giá cây sanh sẽ đi về đâu???????

TRUNG LONG

Thành viên
[/color]
cảm ơn bạn về những lời giải thích trên nhưng theo mình nhận thấy hiện nay những người giầu sẵn thường trong nhà họ ít nhất cũng có được vài chục cây mà cây này không phải do chính họ trồng mà bỏ tiền ra mua và không bán hoặc không bán được.

Như vậy lượng tiền họ chi ra cho cây cảnh không phải nhỏ thay vì họ sẽ đầu tư vào lỉnh vực khác, và chắc chắn họ đã không sinh lợi trong vấn đề này. Vậy lượng tiền họ chi ra đã đi vào đâu? Chắc chắn những người dân chân lấm tay bùn cũng có được 1 phần trong đó. Ví dụ ở quê tôi một số người dân vô tình bán được 1 số cây đa phần họ sữa nhà, cải thiện đời sống cho gia đình hoặc mua vàng cât rồi kiếm ít nhánh trồng lại chứ ít ai đầu tư thêm.

Tuy nhiên cũng có một số người thuộc tầng lớp gọi là trung lưu của vn những người có một số điều kiện nhất định họ đã mua đi bán lại và có khoảng lời nhất định sau đó thấy dễ có ăn nên tiếp tục cuốn vào vòng xoáy, và hiện nay số người này đang lâm vào tình thế hết sức khó khăn.

Và dòng bôi đõ của bạn tôi thấy rất tâm đắc điều này là một kinh nghiêm cho những nhà quản lý.
đừng có trách ai hết .có những người thoát khỏi cảnh nghèo khó cũng nhờ một thời cây sanh .mình phải hiểu rằng kinh doanh cây sanh cũng như bao loại cây khác thôi .nhưng có thời gian nó được giao dịch hầu như giá cả dao động làm thu hút quá nhiều nghười . Tâm lý người kinh doanh cây sanh thì háo hức vui vẻ . Nghược lai những ngươid khac thì ........ đời là zậy ... Theo tôi giá trị một tác phẩm nó được nâng lên sau những nghệ nhân thật thụ là tiếng thì thầm của đại gia..... Chào anh em .... Cây sẽ cho lộc rồi cây sẽ cho hoa...

Nhật_Thành

Thành viên Mua Bán
Cái gì mà "Giá cây sanh sẽ đi về đâu". Trả lờ rằng "giá" chẳng đi về đâu cả vì giá do con người tự định ra cho nó trong thời điểm nào đó. Có vậy thôi.

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
các bạn cứ iên tâm đi,bây giờ người người ,nhà nhà trồng xanh khoảng 5,6 năm nữa người ta chỉ cho, tặng hoặc trao đổi với nhau = xanh thôi,không mua bán gì đâu.hi hi hi .

doquang2105

Thành viên tích cực
chẳng ai dại ji bỏ ra 120 tỉ mua cây đâu, nếu bê cây về nhà, con vợ nó dọn hết đồ đi dâu ko rõ......................ka...............ka..................ka.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Riêng mình quan điểm NT là hàng đầu , một thời lộc vừng lên ngôi rồi hạ cánh , và giờ đây sanh cũng vậy . Nhưng tự hỏi nếu ai có một cây lộc vừng đẹp kì quái thử hỏi xem có rẻ ko ? Vậy bất kì cây gì cũng vậy ko riêng gì sanh , điều cần quan tâm là có đẹp hay ko ? và mình có làm đẹp hay chưa ? Còn mình nghĩ khi đất nước ổn định , họ lại quay lại chơi với phong cách ngày xưa , ko ầm ĩ , ko thương trường , ko tự nâng cao về giá , gọi là giá ảo . Để một số tưởng vậy đổi theo hy vọng , cái mơ làm giầu , nên mới chết rở là vậy . Còn những ai yêu cây , làm cây , chơi cây thực thụ , họ vẫn say xưa yêu đời , hơn những người ko chơi cây mà .

daiphuocloi

Thành viên tích cực
cứ nói cây sanh rẻ đi mà em vẫn chẳng thấy ai bán rẻ cả, cây đẹp vẫn đắt. vẫn mong cây càng rẻ càng tốt để anh em nghiện cây còn có cơ hội sở hữu cây đẹp. chỉ có cây tiền tỷ phù phiếm mới nằm yên thôi

Hùngcòi

Thành viên tích cực
vào dịp kỷ niệm 1000 năm thăng long. cây sanh mâm xôi con gà được chủ nhân định giá 120 tỷ vnd. làm chấn động dư luận và có lẽ cũng từ đó cây sanh cảnh mới thực sự lên cơn sốt mặc dù trước đó giá đã tăng chóng mặt.
bạn tôi có 1 cây sanh lá móng khá đẹp có cái gốc hình chiếc đỉnh do ôm 1 cái chậu xi măng mà thành cao khoảng 1,6m khoảng 10 tuổi. trước lễ hội 3th được định giá 40tr đ sau lễ hội 1th là 90tr đ và đến nay 5-2011 cây sanh này được trả giá 240tr đ. và một bác bán cháo lòng được 7 năm trồng 3 cây sanh làm bóng mát. giật mình vì tiếc khi bán mất cho thợ cây với giá có !!!45tr.
quả thật vào thời điểm này khi nền kinh tế vn nói chung có phần đình đốn. lạm phát phi là 2 con số chính phủ phải gia nghị quyết 11. các công ty trên thị trường chứng khoán thi nhau báo lỗ. giá cổ phiếu có mã giá chỉ bằng 1 chiếc vé gửi xe.thì không có ngành kinh tế nào hót như ngành trồng sanh làm cảnh. kiếm tiền rễ như nhặt lá vậy. người làm lâu lăm thì cứ việc thu tiền nhờ mua đi bán lại và giá thị trường của các cây trong vườn đã tăng gấp bội. người mới nhảy vào thì chỉ việc đi hỏi mua các gốc có cốt cách, tương lai 1 tý và mua được là có lãi hàng triệu ,hàng chục triệu. mấy bác không có vốn thì cứ mua ít bầu sanh lá móng về chăm bón và tin tưởng rằng 1 năm sau sẽ có cả chục triệu rồi. ôi không làm gì rễ hơn!
các đại gia chơi cây và ôm nhiều cây thì giật mình vì khối tài sản tiền tỷ ở ngoài vườn đã thành rất nhiều tỷ. tên tuổi của họ với giới cây cảnh nói quá một chút thì có lẽ nổi tiếng hơn cả thủ tướng. nào thành vàng, toàn đô la. ... và gần đây là thịnh đồng nát...
vào thời điểm này tại huyện hoài đức tỉnh hà tây giá 1 cây sanh lá móng thẳng đứng chưa thể gọi là phôi được. to bằng ngón tay cái cao khoảng 60-70cm là 700-900 nghìn đồng.
và theo tôi câu chuyện cây sanh lúc này không phải là sốt. mà phải gọi là 1 cơn say- vâng nhưng chính xác là cơn say kiếm tiền từ cây sanh làm cảnh.
và câu chuyện tiếp theo sẽ thế nào các bác nhỉ.???????????????????????????????? em không biết đâu vì em vẫn đang choáng đây. em ra bón cho cây sanh lá móng 3 tháng tuổi của em đây.!!!
Hùng còi cũng có nhiều sanh!lêu a yêu cây cảnh và yêu nghệ thuật a không lên đưa nghệ thuật cây cảnh mang lên cân đo đong đếm với tiền bạc được thì chơi nghệ thuật mang lại cho con người liềm vui và nối nhớ về nghệ thuật mình đang sai đắm với ló,mình không phân biệt loài cây nào tất cả các loài cây nào đẹp Là mình chơi.đấy là ý kiến của Hùng còi Thanks a

levandai

Thành viên mới
cây sanh se vê đung jia tri thục cua no , con cây lên ngôi thi cu cây nao đep se lên ngôi ko kê loai cây j,

mê gái yêu cây

Thành viên
cứ có cây đẹp cây quí thì khắc dc giá cao , còn ko có cây đẹp ko hiểu dc cây này nó đẹp nó quí ở cái ji thì cây nào chẳng đắt , cái loại đấy thì bao giờ mới biết chơi cây chứ '' non và xanh lắm , đã bao giờ đi mua cây mà bị chủ cây nói '' con này nó nặng khó tính lắm tuổi anh ko chơi dc đâu '' đại gia đi mua cây đặt tiền gấp đôi giá trị mà bị tát nước vào mặt đấy