Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

tankhaison

Thành viên
Tiếc đứt ruột anh , em ạ! Con Gà Trống 9 Cựa (Mới mọc được 8 cựa) của em bị mấy con gà nhà hàng xóm oánh chết, không bán được đành thịt, up lên đẻ anh, em chia buồn cùng em! Dưới đây là chân, đầu của em nó huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

LinhChi4

Thành viên tích cực
Con gà này giá trị đấy,nếu mà nó còn sống.Tiếc thật,đời nó ngắn quá,phải lên đĩa rồi.Xin chia buồn nhé
À ,bạn có biết giống gà này đựoc bán ở đâu kô?

dennhem

Thành viên
Tôi không nhớ bài viết về gà chín cựa trên báo nào nhưng nhớ mãi câu chuyện người mua con gà đó với giá 100tr về thịt luôn, các bạn có thể tra trên google. Ăn con này chắc sẽ phát tài to. Chúc mừng

tankhaison

Thành viên
Em đang ăn đây! lụi bại rồi anh ơi! Phát tài gì chứ! Đắng lắm không ngon tý nào cả?.

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Giờ mới được thấy chân gà 9 cựa... chẹp... mà chín mất roài :D. Hịc,tiếc thiệt.

tankhaison

Thành viên
Re: Trả lời: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Con gà này giá trị đấy,nếu mà nó còn sống.Tiếc thật,đời nó ngắn quá,phải lên đĩa rồi.Xin chia buồn nhé
À ,bạn có biết giống gà này đựoc bán ở đâu kô?
Giống này chỉ có ở Huyện Tân Sơn - Tinh Phú Thọ thôi anh ạ!

ManhHa78

Thành viên
Trả lời: Re: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Không cần Chanh và Muối cũng đủ xót lẳm rồi anh ơi!
Đùa vậy thôi chứ gà sính lễ đem luộc ăn vào cũng khó nuốt lắm, đã trả thù con gà nhà hàng xóm chưa vậy.?

tankhaison

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Đùa vậy thôi chứ gà sính lễ đem luộc ăn vào cũng khó nuốt lắm, đã trả thù con gà nhà hàng xóm chưa vậy.?
Ông hàn xóm đang uống rượu cùng em anh ơi! Trả thù kiểu gì bây giờ!:))

ManhHa78

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Ông hàn xóm đang uống rượu cùng em anh ơi! Trả thù kiểu gì bây giờ!:))
Cứ khề khà ôn sầu kể tiếc với bác ấy, rồi gạ gẫm hôm nào đẹp trời anh em làm thịt con gà của bác ấy uống một trận cho say.:)):)):))

tankhaison

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Cứ khề khà ôn sầu kể tiếc với bác ấy, rồi gạ gẫm hôm nào đẹp trời anh em làm thịt con gà của bác ấy uống một trận cho say.:)):)):))
Ông ấy đang bảo nếu rảnh mời bác qua, ngày mai mổ luôn! Nhưng Gà của bác ấy Chỉ gà thường thôi:)):)):))

ManhHa78

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Gà 9 Cựa Sính lễ của Sơn Tinh

Ông ấy đang bảo nếu rảnh mời bác qua, ngày mai mổ luôn! Nhưng Gà của bác ấy Chỉ gà thường thôi:)):)):))
Nếu ở gần chắc là có mặt được ngay, tiếc là xa quá.Mà gà luộc còn nóng xé phay chấm muối ớt, hạt dổi thì gà nào cũng ngon ra trò.:)):)):))

bongbet

Thành viên tích cực

Nếu ở gần chắc là có mặt được ngay, tiếc là xa quá.Mà gà luộc còn nóng xé phay chấm muối ớt, hạt dổi thì gà nào cũng ngon ra trò.:)):)):))
khiếp ông này sành ăn ghê, mà cũng nhièu trò để gạ bạn nhậu:)):))

ditimmatkhau

Quản lý mới
Đem ướp hóc môn rùi cho vào tủ kính bày có phải đẹp hơn ko bác! Hàng hiếm đây, chia sầu cùng bác!

mitcothu

Thành viên tích cực
Mình tưởng chín cựa oai hùng thế nào chứ bị gà thường đánh chết một cách bầm dập như vậy thì cũng thường thôi. Đôi khi có những quan niệm sai lầm, heeeeeeeeeeeeee, lên đĩa là phải!!!!!

ManhHa78

Thành viên

khiếp ông này sành ăn ghê, mà cũng nhièu trò để gạ bạn nhậu:)):))
Anh Vũ đấy à,lâu ko thấy bác xuất hiện, em cũng vài lần được anh em bản Kỳ Phú - rừng Cúc Phương cho chén vài trận rồi.Ngon kinh khủng, cứ nghĩ tới lại nhớ. Còn món Ốc núi nữa chứ,tháng 6-7 mùa thu hoạch anh em lại điện.... chẹp chẹp. chỉ nghĩ mà rớt nước miếng..:)):)):))Anh khỏe chứ, đầu tháng sáu em làm ở nhà anh congnguyetque anh em mình gặp nhau nhé?

==================================
Đem ướp hóc môn rùi cho vào tủ kính bày có phải đẹp hơn ko bác! Hàng hiếm đây, chia sầu cùng bác!
Hàng này chỉ dành cho siêu víp, nhậu ngay, nhậu ngay ko ướp được...:)):)):))
==================================
Mình tưởng chín cựa oai hùng thế nào chứ bị gà thường đánh chết một cách bầm dập như vậy thì cũng thường thôi. Đôi khi có những quan niệm sai lầm, heeeeeeeeeeeeee, lên đĩa là phải!!!!!
Nam ơi, con gà này bị gà thường đánh trộm..mới phải lên đĩa.:)):)):))Chia buồn cùng ông chủ gà chín cựa.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Gà chín cựa , ngựa chín hồng mao cũng đều qui vào hàng nhậu mà :D, thế 2 bác có say ko , và cũng nên cảm ơn , vì cuộc giao tranh mới có trận riệu này .:D