Cattleya hoàng hậu hoa Lan

culanluasg

Super Moderator
cây này bạn ra tiệm lan nào ở sg ,hầu như chổ nào cũng có ,giá cũng không cao ,cây mô trung chừng 250 ngàn trở lại

transonlam

Thành viên
Xin anh Thuận hướng dẫn cách trồng Cattleya khi mới mua về, để những bạn mới tập tành như em được học hỏi nha :D
Về chất trồng? kinh nghiệm chăm sóc? Điều kiện nắng, gió, nhiệt độ, độ ẩm? Phân bón?
Đặc biệt xin anh nói về phân tan chậm, nếu có thể thì làm 1 topic về phân tan chậm, vì anh nói ở những bài viết khác thì phân tan chậm tốt cho cây hơn là phân bón lá. Cám ơn anh :D

transonlam

Thành viên
Thanks anh Thuận đã nhớ tới em út :D
Cái này giống như cách đây 15 năm, hàng tuần cứ chờ tới thứ 6 để mua Dragon Balls về đọc nè :D

Xura

Thành viên Mua Bán
Mình có cây này mới nở, rất thích. Nuôi từ bé, giờ được cây hoa ưng ý thích lắm. Nhưng giờ không biết tên, mong mọi người giúp đỡ.

Nhờ anh Thuận chỉ giúp. Thanks

culanluasg

Super Moderator
cây rất giống Lc tainan city x Pot Sally Taylor
cây này rất đạt,nếu ngoài đời maù đỏ thì thuộc diện quí hiếm

Xura

Thành viên Mua Bán
cây rất giống Lc tainan city x Pot Sally Taylor
cây này rất đạt,nếu ngoài đời maù đỏ thì thuộc diện quí hiếm
Mình rất mừng khi nghe điều này. Vì đúng thật là màu đỏ, trên cánh có lông nhỏ tạo nhung cho cánh hoa. Do mới trổ bông lần đầu nên chỉ được 1 bông thôi. Thích cát vài năn nay giờ mới có cây quý.
Cảm ơn anh đã chia sẻ.

culanluasg

Super Moderator
những cây catteya lớn hoa to ,màu đỏ rất khó tìm ,do đó nếu đúng màu đỏ ,giá thị trường có khi đến một triệu một giả hành hay có thể hơn