá trời ....ơi.hu..hu..hu..

ngockien

Super Moderator
Hà Nội rét thế mà lại chọn mùa này ra đấy, đúng là Bờm....đã thấy tình nồng ấm rồi nhỉ, chúc tất cả AE cùng vui....
Em cảm ơn anh Bình.

AE miền bắc cố gắng đón tiếp Kim Khánh bằng 5/10 và Bờm 6/10 Qúy Tài là đạt đấy.Chúc vui.
Dạ ,Nhân ra ngoài này công tác bận nên có rất ít thời gian ,hôm nay cậu ấy cũng rất vội nên anh em chưa giao lưu được nhiều anh à.

nhắc tới HÀ NỘI lại thấy nhớ và buồn da riết,mới hồi nào đó còn thanh niên,đang sung với 1 chiếc xe đạp cà tàng lượn lờ khắp phố ngắm nhìn các em gái đẹp mà thấy nôn nao ở trong lòng.bây giờ vào đây ngoái đấu nhìn lại đã thấy hết nửa đời người mà chưa làm gì được cho đời.buồn quá trời ....ơi.hu..hu..hu..
Vui và lạc quan lên bạn ,trong cuộc sống ai cũng có những nỗi ưu phiền riêng. Cảm ơn bạn đã chia sẻ những cảm xúc.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Hình này nhìn giống ông Tây quá mà sao lại sợ cái lạnh của Hà nội nhỉ? Hà nội lạnh nhất là bao nhiêu độ các bạn miền Bắc?​

ngockien

Super Moderator
Hình này nhìn giống ông Tây quá mà sao lại sợ cái lạnh của Hà nội nhỉ? Hà nội lạnh nhất là bao nhiêu độ các bạn miền Bắc?
Thông thường lạnh nhất khoảng 8-9 độ bác ạ ,cháu nhớ cá biệt có đợt lạnh khoảng 7 độ .
So với bên bác thì vẫn còn ấm chán bác nhỉ :D

laothinh

Moderator
Người có tóc đầu bạc hình như là anh Lê Mạnh Cường nhỉ, Kim Khánh thì nhìn sau lưng cũng ra ngay, cụ Ngọc Kiên thì có dáng đứng bất tử, hjx

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Thông thường lạnh nhất khoảng 8-9 độ bác ạ ,cháu nhớ cá biệt có đợt lạnh khoảng 7 độ .
So với bên bác thì vẫn còn ấm chán bác nhỉ :D
6 hay 7 độ là ấm nhất vào mùa này, đôi khi ban ngày còn dưới 0 độ

Anh Bờm đợt này "thấm " cái Rét trời HN và cái Ấm của người HN...:-bd
Hơn thế nữa "cảm " thêm được cái Tình của ACE.HN dành cho Bờm=D>.

ngoc_dung

Moderator
Anh bạn Bờm có khiếu viết truyện trinh thám, nếu thất nghiệp cũng không lo đói rồi.
Mà giờ này không biết có phi vụ gì mà không tìm thấy Bờm ở đâu, chắc lại lạnh sun c...him về phòng đắp chăn rồi...:))

gato68

Thành viên tích cực
Anh bạn Bờm có khiếu viết truyện trinh thám, nếu thất nghiệp cũng không lo đói rồi.
Mà giờ này không biết có phi vụ gì mà không tìm thấy Bờm ở đâu, chắc lại lạnh sun c...him về phòng đắp chăn rồi...:))
Ước gì bây giờ cũng được sun c...him trên đó :(( Hải phòng bây giờ cũng đang co ro sun c...him hết rồi. Ước gì bờm cũng ở đây nhỉ, để còn sun c...him một thể >:) :x

Bờm

Thành viên
Chán quá em vội nên không gặp lâu được ,khi nào xong việc alo anh đưa sang vườn hội chơi nhé :D
Bờm em cũng tiếc lắm nhưng chẳng biết làm sao. Đành tự an ủi dịp khác vậy.

Rất vui và an toàn lành mạnh, không say không sưa không mát không xoa anh Bình ui!

Ra mới thấy, lốp em cũng căng phết đấy chứ anh Hùng nhỉ!:p:">

Ngày Bờm ở Hà Nội, xe đạp phải đi mượn anh ơi! Có hôm đèo cô bạn đi mà không có lấy 500 đồng để gửi xe ở công viên Thủ Lệ nên cứ chở vòng vèo gần 20 km. Trường hợp xe mà bị thủng xăm chắc chắn là "treo máy" luôn ạ >:)

Hình này nhìn giống ông Tây quá mà sao lại sợ cái lạnh của Hà nội nhỉ? Hà nội lạnh nhất là bao nhiêu độ các bạn miền Bắc?​

Con cũng sống ở Hà Nam hơn 20 năm nên cũng không đến nỗi shock trước cái rét của miền Bắc, nhưng tại con vội đi, để quên cái áo lông ở nhà, có mỗi cái áo gió.

Anh Bờm đợt này "thấm " cái Rét trời HN và cái Ấm của người HN...:-bd
Hơn thế nữa "cảm " thêm được cái Tình của ACE.HN dành cho Bờm=D>.
Cảm động nhất là cái anh kia cởi khăn cho con quàng bác ạ! Cũng may anh ấy là đàn ông, phải phụ nữ chẳng biết ziễn tiến sẽ thế nào nữa...

Úi zời anh này phán sai bét, chỉ cần nghĩ đến bắt bớ săn lùng gươm đao súng ống là người em đã run như gà cắt tiết rồi.

Lúc tối em đang ngồi dự Lễ họ truyền hình trực tiếp nên không zám nghe ĐT.

Bờm về nhớ mua quà cho cu với nhá.
CU nào ạ? cu thích quà gì thế ạ?

Ước gì bây giờ cũng được sun c...him trên đó :(( Hải phòng bây giờ cũng đang co ro sun c...him hết rồi. Ước gì bờm cũng ở đây nhỉ, để còn sun c...him một thể >:) :x
Cởi hết, lột hết ra đi. Không sun Bờm đi bằng tay.

Ông Bờm thì khỏi nhìn cũng bít mặt,nhìn ra tướng ngockien ở hình cuối,hai tấm kia...thua:-*
Người có tóc đầu bạc hình như là anh Lê Mạnh Cường nhỉ, Kim Khánh thì nhìn sau lưng cũng ra ngay, cụ Ngọc Kiên thì có dáng đứng bất tử, hjx
Chết cười với 2 ông "thầy bói xem voi", đoán nhằng nhịt quá. Kính các thầy đây ạ:

NaTuan

Quản Lý Viên

Hà Nội đang lạnh 9oC , với cái lạnh này cũng bằng - 10oC ở Nga đó bác , cái lạnh ở miền bắc nó cắt da cắt thịt và mặc thêm áo cũng không cảm thấy ấm hơn nhiều .​

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Hà Nội mấy hôm nay quá lạnh, cái lạnh rất khó quên, ngồi uống rượu lẩu nướng thì OK, bác KK ra đúng đợt rét quá.

cuasovn

Thành viên tích cực
Thằng Bờm có cái quạt mo
Phú Kiên xin đổi 3 bò 9 trâu
Bờm rằng Bờm chẳng lấy Trâu,
Phú Kiên xin đổi áo khăn Bờm cười

A Bờm ra HN đúng những ngày rét đậm, chắc là khi về phu nhân xót xa lắm đây. hehe

ngockien

Super Moderator
Vừa nghe điện thoại Bờm gọi báo chào anh em HN vì phải ra sân bay sớm ,vậy là kế hoạch đưa Bờm sang vườn hội chơi đành để dịp khác vậy . Chúc Bờm ra về mạnh khỏe và đạt được nhiều thành công trong chuyến công tác vừa rồi :D

Mắt lão kem nhèm rồi ,anh Cường có cái đầu tròn hơn ,tóc ngắn hơn và nhiều sợi bạc hơn :D

Hà Nội đang lạnh 9oC , với cái lạnh này cũng bằng - 10oC ở Nga đó bác , cái lạnh ở miền bắc nó cắt da cắt thịt và mặc thêm áo cũng không cảm thấy ấm hơn nhiều .
Em cũng nghe nhiều anh em ở nước ngoài về nói vậy ,nhiệt độ bên đó thấp hơn nhưng không lạnh sâu như ở VN.

Thằng Bờm có cái quạt mo
Phú Kiên xin đổi 3 bò 9 trâu
Bờm rằng Bờm chẳng lấy Trâu,
Phú Kiên xin đổi áo khăn Bờm cười

A Bờm ra HN đúng những ngày rét đậm, chắc là khi về phu nhân xót xa lắm đây. hehe
Phú ông gì ,vẫn còn phải lo mót lúa nấu cháo cho bon trẻ cực lắm bạn ơi ,làm gì có trâu với bò gì :))