Diễn đàn caycanhvietnam.com-Hỗ trợ kỹ thuật

ngockien

Super Moderator
anh em cho tôi hỏi! tại sao tôi không úp bài mới được trong phần mua bán, trao đối vậy?

Chuyên mục này nếu anh muốn đăng bài thì trước tiên phải đăng ký nhóm thành viên mua bán ,chuyên mục này nhóm thành viên bình thường không được quyền đăng bài viết mới.

bonsaime

Thành viên
khong the tao bai viet,vi khong thay muc do

sao em khong thay bieu tuong "bai viet moi".em muon up hinh va hoc hoi cach sau cay cho dep

chaukiengminhthang

Thành viên mới
Tôi mới đăng ký thành viên thành công rồi, nhưng không viết bài được, tôi phải làm sao, hoặc có cần phải đợi bao lâu mới viết bài được vậy anh.

huycb

Thành viên mới
em nhờ các bác góp ý cho phôi cần thăng này với, cám ơn các bác trước
==================================
em không up dược ảnh các bác giúp em với, em có lưu ảnh ở flickr

phamnghiact

Thành viên
8-> diễn đàn này thật là hay và có nhiều bổ ích cho người có niềm đam mê
Có rất nhiều câu hỏi thường gặp đối với thành viên mới khi tham gia diễn đàn. Và tại phần mục này sẽ có những câu trả lời giúp các thành viên sinh hoạt diễn đàn 1 cách thuận lợi hơn.

1. Hướng dẫn đăng ký thành viên mới
Đây là những hình ảnh minh họa giới thiệu khi 1 khách muốn đăng ký trở thành thành viên của diễn đàn.

Sau khi đăng ký và điền thông tin đầy đủ, các bạn có thể chọn vào biều tượng đăng ký ở cuối trang. Sau khi khai báo đúng sẽ xuất hiện 1 bảng như hình dưới đây.

Các bạn hãy mở hộp Mail khi đăng ký để kích hoạt tài khoản. Sau khi bạn đã kích hoạt TK và muốn gửi bài viết mới, vui lòng coi cách hướng dẫn gửi bài viết mới.
2. Hướng dẫn thành viên gửi bài mới

Sau đó xuất hiện 1 bảng để ghi thông tin cần gửi.

Sau khi bạn viết đầy đủ bài viết và muốn chèn hình ảnh vào diễn đàn, bài viết dưới hướng dẫn bạn cách gửi hình ảnh.
3. Hướng dẫn thành viên trả lời bài viết và trích dẫn
Để trả lời hay trích dẫn nhiều bài viết của thành viên, các bạn hãy coi hình ảnh dưới đây.

4. Hướng dẫn thành viên chèn ảnh vào bài viết

Hiện nay có nhiều trang web để các bạn up hình ảnh của mình lên, hôm nay tôi sẽ giới thiệu 1 trang up ảnh và các bạn có thể vào đây để gửi hình ảnh của mình.
http://upload.caycanhvietnam.com

Và hình ảnh dưới đây hướng dẫn các bạn cách up hình lên mạng.

phamnghiact

Thành viên
Có lỗi: Bạn chưa có chương trình Flash Player.Xin vui lòng click vào đây để download chương trình Flash Player về máy.

Nếu ko chạy vui lòng bấm Play để xem
Anh muốn úp hình vô bài viết trước tiên anh vô mấy trang như: upanh.com, anhso.net....để đk rồi úp hình lên đó, sau khi úp hình sẽ có những đoạn code dành cho forum..., ta cop đoạn code đó và pas vô bài viết là oki rồi.:-bd

tran_anh_tu

Thành viên
các bác cho e hỏi cách vao mail,cua dd nhu the nao dk k ak,tại nhiều loại mail wa nên e k biết,mong các tiền bối chỉ giáo

VAMCO

Thành viên mới
Kính chào tất cả mọi người trên diễn đàn!
Xin cho hỏi làm sao để mần bài giới thiệu trên diễn đàn này mà nhiều người đọc được nhất?
Dạ, do thích được nổi tiếng sớm nên mới mạo mụi thế ạ, có gì mạo phạm kính mong được lượng thứ ạ!

phamhoaidao

Thành viên
Không hiểu tại sao tôi vẫn không thể đang bài trên điễn đàn được dù TK đăng ký của tôi đã được kích hoạt.
Mỗi lầm muốn đang bài tối đều gắp thông báo này:

Lời nhắn từ Diễn đàn
phamhoaidao, bạn không có quyền vào trang này có thể có những lý do sau:

1. Quyền thành viên của bạn không thể sử dụng chức năng này hoặc bạn đang thử thay đổi nội dung Bài viết của thành viên khác?
  2. Quyền thành viên của bạn không thể vào Khu vực này. Hãy xem thông báo trong FAQs forum.
    [*]Bạn đã Đăng ký nhưng chưa xác nhận việc Đăng ký qua thông tin gởi đến Email, nếu vậy xin lại coi hộp Mail của bạn. Có thể nằm trong hộp Spam/Bulk.
Có thể bạn muốn tham gia vào nhóm Vip tại chuyên mục mua bán xin hãy đăng ký tài khoản Vip .

Xin được hướng dẫn! Cám ơn!

Không hiểu tại sao tôi vẫn không thể đang bài trên điễn đàn được dù TK đăng ký của tôi đã được kích hoạt.
Mỗi lầm muốn đang bài tối đều gắp thông báo này:

Lời nhắn từ Diễn đàn
phamhoaidao, bạn không có quyền vào trang này có thể có những lý do sau:

1. Quyền thành viên của bạn không thể sử dụng chức năng này hoặc bạn đang thử thay đổi nội dung Bài viết của thành viên khác?
  2. Quyền thành viên của bạn không thể vào Khu vực này. Hãy xem thông báo trong FAQs forum.
    [*]Bạn đã Đăng ký nhưng chưa xác nhận việc Đăng ký qua thông tin gởi đến Email, nếu vậy xin lại coi hộp Mail của bạn. Có thể nằm trong hộp Spam/Bulk.
Có thể bạn muốn tham gia vào nhóm Vip tại chuyên mục mua bán xin hãy đăng ký tài khoản Vip .

Xin được hướng dẫn! Cám ơn!
anh đăng bài trong mục nào? nếu mục mua bán thì phải đăng kí thành viên mua bán nha anh.

phamhoaidao

Thành viên
Xin cám ơn bác Lê Ngọc Tân đã hướng dẫn. Lâu nay do không tính đến việc đăng bài trong k/vực mua bán nên mình chưa đăng ký thành viên nên kô đăng bài k/vực này được. Khi cần thiết mình sẽ đăng ký.