Gặp phải sam núi thất vọng

saobang1

Thành viên
Người bán dùng kỹ năng chụp ảnh, chụp bằng điện thoại sau đó chụp nhân 2x, 3x... Tốt hơn hết khi mua nên xem hoành = thước, cao bằng thước. Tôi chỉ nói một số người dùng tiểu xảo chụp hình. (bỏ 500k mua 1 phôi bằng ngón tay, cao 7cm, dã man, đắt hơn xưa đỏ)

Người bán dùng kỹ năng chụp ảnh, chụp bằng điện thoại sau đó chụp nhân 2x, 3x... Tốt hơn hết khi mua nên xem hoành = thước, cao bằng thước. Tôi chỉ nói một số người dùng tiểu xảo chụp hình. (bỏ 500k mua 1 phôi bằng ngón tay, cao 7cm, dã man, đắt hơn xưa đỏ)
Cây 23 này phải không anh ? http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=135628

Mình cũng dính chưởng mấy cây hải châu như con lãi cũng bán :))

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Trong topic kinh nghiệm xương máu của em có nói tới vụ bóp hình này.
Vậy mà có cha khóc mướn vào phán: người bán nghèo lắm, chụp bằng điện thoại, có phải máy cơ xịn, xài kỹ thuật gì đâu mà bóp với móc.

nvphuong

Thành viên
Bạn chỉ đích danh nó ra cho mn tẩy chay luôn đi. Loại người này k xứng có mặt trong làng bonsai
==================================
Chụp luôn hình cây thực tế up lên đây cho mn thấy

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
E đang tập chơi sam núi và cũng mê nhưng mùa này dứt khoát là e mua cây sống khỏe cho lành, cũng là kinh nghiệm đó bác

Bonsaihcm

Thành viên
Hình cây 23 này mà theo anh saobang nói gốc nhỏ như ngón tay hả??? Nếu thật thì người bán cây cao thủ ghê.

Anh saobang cho xem hình cây khi nhận để ae học hỏi thêm kinh nghiệm với.
tôi cũng chưa tin lắm

nghiahlt

Thành viên Mua Bán
Cây này trồng vừa hết chậu sao bằng ngón tay được. Chắc không phải em này đâu

Hongson1278

Thành viên mới
Chia buon cung anh em!nghe noi sao so qua....em dang định kiem may cay cẩm thi....chắc khỏi kiếm luôn quá...!!!

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Trong topic kinh nghiệm xương máu của em có nói tới vụ bóp hình này.
Vậy mà có cha khóc mướn vào phán: người bán nghèo lắm, chụp bằng điện thoại, có phải máy cơ xịn, xài kỹ thuật gì đâu mà bóp với móc.
Sao không khóc tiếp cây kim quýt 18 triệu đi, lấy bằng chứng đâu bảo người ta bóp. Muốn làm ăn thì cứ lên mà múa như hề đi e.
Nó có nhân cây 10x thì cái lọ cũng nhân 10x, nói cứ như không biết gì, tự chọn tự chịu.
Mà kể cả nhỏ cũng không đồng nghĩa nhỏ tiền, chơi bonsai bao lâu rồi mà làm như không biết. Không bằng chứng là vu khống nhé.
Xem l
ại xem cái gốc đó có bé hơn cái gốc cây 6 triệu ô Hùng Cần Thơ vừa bán kia không. Sao không khóc lại cười như khỉ.
Còn thích chơi xấu thì cứ chờ nhé. Muốn biến chỗ này thành gian hàng nhà các bác thì nên khôn ra đi.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Xin mời bác Hùng nguyenquanghung đưa ảnh gốc cây 6 triệu vừa bán lên cho mọi người mở rộng tầm mắt, sao lại đi xóa tịt như vậy.

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán

Sao không khóc tiếp cây kim quýt 18 triệu đi, lấy bằng chứng đâu bảo người ta bóp. Muốn làm ăn thì cứ lên mà múa như hề đi e.
Nó có nhân cây 10x thì cái lọ cũng nhân 10x, nói cứ như không biết gì, tự chọn tự chịu.
Mà kể cả nhỏ cũng không đồng nghĩa nhỏ tiền, chơi bonsai bao lâu rồi mà làm như không biết. Không bằng chứng là vu khống nhé.
Xem l
ại xem cái gốc đó có bé hơn cái gốc cây 6 triệu ô Hùng Cần Thơ vừa bán kia không. Sao không khóc lại cười như khỉ.
Còn thích chơi xấu thì cứ chờ nhé. Muốn biến chỗ này thành gian hàng nhà các bác thì nên khôn ra đi.

Ơ hay, có ai động chạm tới bác mà bác nhẩy đông đổng lên như đổ nước sôi vào.....ấy nhỉ?
Cây KQ 18tr đó người bán chơi xấu, tui cạch mặt, đã xóa topic không thèm nói đến rồi. Người bán không nói, bị hại không nói, cớ gì bác cứ bới móc riết như gà bới phân thế hả?