Chia sẻ một phương pháp làm chậu cùng cả nhà

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Sau đây là một cách làm chậu khá đơn giản và ít tốn kém
Xin chia sẻ cùng mọi người

Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp từ ace diễn đàn
Chúc cả nhà sức khỏe và thành công.

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Chia sẻ một phương pháp làm chậu cùng cả nhà

Thời gian để làm hết bao lâu vậy bạn?Cách làm rất khéo tay.
Tùy vào kích thước chậu bạn muốn làm to hay nhỏ nữa
Nếu kích thước như trong bài viết vủa mình thì nếu bạn làm sáng hôm nay thì cỡ chiều mai là sử dụng được..Khoảng 1,5 ngày bạn ah.

nhatphuong01

Thành viên
Ái chà, Vũ cũng khéo tay ha, bữa nào rảnh ra giúp anh làm vài cái nhen...;)...mà chậu nhỏ thì có lẽ không cần đan lưới sắt đâu như vậy sẽ đỡ mất thời gian hơn. Chậu này mà đánh Sơn lên cũng ok đó, chúc em sức khỏe...

vu_hue

Thành viên Mua Bán

Ái chà, Vũ cũng khéo tay ha, bữa nào rảnh ra giúp anh làm vài cái nhen...;)...mà chậu nhỏ thì có lẽ không cần đan lưới sắt đâu như vậy sẽ đỡ mất thời gian hơn. Chậu này mà đánh Sơn lên cũng ok đó, chúc em sức khỏe...
Dạ....cứ bỏ thêm tấm lưới cho chắc anh ơi...Lúc đầu e cũng ko bỏ lưới nhưng nó bị vỡ 1-2 cái nên thôi, mất tí thời gian mà bỏ cho chắc...Ko lại mất công làm lại.

NGUYENTHOQN

Super Moderator

Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp từ ace diễn đàn
Chúc cả nhà sức khỏe và thành công.

- Bài viêt rất hữu dụng , chia sẻ rõ ràng dể hiểu , xem qua có thể thực hiện ..
cảm ơn bài viết của em nha .

- tham gia ý : mẫu chậu đẹp nhưng theo nhận xét của chú có thể giảm phần thành chậu (viền khung) mõng lại chiều cao của chậu thấp xuống khoảng 4.> 5 cm.. nhìn thấy chậu thanh mãnh hơn
Chúc em thành công và tạo thêm nhiều mẫu chậu trồng khác

nhatphuong01

Thành viên

Cái viền trắng là gì vậy Vũ, anh doán là tấm lót giúp xi măng không ăn xuống tấm tồn phía dưới phải không? em dùng cát đó bị vỡ thành chậu là đúng rồi. Anh nghĩ nếu em dùng cát hạt to thì chậu sẽ chắc hơn, còn để tạo độ bóng phía ngoài thì em có thể tưới hồ dầu xi măng đánh bóng là ok, như đúc chậu hình tròn mà người ta hay làm đó. Cố gắng làm thêm nhiều mẫu chậu nữa nhen...

nguyển thị lê

Thành viên tích cực
đàn ông việt nam mình rất khéo tay,tìm tòi ,tỉ mỉ.........nói tóm lại là rất giỏi giang,thế mà hôm nọ có cô nào việt kiều nhật dám chê đàn ông việt nam..........ghét thật.......
>>>> cách làm chậu quá đơn giản và dễ hiểu......thank bác:-bd

xanhdn

Thành viên mới
hay quá, cám ơn a vũ nhé, hôm rồi ko biết ko thôi xin a miếng thép cắt sẵn đó rồi :D

vu_hue

Thành viên Mua Bán

- tham gia ý : mẫu chậu đẹp nhưng theo nhận xét của chú có thể giảm phần thành chậu (viền khung) mõng lại chiều cao của chậu thấp xuống khoảng 4.> 5 cm.. nhìn thấy chậu thanh mãnh hơn
Dạ...Cháu xin ghi nhận ý kiến của chú.
Cháu cũng xin bổ sung thêm là: Đây chỉ là một mẫu cháu lấy để minh họa cùng mọi người thôi...Ngoài ra chúng ta có thể làm những mẫu nhỏ hoặc lớn hơn....và tấm nhựa khuôn (màu xanh) chúng ta có thể cắt theo những hình khác nhau thì sẽ tạo được những tác phẩm khác nhau.
Xin cám ơn chú NGUYENTHOQN và tất cả ace đã đóng góp ý kiến để phương pháp làm chậu này được hoàn thiện hơn.
Chúc chú sức khỏe
==================================
Cái viền trắng là gì vậy Vũ, anh doán là tấm lót giúp xi măng không ăn xuống tấm tồn phía dưới phải không? em dùng cát đó bị vỡ thành chậu là đúng rồi. Anh nghĩ nếu em dùng cát hạt to thì chậu sẽ chắc hơn, còn để tạo độ bóng phía ngoài thì em có thể tưới hồ dầu xi măng đánh bóng là ok, như đúc chậu hình tròn mà người ta hay làm đó. Cố gắng làm thêm nhiều mẫu chậu nữa nhen...
Đúng đó anh..tấm viền màu trắng chỉ là một tấm lót để ngăn cách giữa chậu và sàn phía dưới....Lưu ý là tấm lót này mọi người nên chọn những tấm có bề mặt láng bóng như mica., nhựa....để xi măng ko bám vào trong quá trình mình đúc chậu
hay quá, cám ơn a vũ nhé, hôm rồi ko biết ko thôi xin a miếng thép cắt sẵn đó rồi :D
Xin cũng ko cho....hehe.Nói vậy chứ e muốn làm đẹp và thuần thục thì e phải tự cắt nó mới giỏi được.
Chúc e sức khỏe

thaobinh

Thành viên
Khéo tay ghê ta!
cùng với khuôn chậu đó Vũ có thể làm đẹp và sắc sảo hơn khi làm thêm 1 lớp hồ mỏng gồm bột chu và ximen

hung-ly

Thành viên

đúng vậy. miệng cho mỏng đi chút thân có thể cho 1 chút đường cong thì chậu sẽ hoàn hảo

vu_hue

Thành viên Mua Bán

Khéo tay ghê ta!
cùng với khuôn chậu đó Vũ có thể làm đẹp và sắc sảo hơn khi làm thêm 1 lớp hồ mỏng gồm bột chu và ximen
dạ, em xin ghi nhận ý kiến của a Bình
đúng vậy. miệng cho mỏng đi chút thân có thể cho 1 chút đường cong thì chậu sẽ hoàn hảo
Xin ghi nhận ý kiến của anh....
Cảm ơn em Vũ, anh sẽ thử làm theo.
Dạ, a thử đi...không khó lắm đâu a...thử 1 vài lần có khi làm đẹp hơn e nữa. Mà trong quá trình làm có nảy ra ý tưởng gì mới thì chia sẻ lại cho e biết với nha a....::-bd