[Cần hỏi] Vấn đề về sử dụng phân hữu cơ Bounce Back ???

k13design

Thành viên
Mình mới tập tành chơi cây cảnh , hoa hoè, cây ăn trái

Mình nghe chủ vườn khuyên sài phân hữu cơ Bounce Back

đọc hướng dẫn sử dụng mình chẳng hiểu , nào là "/cây/năm", có phải chỉ bón 1 năm 1 lần ???

cụ thể dùng bao nhiêu cho cây nào , như thế nào mình không rõ...

Cụ thể mình dung chậu như hình , được đánh dấu 1, 2 , sẵn hỏi luôn , hai chậu đó là loại lơn nhất của kiểu chậu loại đó , vậy loại 1 , loại 2 là loại chậu bao nhiêu kg ??? Mình là gà mới nên có hàng ngàn câu hỏi hình như rất ngớ ngẩn , nhưng thật sự mình chẳng biết ~X(

8-X8-X8-X8-X8-X

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Trả lời: [Cần hỏi] Vấn đề về sử dụng phân hữu cơ Bounce Back ???

Tùy theo chủng loại và tình trạng của cây mà bón phân,nếu trong giai đoạn nuôi phát triển thì bón nhiều ,,còn nuôi duy trì thì bón ít.Nên bón liều ít nhất theo chỉ định của nhà XS .Với loại chậu trên thì nên bón 5g/chậu/tháng.

k13design

Thành viên
Re: Trả lời: [Cần hỏi] Vấn đề về sử dụng phân hữu cơ Bounce Back ???

Tùy theo chủng loại và tình trạng của cây mà bón phân,nếu trong giai đoạn nuôi phát triển thì bón nhiều ,,còn nuôi duy trì thì bón ít.Nên bón liều ít nhất theo chỉ định của nhà XS .Với loại chậu trên thì nên bón 5g/chậu/tháng.
Thấy có lần mình đi vào vuòn mua cây ở Thành Thái , thấy chủ họ pha nước cũng phân này

vậy cho mình hỏi nếu là pha nước thì liều lượng sao cho phù hợp, như loại chậu trên thì pha bao nhiêu gram phân/ bao nhiêu lít H2O, và phải ngâm trong bao lâu thì tươi đc ?:-?

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

Đây là loại phân viên,do đó ko cần phải pha ra nước.Trên nguyên lý thì pha càng loãng thì cây càng dễ hấp thụ.

k13design

Thành viên

Đây là loại phân viên,do đó ko cần phải pha ra nước.Trên nguyên lý thì pha càng loãng thì cây càng dễ hấp thụ.
Ah, vậy bây giờ em cứ đào hố rãnh sâu 10cm, sau đó rải đều 5 gram phân này vào , lấp lại , tưới nước ngày 2 lần như bình thường, sau 1 tháng lập lại trình tự này ... em cám ơn nhìu lắm :-bd

NaTuan

Quản Lý Viên

Loại phân này giá bao nhiêu \kg và 1 bao bao nhiêu kg ?
Thanks bạn .

bos3482

Thành viên

Thanks bạn .
Mình thấy Vinhson1204 bán 12k-15k 1 bịch nữa kg đó bạn

k13design

Thành viên

Thanks bạn .
Mình mua Thành Thái , vườn Hoàng Trọng , 15k/ 500gram , mình được tặng, do mua cây , trả giá hok thành công , mình chơi chiêu "xin" cái gì đó, thế là đc cái bịch 500 gram éc éc 8-X8-X8-X