Cẩn thận khi mua LŨA........

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Kể em nghe với nha anh trai:D

Tám lắm nha
Có bằng chưa mà đòi tám với Tui vậy? X_X

Khúc lủa trong tay người đào được là khúc lủa. Cái cây trong tay người trồng ra là cái cây.
................
.................
Đến tay người mua bán: khúc lủa , cái cây đã thành tác phẩm nghệ thuật
.................
.................
Đến tay người chơi đang mê, đang say: khúc lủa, cái cây đã trở thành bạn tâm giao, thành 1 phần của thiên nhiên,...
................
.....................
Khi người chơi chán, hoặc không ngộ ra được cái đẹp nội tại: tác phẫm nghệ thuật, người bạn tâm giao lại thành khúc lủa, cái cây để có thể giao dịch với người chuyên mua bán dù trước đó vài ngày hai người vừa giao dịch với giá của 1 tác phẫm
Cám ơn Anh đã có ý kiến trong Topic này, đúng lý ra là Topic này đã chìm từ lâu, nhưng chính vì cái tính của Em là ghét nhất là gian xảo, nên Em lại lôi nó lên để cho mọi người thấy rõ sự việc hơn trước khi quyết định bỏ tiền ra mua Lũa.

------------------------------------------------------
PS: Nói thêm là Em có cái tật thù dai mới chết chứ! =))

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Về phía cá nhân tôi ủng hộ Topic này. đáng ra tôi đã có comment ở cái topic trước, nhưng rất tiếc nó đã bị khóa.
1 - Trước hết những topic kiểu này để nhắc anh em trên diễn đàn phải tỉnh táo trong việc mua bán vì tiền bỏ ra là tiền thật.... nhưng đôi khi nhận hàng lại là hàng giả! (tất nhiên có người nói thuận mua vừa bán, nhưng mua khúc lũa mang về nó phải là khúc lũa, chứ không phải là khúc gỗ giả làm lũa... nếu nói như một số anh em có tư tưởng phó mặc cho may rủi hay mặc kệ đời... chúng mày mua nhầm là vì chúng mày ngu thì tôi không câng bàn, nhưng ví dụ anh em ra chợ... mua một cân thịt, cân của chủ của hàng anh em nhìn rõ là 1kg, nhưng về đến nhà cân của nhà mình còn có 7 lạng thì đó có phải là thuận mua vừa bán hay đó là một hành vi lừa đảo???)
2 - Topic kiểu này cũng là một cách nhắc nhở anh em có ý định chơi không đẹp hãy bỏ ý định ấy đi vì trên diễn đàn này còn có những người đủ tỉnh táo để không sợ bị người khác nói mình ngu khi thắc mắc những mập mờ trong các vụ mua bán... dù sao họ cũng dũng cảm hay tỉnh táo hơn rất nhiều người đã bị lừa mà không dám nói ra!
3 - Đây là trách nhiệm của BQT mặc dù việc mua bán này là do anh em chủ động liên lạc, đôi khi bằng điện thoại!!!... nhưng đây không phải là để bảo vệ hay bênh vực một cá nhân nào mà để bảo vệ sự minh bạch trong các giao dịch của diễn đàn, bảo vệ một sân chơi lành mạnh và bổ ích.
Cá nhân tôi muốn nói một câu này. Tôi đã từng rất thất vọng khi chứng kiến cảnh những thằng móc túi ở những ngã tư đèn xanh đèn đỏ trước mặt rất đông người đi đường chứng kiến mà cứ tỉnh và làm ngơ như không thấy gì!... cảm giác lúc ấy thật nhục nhã!.... chẳng nhẽ chúng ta cũng thế hay sao????