Dâu tằm bonsai của Linh sam cafe

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Đang muốn khoe cây nên đưa tiếp em dâu tằm này (lượm được ở gần khu di tích Rạch Gầm Xoài Mút - Tiền Giang với giá 200k cách đây hơn 1 năm)
Hình chụp lúc mới đem về

Sau đó ngứa tay trảm thử (cứ sợ em nó tuột luôn vì chưa bao giờ chơi dâu)

Và hiện tại

Trái và lá của nó (lá nhặt lại cỡ ngón tay trỏ và sẽ còn nhỏ nữa, hihi)

mouse

Thành viên
cây dâu như thế mà có 200k là anh mua rẽ lắm rồi, cây này cũng khá tuổi rồi đấy, nhưng mà chưa bằng cây của em đâu, đợi khi nào em lập vườn cái đã nhé

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
cây dâu như thế mà có 200k là anh mua rẽ lắm rồi, cây này cũng khá tuổi rồi đấy, nhưng mà chưa bằng cây của em đâu, đợi khi nào em lập vườn cái đã nhé
Thì share chung ở đây coi cho vui đi bạn ơi.
==================================
Nhìn mê quá, anh ép giăm tài ghê lá nhỏ xíu mà vẫn đậu trái sai nữa:)
anh ép hay gê, ngưỡng mộ quá
Anh ép lá sao hay thế a Tùng?
Em ép hoài mà vẫn to hơn ngón cái nhìu
Mình có biết gì về cây dâu này đâu. Vì đây là cây đầu tiên mà mình có. Chắc là do mình bỏ trên sân thượng nắng chang chang, lại chỉ tưới nước chứ ít phân bón nên nó lá nó nhặt lại vậy đó.

namnambh

Thành viên
có mấy loại dâu tằm vậy anh.vườn nhà em có mấy gốc nhìn "khủng" lắm nhưng không thấy nó ra trái bao giờ nên không muôn vô chậu. em thấy cây của người ta lá bé tí. cây bé tí đã có đầy trái.

nguyen tran

Thành viên tích cực
Hôm nay lại thấy ảnh rồi...:D. Cây dâu mua rẻ mà đẹp quá anh Tùng. Thích cây dâu này rồi đó.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
có mấy loại dâu tằm vậy anh.vườn nhà em có mấy gốc nhìn "khủng" lắm nhưng không thấy nó ra trái bao giờ nên không muôn vô chậu. em thấy cây của người ta lá bé tí. cây bé tí đã có đầy trái.
Câu hỏi này thì mình chịu đó bạn. Có ai rành về dâu thì giúp bạn này nhé.
Hôm nay lại thấy ảnh rồi...:D. Cây dâu mua rẻ mà đẹp quá anh Tùng. Thích cây dâu này rồi đó.
A còn đang nuôi thân cắt thấp bữa trước nữa. Mai a đi Tuy Hòa dự đám cưới. Rỗi thì cafe nhé