Dàn cây ôm đá

duonguyen

Thành viên
E nói câu này bác chủ top đừng giận nha, sanh kiểu này (đế nơm, rồi cho hòn đá vô trong đó) ở quê e giờ không chơi nữa. Xin nói thật là có 1 vài ae đi mua cây dạng này về, giờ không bán được. Đôi lời chia sẻ!

cuonggiaothuy

Thành viên mới
Đành rằng là ôm nhưng mà ôm ít quá. Bác cho em nó ôm nhiều vào mới thấy được ý nghĩa của cây mọc trên đá.
(Nếu không trúng ý,xin được bỏ qua).

xuat hoang

Thành viên
Vâng cảm ơn các Bác đã góp ý, em đang có ý chăm cho cây phát triển thêm nhiều rễ rồi làm sàn đá rộng ra lại cho em nó ngồi lên tiếp như cây mẫu này.

Tùy Phong-6789

Thành viên
vui lên bạn ơi, mấy cây sanh này cũng đẹp lắm đó, hãy lấy sự thanh thản, tao nhã mà làm thước đo, mà cái đó vốn có trong sự ham mê cây của bạn rồi. đừng để tiền bạc làm mất đi sự thoải mái đó nha!

chúc bạn luôn vui!

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Những cây kiểu thế này rất nhiều đấy ạ, Mấy bác Hưng Yên chở xe đi rong hoài ạ. EM này chắc cũng tầm giá khoảng 3 triệu. đúng không bác?

xuat hoang

Thành viên
E nói câu này bác chủ top đừng giận nha, sanh kiểu này (đế nơm, rồi cho hòn đá vô trong đó) ở quê e giờ không chơi nữa. Xin nói thật là có 1 vài ae đi mua cây dạng này về, giờ không bán được. Đôi lời chia sẻ!
Không phải như bác nghĩ: (để nơm, rồi cho hòn đá vô trong đó) vậy bác lại nhầm rồi rễ em này bám chặt vào đá rồi. còn về thương mại, em thì chỉ để chơi thôi chứ không bán.
==================================
Đành rằng là ôm nhưng mà ôm ít quá. Bác cho em nó ôm nhiều vào mới thấy được ý nghĩa của cây mọc trên đá.
(Nếu không trúng ý,xin được bỏ qua).
Chơi cây cần có sự đam mê, tính sáng tạo. em cũng đang làm theo cách của bác đấy, làm sàn đá rộng ra và lại cho cây lên bám tiếp. rồi nuôi thủy sinh.
==================================
Những cây kiểu thế này rất nhiều đấy ạ, Mấy bác Hưng Yên chở xe đi rong hoài ạ. EM này chắc cũng tầm giá khoảng 3 triệu. đúng không bác?
Cây này nếu nói về thương mại tại thời điểm này ở chỗ em (Ninh Bình) là 7tr chưa bán bác ạ! vì mỗi địa phương lại đang có nhu cầu và thịnh hành riêng. (ở Hưng Yên thì có nhãn Lồng còn quê em lại có Thịt dê cơmm cháy gà đi bộ).
rất vui được giao lưu với các bác.

xuat hoang

Thành viên
vui lên bạn ơi, mấy cây sanh này cũng đẹp lắm đó, hãy lấy sự thanh thản, tao nhã mà làm thước đo, mà cái đó vốn có trong sự ham mê cây của bạn rồi. đừng để tiền bạc làm mất đi sự thoải mái đó nha!

chúc bạn luôn vui!
Cảm ơn bác với những lời giản dị mà tâm huyết, nhạ nhàng mà lại sâu sắc, em vốn thích cây từ bé nhưng cũng vì không có điều kiện để thật sự mình thỏa mãn niềm đam mê đó, nhưng mỗi khi đi đâu thấy cây jì đẹp là em đều quan sát và ngắm nghía, còn khi về nhà kể cả góc vườn, bờ ao em thấy em nào đẹp là em mang về tất, nhưng khi đi học và đi làm ở nhà lại bị mất hết. bi giờ làm gần nhà em mới thấy thật sự cây cảnh đúng như những gì bác nói: (...sự thanh than, tao nhã...)