Cặp hoa Tấn Lãm nở chúc mừng SN chủ nhân :D

babyblue

Thành viên
Hôm nay SN em mà may mắn thay mối ghép nụ giống Tấn Lãm nở được 1 cặp, do cây mẹ chỉ được 2 năm tuổi mà hồi tết nở cũng ác liệt quá nên có vẻ hết sức nên hoa này ko được sung căng.
Em lấy làm thích và quởn nên post hình chia sẻ anh em cho vui, anh em đừng chém tội nghiệp :D

duylungoc

Thành viên
Happy birth day! Ngày sinh Nhat mà có hoa mai nở cùng là rất may mắn đó anh, chúc anh nửa đời còn lại tiếp tục lận đận vì mai...

HaLeMinh

Thành viên
HAPPY BIRTHDAY TRƯỜNG

Trước giờ mình chỉ thấy hoa Tấn Lãm nở lẻ. Chứ chưa thấy cả cây Tấn Lãm vàng rực để rửa mắt
Không biết anh Lô có cái ảnh nảo không ạ?

babyblue

Thành viên
Chúc mừng Sinh Nhật Trường.

Phun nước làm sương nhiều quá nên thấy không thật, cái vụ này anh bị chị Nga bắt lổi rồi
Hihi thật ra ko phải em nghĩ muốn hiệu ứng sương đọng đâu anh, do lúc này nắng gay gắt quá, lúc chụp là tầm 9h thấy hoa muốn buồn buồn nên em xịt nhiều luôn

babyblue

Thành viên
Chúc mừng sinh nhật BabyBlue.

Hoa bổi hả Em?
Là hoa thế nào vậy anh Hưng?

Đã sắp hết ngày, bb xin chân thành cảm ơn những lời chúc chia sẻ của anh em diễn đàn dành cho bb nhé! Một ngày thật vui và ý nghĩa!

babyblue

Thành viên
Chúc mừng sinh nhật bạn .Tui hok có hiểu vì răng lại gọi là Mai Tấn Lãm đó bạn ơi !
Nó là giống mai giảo thuộc vùng Tân Châu, An Giang. Chủ nhân giống mai này là anh Tấn Lãm, dĩ nhiên là do 1 dạng đột biến mà có, bởi vì hoa có cấu trúc và màu sắc đẹp nên được rất nhiều người ưa chuộng và nhân giống.