Diễn đàn caycanhvietnam.com-Hỗ trợ kỹ thuật

Văn

Thành viên tích cực
Có rất nhiều câu hỏi thường gặp đối với thành viên mới khi tham gia diễn đàn. Và tại phần mục này sẽ có những câu trả lời giúp các thành viên sinh hoạt diễn đàn 1 cách thuận lợi hơn.

1. Hướng dẫn đăng ký thành viên mới
Đây là những hình ảnh minh họa giới thiệu khi 1 khách muốn đăng ký trở thành thành viên của diễn đàn.

Sau khi đăng ký và điền thông tin đầy đủ, các bạn có thể chọn vào biều tượng đăng ký ở cuối trang. Sau khi khai báo đúng sẽ xuất hiện 1 bảng như hình dưới đây.

Các bạn hãy mở hộp Mail khi đăng ký để kích hoạt tài khoản. Sau khi bạn đã kích hoạt TK và muốn gửi bài viết mới, vui lòng coi cách hướng dẫn gửi bài viết mới.
2. Hướng dẫn thành viên gửi bài mới

Sau đó xuất hiện 1 bảng để ghi thông tin cần gửi.

Sau khi bạn viết đầy đủ bài viết và muốn chèn hình ảnh vào diễn đàn, bài viết dưới hướng dẫn bạn cách gửi hình ảnh.
3. Hướng dẫn thành viên trả lời bài viết và trích dẫn
Để trả lời hay trích dẫn nhiều bài viết của thành viên, các bạn hãy coi hình ảnh dưới đây.

4. Hướng dẫn thành viên chèn ảnh vào bài viết

Hiện nay có nhiều trang web để các bạn up hình ảnh của mình lên, hôm nay tôi sẽ giới thiệu 1 trang up ảnh và các bạn có thể vào đây để gửi hình ảnh của mình.
http://upload.caycanhvietnam.com

Và hình ảnh dưới đây hướng dẫn các bạn cách up hình lên mạng.

Văn

Thành viên tích cực
Nhiều thành viên gặp rắc rối khi upload ảnh lên mạng và cũng gặp khó khăn khi phải chờ xem một hình ảnh có Size và dung lượng quá lớn,vì vậy Văn khuyên quí vị hãy xử lí ảnh của mình để việc upload lên để lưu trữ và load về để xem được nhanh chóng.
Để hỗ trợ quí vị về việc xử lí hình ảnh khi đưa lên mạng một cách thuận tiện,nhanh chóng và dễ thao tác nhất.Văn xin chia xẻ phần mềm Photo Resize Magic,một phần mềm nhỏ,gọn dễ thực hiện và hoàn toàn miễn phí.
Quí vị và các bạn Bấm vào đây để Download phần mềm nầy.
Phần mềm có dạng File nén,quí vị giải nén và chạy File Setup.exe,
Rất đơn giản để cài đặt phần mềm nầy,quí vị chỉ cần nhấp Next vài lần rồi bấm Finish là xong
Một vài hình ảnh minh họa quá trình cài đặt

Sau khi cài đặt xong,quí vị sẽ thấy giao diện như sau:

Chúc quí vị và các bạn thành công.
=================
Xin xem tiếp phần sau: Hướng dẫn sử dụng Photo Resize Magic

Văn

Thành viên tích cực
Hướng dẫn sử dụng Photo Resize Magic

Mở ứng dụng Photo Resize Magic vừa cài đặt sẽ thấy giao diện như sau:

Hướng dẫn kỹ thuật

Để thay đổi kích cỡ cho hàng loạt ảnh, quí vị hãy chọn các thiết lập trong cửa sổ chương trình như sau:

• Quality (chất lượng ảnh sau khi thay đổi, Best là tốt nhất nhưng dung lượng file sẽ lớn hơn),
  • Size (kích cỡ ảnh cần thay đổi, nếu muốn chọn kích cỡ tuỳ ý thì gõ vào hộp custom),
  • Effects (chọn hiệu ứng sau khi các ảnh được thay đổi như tạo ảnh xám, trắng đen, cân bằng màu sắc, ảnh mờ, ảnh âm bản,...),
  • Source folder (chọn thư mục chứa các ảnh cần thay đổi),
  • Target folder (chọn thư mục để lưu các ảnh sau khi được thay đổi),
  • Target=Source (đánh dấu mục này để lưu ảnh sau khi thay đổi nằm trong cùng thư mục với ảnh nguồn),
  • Include subfolders (đánh dấu để thay đổi luôn các ảnh trong thư mục con của thư mục nguồn nếu có).

Sau khi chọn các thiết lập, quí vị bấm Start để chương trình thực hiện rồi OK là xong.

Nếu
quí vị chỉ muốn thay đổi kích cỡ riêng cho một ảnh nào đó thì sau khi chọn các thiết lập như trên, quí vị hãy mở menu File-Resize single photo, chọn ảnh cần thay đổi rồi bấm Open, ảnh sẽ được mở trong chương trình xem ảnh mặc định theo thiết lập mà quí vị đã chọn, sau đó quí vị chỉ việc lưu nó lại mà thôi.
Chúc quí vị và các bạn thành công.

huynhvanhung

Thành viên
em không úp hình được! hãy giúp em bằng cách nào đi , em vào chổ chen link gì đó mà o được??hãy cho số điện trực tiếp đi !!!!

viengvinhkieu

Quản lý mới
em không úp hình được! hãy giúp em bằng cách nào đi , em vào chổ chen link gì đó mà o được??hãy cho số điện trực tiếp đi !!!!
Đơn giản nhất bạn vào trang anhso.net đăng ký rồi UPLOAD, sau khi có ảnh ở trang này bạn chỉ cần mở ALBUM của mình ra lấy linh trong đó copi rồi dán vào bài viết là được mà.

maivangnambo

Thành viên tích cực
Đơn giản nhất bạn vào trang anhso.net đăng ký rồi UPLOAD, sau khi có ảnh ở trang này bạn chỉ cần mở ALBUM của mình ra lấy linh trong đó copi rồi dán vào bài viết là được mà.
Trang nầy có cần đăng ký thành viên không anh Tác.

nmc2003

Thành viên mới
Các anh cho tôi hỏi : Làm sao để chèn hình trực tiếp vào bài viết vậy
Xin cảm ơn

tranbac

Thành viên tích cực
Các anh cho tôi hỏi : Làm sao để chèn hình trực tiếp vào bài viết vậy
Xin cảm ơn
Anh muốn úp hình vô bài viết trước tiên anh vô mấy trang như: upanh.com, anhso.net....để đk rồi úp hình lên đó, sau khi úp hình sẽ có những đoạn code dành cho forum..., ta cop đoạn code đó và pas vô bài viết là oki rồi.:-bd

nmc2003

Thành viên mới
Anh muốn úp hình vô bài viết trước tiên anh vô mấy trang như: upanh.com, anhso.net....để đk rồi úp hình lên đó, sau khi úp hình sẽ có những đoạn code dành cho forum..., ta cop đoạn code đó và pas vô bài viết là oki rồi.:-bd
Rất cám ơn anh

banga

Thành viên mới
cho hỏi làm sao em mới có thể ăng bán cây ở mục mua bán được. em đã mở mail kích hoạt tài khoản rồi

tottayan

Thành viên
Cách làm cho hoa sứ không rụng khi gặp lạnh

Hoa sứ muốn nở vào dịp Tết nhưng vào tháng chạp thường có không khí lạnh về làm cho hoa nó khô và rụng .Ai có kinh nghiệm chăm sóc hoa sư xin chỉ giúp dùm .Cảm ơn

papayas

Thành viên mới
trang web đã thay đổi mà hướng dẫn sử dụng thì khác, nên nhà cháu chẳng biết dùng!

maita

Thành viên mới
hoa tuyet mai

hoa tuyet mai này nhà e moi trồng thử nên chua có kinh nghiệm lém , mong các bác chỉ thêm giúp e ạ !

tonnytrung

Thành viên mới
hình như là thành viên mới chưa có thể đăng được bài thì phải ai có thế giúp em xem phai có điều kiện như thế nào để được đăng bài mới không?

Tim168

Thành viên
sao e không thấy phần viết bài mới ở đâu và up ảnh cung ko thấy, ai có thể jup mình dc ko?:)]