Cũng bởi lòng tham!Xin được qui hoạch giải tỏa.

baoson980

Thành viên
Xin cảm ơn BQT đã duyệt trên mức gợi ý của mình,cho mình có ý này.Mỗi tháng mở 2 ngày là quá hợp lí đủ thời gian cho ai cần cân nhắc,cũng không nên đóng các gian hàng của các TVMB hay chuyên mục mua bán khác của mọi người.Khi mở chợ phiên ai thích đi hội chợ vẫn cứ đi,ai thích những gian hàng mình từng giao lưu vẫn cứ vậy.Như thế không làm ảnh hưởng đến công việc kinh doanh của các gian hàng khi chủ shop vì lí do nào đó không thể tham gia chợ phiên.Đ6y chỉ là ý riêng của mình,xin mọi người co ý kiến để BQT tổng hợp và đưa ra phương án tối ưu nhất.Cảm ơn tất cả mọi người.

GioNui

Moderator
... bởi mặc dù là free nhưng trong những ngày diễn ra chợ phiên vẫn cần có sự quản lý của BQT.

Nếu làm vậy thì e là sẽ phát sinh nhiều việc cho anh em quản lý khối mua bán. Theo tôi, vừa để phục vụ được anh em vừa giảm bớt công việc cho QL viên khối mua bán và cũng giảm tải cho việc lưu trữ của D Đ, sau khi chợ phiên đóng cửa, tất cả các topic trong Chợ phiên cũng bị đóng lạ, hết giá trị luôn. Như vậy, thành viên mua bán có thể lập topic tại Chợ để bán cùng mặt hàng đã đăng bán trong mục MBTĐ bởi topic này cũng chỉ tồn tại 2 -3 ngày. Biết đâu để cho rôm rả, anh em TVMB lại giảm giá khuyến mãi nhân ngày chợ phiên thì sao. :D
Việc hết giá trị đối với các topic trong Chợ phiên đồng nghĩa với việc 2 bên bán và mua tự tìm hiểu thêm về mặt hàng và tự chịu trách nhiệm về việc mua bán trong ngày Chợ phiên. BQT sẽ không giải quyết bất kỳ thắc mắc nào có liên quan đến các giao dịch thông qua chợ phiên.
:-bd

Đồng tình với ý kiến của anh. Giảm giá khuyến mãi hoặc có hàng hot đem ra đấu giá nữa thì sao... ;))

Cái gì có chờ đợi, thì mới có háo hức và xôm tụ. Nên tổ chức mỗi tháng 1 lần, nếu thấy diễn đàn quá tải, BQT tăng lên 2 lần 1 tháng cũng không muộn. Như vậy cũng sẽ không ảnh hưởng đến quyền lợi của TVMB.

longx

Thành viên
Xin cảm ơn BQT đã duyệt trên mức gợi ý của mình,cho mình có ý này.Mỗi tháng mở 2 ngày là quá hợp lí đủ thời gian cho ai cần cân nhắc,cũng không nên đóng các gian hàng của các TVMB hay chuyên mục mua bán khác của mọi người.Khi mở chợ phiên ai thích đi hội chợ vẫn cứ đi,ai thích những gian hàng mình từng giao lưu vẫn cứ vậy.Như thế không làm ảnh hưởng đến công việc kinh doanh của các gian hàng khi chủ shop vì lí do nào đó không thể tham gia chợ phiên.Đ6y chỉ là ý riêng của mình,xin mọi người co ý kiến để BQT tổng hợp và đưa ra phương án tối ưu nhất.Cảm ơn tất cả mọi người.
mổi tháng mở 2 ngày là quá tốt=D>

soncm

Thành viên tích cực
Ủng hộ ý kiến này,ae có thể up những cây đã chán lên,trao đổi với những cây người khác chán mà mình lại thích,vừa có tình,vừa vui,vừa kinh tế.
Nếu BQT cho phép........ Mình sẽ mở một (GIAN HÀNG KÝ GỞI) để tiện cho các TV có nhu cầu trao đổi thì vào,
không biết ý AE thế nào. ^#(^:-SS:-SS:-SS:D Mình hơi rảnh :)):)):)):)):))

binh79

Thành viên tích cực
Nếu BQT cho phép........ Mình sẽ mở một (GIAN HÀNG KÝ GỞI) để tiện cho các TV có nhu cầu trao đổi thì vào,
Hay quá mai mốt e gởi cho a con Mèo khi nào a nuôi thành con Cọp thì e lấy nha.[-O<[-O<

MinhThang

Thành viên tích cực
Anh em lăn tăn quá làm gì cho mệt nhỉ?
Mình nghĩ mở lại chợ phiên là việc làm có ý nghĩa và mục đích cụ thể rồi, vậy mở hay không là do BQT quyết định, chẳng ảnh hưởng tới bất cứ nhóm nào và cũng không cần sự đồng ý của nhóm nào.

ngockien

Super Moderator
Trước đây đã có chợ phiên để dành cho anh em giao lưu, mua bán không chuyên ,tuy nhiên khi đưa vào hoạt động không mấy hiệu quả ,nay anh em có nhu cầu BQT đã quyết định đưa chợ phiên hoạt động trở lại trong thời gian sớm nhất.

Mình xin có thêm chút ý kiến thế này.

Về ý kiến ngừng hoạt động nhóm mua bán trong những ngày mở chợ phiên theo mình là không cần thiết.

Nếu chợ hoạt động 1 tuần 1 lần thì nên sắp xếp vào ngày chủ nhật hàng tuần. Nếu hoạt động 1 tháng 1 lần thì sắp xếp vào ngày thứ bảy và chủ nhật đầu tiên ,hoặc cuối cùng của tháng ,nhằm cố định một thông lệ anh em dễ nhớ để tham gia chợ phiên.

Trong hoạt động chợ phiên ,tính chất hoạt động của chợ trong thời gian rất ngắn ,bởi vậy anh em khi tham gia mua bán nên suy xét kỹ lưỡng trước khi mua một mặt hàng ,trao đổi cẩn thận khi giao dịch để tránh những điều đáng tiếc.

Khi hết thời gian chợ phiên ,chợ chỉ để ẩn đi ,các thỏa thuận mua bán trong đó vẫn được giữ nguyên để các bên thực hiện đúng cam kết . Sau một thời gian thích hợp các chủ đề mới được xóa hẳn để giảm tải cho diễn đàn.

Bởi vậy với tinh thần giao lưu vui vẻ ,và giữ uy tín cho bản thân ,cho diễn đàn . Rất mong anh em khi tham gia mua bán trong chợ phiên cần hết sức minh bạch ,sòng phẳng để tránh những phiền phức không đáng có .

Xin chân thành cảm ơn anh em.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
có sẳn 1000m vuông đất để ko nên sẳn sàng thu và gom tất cả các loại cây-càng rẻ càng tốt - cho thì cám ơn lia lịa:xLH sớm zới Pi tui nhá:-bd
đừng có bán hay cho gì với ku Bắp nha!hắn mua hay xin gì cũng để đó ... chờ thành phẩm mới chịu đem zìa ^:)^
Hahaha.................... Xấu hổ quá đi thui NhanCuiBapMy ui..........................=))=))=))=))=))
Nhưng nghĩ kỷ lại Tui củng gần gần giống như vậy mà ta. Có khi nào 1 phát mà trúng nhiều con chim không trời!.............X_XX_XX_X

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Ủng hộ 2 tay & 2 chân luôn nè......................
@ Anh ơi cho Tui ký gởi nguyên vườn cây của Tui vào GIAN HÀNG KÝ GỞI của Anh nhen..........................:-?:-?:-?

minh châu

Thành viên
Ủng hộ 2 tay & 2 chân luôn nè......................
@ Anh ơi cho Tui ký gởi nguyên vườn cây của Tui vào GIAN HÀNG KÝ GỞI của Anh nhen..........................:-?:-?:-?
Xin lưu ý BQT , không để a này tham gia thị trường hàng ký gởi vì anh ta đầu cơ rất nhiều hàng độc và nhiều hàng hiếm , khi a ta đưa hàng lên sàn sẽ gây ra suy thoái kinh tế cho các ae khác , BQT nên đưa anh vào vùng kiểm soát :p:p[-O<[-O<:x

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Xin lưu ý BQT , không để a này tham gia thị trường hàng ký gởi vì anh ta đầu cơ rất nhiều hàng độc và nhiều hàng hiếm , khi a ta đưa hàng lên sàn sẽ gây ra suy thoái kinh tế cho các ae khác , BQT nên đưa anh vào vùng kiểm soát :p:p[-O<[-O<:x
Nở nào nói xấu nhau dử vậy trời...........................^:)^^:)^^:)^
À Châu cho Tui xin số ĐTDĐ của Châu luôn nhen.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Hi , em lưu ý trc chứ đại gia mà tuồn hàng thì ae khác có mà chít:-SS:-SS:x
Của em đây anh trai 0908601217
Hehehe.............. Tui chưa có ý định ra hàng bây giờ đâu Châu ui. Hiện giờ củng còn đang gom gió mờ. Cám ơn Châu đã cho Tui số ĐT nhen

trungduart

Administrator
Trước đây đã có chợ phiên để dành cho anh em giao lưu, mua bán không chuyên ,tuy nhiên khi đưa vào hoạt động không mấy hiệu quả ,nay anh em có nhu cầu BQT đã quyết định đưa chợ phiên hoạt động trở lại trong thời gian sớm nhất.

Mình xin có thêm chút ý kiến thế này.

Về ý kiến ngừng hoạt động nhóm mua bán trong những ngày mở chợ phiên theo mình là không cần thiết.

Nếu chợ hoạt động 1 tuần 1 lần thì nên sắp xếp vào ngày chủ nhật hàng tuần. Nếu hoạt động 1 tháng 1 lần thì sắp xếp vào ngày thứ bảy và chủ nhật đầu tiên ,hoặc cuối cùng của tháng ,nhằm cố định một thông lệ anh em dễ nhớ để tham gia chợ phiên.

Trong hoạt động chợ phiên ,tính chất hoạt động của chợ trong thời gian rất ngắn ,bởi vậy anh em khi tham gia mua bán nên suy xét kỹ lưỡng trước khi mua một mặt hàng ,trao đổi cẩn thận khi giao dịch để tránh những điều đáng tiếc.

Khi hết thời gian chợ phiên ,chợ chỉ để ẩn đi ,các thỏa thuận mua bán trong đó vẫn được giữ nguyên để các bên thực hiện đúng cam kết . Sau một thời gian thích hợp các chủ đề mới được xóa hẳn để giảm tải cho diễn đàn.

Bởi vậy với tinh thần giao lưu vui vẻ ,và giữ uy tín cho bản thân ,cho diễn đàn . Rất mong anh em khi tham gia mua bán trong chợ phiên cần hết sức minh bạch ,sòng phẳng để tránh những phiền phức không đáng có .

Xin chân thành cảm ơn anh em.
Để tạo ra 1 không khí mới cho dd BQT sẽ setup chợ phiên 1 tháng 1 lần và hoạt động thời gian 48 h, và sau thời gian kết thúc tất cả các bài viết sẽ không còn giá trị lưu giữ.

tamvubt

Thành viên
Để tạo ra 1 không khí mới cho dd BQT sẽ setup chợ phiên 1 tháng 1 lần và hoạt động thời gian 48 h, và sau thời gian kết thúc tất cả các bài viết sẽ không còn giá trị lưu giữ.
Mình cũng xin góp một phiếu ủng hộ nè!