Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

phovanghoe

Thành viên tích cực
ko biết gà hàng xóm hay ông hàng xóm ...đây hả a Sơn ơi
dù sao giống quý, e đã nghe đến cách đây 10 năm đc ngắm nhìn nhưng chưa từng đc ăn thịt :D
hôm nào mấy ae Việt trì lên đó làm bữa nhá :-@

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Mình thấy tay thuốc giảm cân tranh thủ quảng cáo vô duyên ,chẳng có chuyên mục gì , nên sợ chạy mất rồi .

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Ngày trước còn trẻ bồng bột mê trò đỏ đen tui từng có 1 con gà 9 cựa thực thụ chứ ko phải 9 cái móng chân như gà của a đâu chủ topic , đi đá độ ko có đối thủ nên nghĩ chắc là linh thiêng huyền bí gì thật rồi , nhưng đến trận thư hùng thứ 13 định mệnh tại đất Campuchia thì nó cũng theo ông bà ông giải khiến tôi lên xe về nhà mà trong ng` ko còn 1k nào mua thuốc hút

chia buồn cùng bạn.
nhưng chú gà xấu số của bạn không biết là loài gà gì,có thể gà lạ.còn loại chín cựa mình có nghe qua thì hoàn toàn khác về chân.:D:D
cũng chỉ là phân tích cho vui thôi chứ ko có ý gì.

mấy cái bạn bảo là cựa thì chỉ là ngón chân thôi.chứ còn cái cựa của nó là 1 cục u nhỏ có thể thấy rõ.
con này chưa có hay là ko có cựa
còn gà 9 cựa thì theo ảnh trên net là thế này ( nó ko đủ 9 cựa nhưng có nhiều con đủ chín cựa,có 1 loại nữa là cựa chỉ ngắn khoảng 1-2cm nhưng mọc chen chúc nhau)

dù sao thì mất 1 con thú cưng cũng thật là buồn.1 lần nữa xin chia sẻ với bạn:D

tankhaison

Thành viên
Re: Trả lời: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

dù sao giống quý, e đã nghe đến cách đây 10 năm đc ngắm nhìn nhưng chưa từng đc ăn thịt :D
Ăn ngon vì thấy nó lạ thôi! mùi vị vẫn vậy Hùng ạ! Hôm nào rảnh mời anh em vào mình mời thịt thỏ ngon hơn:)):)):))
==================================
Gà chín cựa , ngựa chín hồng mao cũng đều qui vào hàng nhậu mà :D, thế 2 bác có say ko , và cũng nên cảm ơn , vì cuộc giao tranh mới có trận riệu này .:D
Anh Hoàn ơi khi nào gà con lớn đủ cựa em kỉ niệm anh một con! em có mấy con nhưng không biết trống hay mái anh ạ

tankhaison

Thành viên
Re: Trả lời: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Hùng ơi ở Viẹt Trì cung có đặc sản mà: Trước cửa đền Vũ Thái Lang có hai cây KIM và NGÂN, nghe nói nước mình chỉ có duy nhất 2 cây này thôi, trước đây mình đã đến tận nơi chụp ảnh nhưng bị xóa mất( tiếc) Nếu rảnh Hùng qua đó chụp lại rồi pots cho anh em chiêm ngưỡng nhe! 2 Cây đó to khủng luôn!