Em Sanh nhỏ sau khi cải tạo.

ngoc_dung

Moderator
Phôi này tương lai quá anh Dũng. Anh cắt cũng rất chuẩn. Cây này vì tay cành trước đây cũng tương đối chuẩn, chỉ có điều chủ cũ để bỏ đói và cây phá thế đi, rễ phụ thi nhiều quá. Với hướng đi này của anh Dũng thì chắc khoảng 2 năm nữa cũng hòm hòm rồi ạ.
Em nói đúng, cây này chủ cũ để rông dài ít được sự chăm sóc. Khi về các dữ liệu cũng đều đã có sẵn anh chỉ lọc lại chút là được vậy, hôm nào rảnh em qua xem đi, cây dáng làng khù khằm mà rất mini cả chậu một người bê nhẹ.
Thanks .

hunghp72

Thành viên
Cây Sanh già giao lưu cùng bạn Hùng '' gấu '' phố cổ. Với phương châm cây phải nhỏ một người bê nhẹ để mang đi chơi, ngoc_dung mất nửa ngày chặt chém để rồi em nó ra như thế này.
Mời các bạn xem và góp ý thêm...thanks.

Trước.

Sau khi cắt bỏ triệt để những tay cành thừa, lọc lại bộ rễ rối rắm.

vẫn còn cành thừa bác cắt tiếp đi .

gato68

Thành viên tích cực
đăng ảnh mới cây này đi anh? tiện thể cân hộ em cái xem mình em có bê nổi không để em còn đi tập tạ :-"

ngoc_dung

Moderator
vẫn còn cành thừa bác cắt tiếp đi .
Ok bác, cây này đúng là đợi khi mầm ra đúng chỗ rồi cắt tiếp.
Thanks.

đăng ảnh mới cây này đi anh? tiện thể cân hộ em cái xem mình em có bê nổi không để em còn đi tập tạ :-"
Khi rảnh anh chụp tiếp, cây này anh để ở vườn hội, một người bê khỏe em, ảnh trước có vật đối chứng mà mất tiêu đâu rồi, để ảnh sau anh chụp kĩ.
Thanks em đã ghé.

vuvanduc

Quản lý mới
Tướng tá cây này cũng ngầu phết, dòng này khi cắt rất nhiều chồi và phát triển rất khoẻ, các vết cắt gút nhỏ như này rất nhanh hoàn thiên, chúc mừng anh Dũng

ngoc_dung

Moderator
E mê cây nay thât.
Cảm ơn bạn đã ghé qua topic.

Tướng tá cây này cũng ngầu phết, dòng này khi cắt rất nhiều chồi và phát triển rất khoẻ, các vết cắt gút nhỏ như này rất nhanh hoàn thiên, chúc mừng anh Dũng
Lâu rồi không gặp, khỏe không anh Đức, hôm nào có dịp qua vườn hội em cần anh tư vấn cho mấy chiêu hehe...

vuvanduc

Quản lý mới
Cảm ơn bạn đã ghé qua topic.

Lâu rồi không gặp, khỏe không anh Đức, hôm nào có dịp qua vườn hội em cần anh tư vấn cho mấy chiêu hehe...
Trên đó toàn cao thủ võ lâm, đâu dám múa rìu qua mắt thợ:)) ,thanhk anh, có dịp lên đó anh em gặp nhau tý