Em Sanh nhỏ sau khi cải tạo.

ngoc_dung

Moderator
Cây Sanh già giao lưu cùng bạn Hùng '' gấu '' phố cổ. Với phương châm cây phải nhỏ một người bê nhẹ để mang đi chơi, ngoc_dung mất nửa ngày chặt chém để rồi em nó ra như thế này.
Mời các bạn xem và góp ý thêm...thanks.

Trước.

Sau khi cắt bỏ triệt để những tay cành thừa, lọc lại bộ rễ rối rắm.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Gà rù hóa Công liền, thêm chút gia vị của thời gian+công sức chắc thành Phượng hoàng đó anh ^^

cây này mà 1 người bê hả anh.hix em thấy phải 2 người bê ấy chứ
cây 1 người bê của em đây nè.

ngoc_dung

Moderator
cây này mà 1 người bê hả anh.hix em thấy phải 2 người bê ấy chứ
cây 1 người bê của em đây nè.
Cây của Tân cũng già đó chứ, bệ cũng đẹp. Cây này em nghiên cứu khoét bỏ ngọn đi, lấy lại mầm ở tay hai lắc lại làm ngọn là có cây chơi luôn, cây làm nhanh và có tương lai đó.
Cây của anh quên để đối chứng, cây rất mini một người bê là nhẹ.

ledinh1081

Thành viên tích cực
có lẽ phương án tối ưu rồi! chỉ sợ mỗi rễ phụ nhiều -d0 phải nuôi cây nên khi chăm - tay phì ra, phá vỡ cấu trúc ạ?

lnvinh

Super Moderator
Cây này em làm từ đầu hè, giờ mới đưa lên đây được, cảm ơn anh Vinh đã xem. Theo anh cây này cần phải chỉnh trang gì nữa không anh.
Cắt thì chuẩn rồi đó, mầm hiện tại có ra đầu ngọn chỗ cắt không em?

ngoc_dung

Moderator
có lẽ phương án tối ưu rồi! chỉ sợ mỗi rễ phụ nhiều -d0 phải nuôi cây nên khi chăm - tay phì ra, phá vỡ cấu trúc ạ?
Cây này nhiều rễ phụ kinh, 10 phần anh cắt bỏ 7,8 phần rồi đó.
Hồi này tầm được nhiều cây đẹp không, anh thấy lâu không đưa lên hả.

ngoc_dung

Moderator
Cắt thì chuẩn rồi đó, mầm hiện tại có ra đầu ngọn chỗ cắt không em?
Đây anh, lúc em chụp chưa vào mùa mưa giờ thì quá nhiều mầm rồi, chọn mầm thoải mái anh ah.

Để cắt triệt để thế này cũng tùy cây anh ạ, với cây này lá đẹp dăm dầy thì được, với cây khác không cắt vậy được đâu anh.

lnvinh

Super Moderator
Đây anh, lúc em chụp chưa vào mùa mưa giờ thì quá nhiều mầm rồi, chọn mầm thoải mái anh ah.

Để cắt triệt để thế này cũng tùy cây anh ạ, với cây này lá đẹp dăm dầy thì được, với cây khác không cắt vậy được đâu anh.

Bởi vậy anh mới hỏi lại đó, ok vậy là chuẩn rồi, em cắt chuẩn vậy chắc là có ý tưởng sẵn rồi hén, làm cây nhỏ chơi cho đã em .

thanhcham

Thành viên
Cây Sanh già giao lưu cùng bạn Hùng '' gấu '' phố cổ. Với phương châm cây phải nhỏ một người bê nhẹ để mang đi chơi, ngoc_dung mất nửa ngày chặt chém để rồi em nó ra như thế này.
Mời các bạn xem và góp ý thêm...thanks.

Trước.

Sau khi cắt bỏ triệt để những tay cành thừa, lọc lại bộ rễ rối rắm.

Đẹp quá.Mất mấy năm nữa là em nó trở thành hàng hiệu đấy.Chúc mừng bác.

ngoc_dung

Moderator
Bởi vậy anh mới hỏi lại đó, ok vậy là chuẩn rồi, em cắt chuẩn vậy chắc là có ý tưởng sẵn rồi hén, làm cây nhỏ chơi cho đã em .
Hi anh...em đang chuyển dần chơi cây nhỏ đó.
Em cắt nhìn thì vậy nhưng lại rất nhanh thành cây, cây này mấy tháng mà đã gần xong chốt hai rồi đó. Cắt triệt để, cắt một lần rồi thôi chính là tránh trường hợp năm nào cũng lôi cây ra cắt, ảo tưởng là làm cây kĩ có khi mười mấy năm nhìn cây vẫn vậy híc...