Dendrobium . Nắng Trà Vinh

Nhatkhoa67

Thành viên
Cây Đỗ Uyên em đóng học phí hơi nặng trong 2 năm qua giờ trồng cây nhỏ xem sao . 15 ngày qua chưa rụng 1 lá nào , không biết khi nào em nó chết ( mong Bác Thuận ủng hộ đừng xóa bài nhé ) .

culanluasg

Super Moderator
Tèo trồng cây đổ quyên hơn chục triệu đã chết rồi em không nhớ sao,chỉ có giả đổ quyên là sống tạm

kimngandr

Thành viên

em nó năm xưa đây,mai mốt có mua lan rừng nhớ nhấc máy hỏi anh coi có thể trồng ở Trà Vinh không nhé
hầu như bất cứ cây Dendrobium rừng nào ,anh cũng từng trồng qua
bác Cù ơi! den rừng thì trồng kiểu rừng, bác trồng kiểu cat chết hết là phải rùi. chỉ trừ 1 em trúc mành là khó chịu, đang 1 bụi to đùng thế nhưng không để ý 1 chút thì die, còn mấy em khác thì trồng tốt không khó nhưng khó cái vụ hoa

culanluasg

Super Moderator
mình vẫn nghĩ khí hậu miền tây không phù hợp chính là vũ khí giết chết hàng rừng ,khi cây này mang về rừ dalat trồng cũng như thế ,mình chỉ dùng dây cố định lại thôi,Tây Ninh cao độ hơn miền tây,vườn rộng hơn chắc cũng dễ trồng hàng rừng hơn
ảnh xứ người trồng Dendrobium pendulum (from net)

Nhatkhoa67

Thành viên
Bác Thuận nói chí phải . 1 số loại cây sống trên vùng đất cao mà đem về đồng bằng trồng thì ngủm củ tỏi hết ( chẳn hạn như cây Trà ) . Em đóng học phí củng kha khá rồi đấy ( trừ cây Trà hột giống Pháp thì có thể sống đến 5 năm )

Nhatkhoa67

Thành viên

==================================

Dạo này hết tiền nên không thể update thêm em nào , chỉ có những em củ năm xưa:|