Cây triển lãm tại Trung tâm Hội Nghị Quốc gia năm 2010

caoxuanthanh1980

Thành viên mới
Trả lời: Cây triển lãm tại Trung tâm Hội Nghị Quốc gia (Tập 1)

Cảm ơn Bác Vinh rất nhiều !
Xin lỗi các bác, nói không phải "khoác" chứ toàn cây quá đẹp luôn.
Chúc các bác khỏe và sở hữu 1 vài cây tương đương nhé.

khanhd06vt1

Thành viên
Trả lời: Cây triển lãm tại TTHNQG (Tập 8)

cây naỳ đây mà, j mà những 60 tỷ. cây này còn chưa đc 100 tuổi mà. người làm ra nó bây jo mới 80 tuổi thì cây này chỉ khoảng 60 năm tuổi là cao nhất. táo quát quá

danhtuyen10121992

Thành viên mới
Trả lời: Cây triển lãm tại TTHNQG (Tập 5)

it ảnh quá bác ơi hihi bác nhớ bót ảnh lên thêm cho anh em trong dien đàn cùng thưởng thức nha thay mặt anh em trong diên đàn em cảm ơn bác @};-:)):)):)):))

quynhhung

Thành viên mới
Trả lời: Cây triển lãm tại Trung tâm Hội Nghị Quốc gia (Tập 1)

Cảm ơn bác Vinh. Em cũng chụp được 550 cây nhưng chụp không để chế độ iA nên ảnh được cây mà mất cảnh, đến lúc chợt nhớ ra thì đã muộn tiếc quá. Có cây ruối Thái Bình thấy một số người hỏi xem nhưng em thấy không đẹp và kỳ như một cây ở Sóc Sơn em thấy trên đường đi (Q Lộ 3)( tiếc là không chụp lên đây được)

storm_snows2006

Thành viên tích cực

Nhiều cây đẹp quá, bác Vinh chụp được nhiều ghê, cảm ơn bác đã chia sẻ cho anh em chiêm ngưỡng.

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Cây triển lãm tại TTHNQG (Tập 10)

cháu đã được đi tham quan cả 3 khu vực có triển lãm cây cảnh ở bảo tang hn,khu hoàng thành thăng long và công viên đằng sau tượng đài Lý Thái Tổ, phải công nhận là rất nhiều cây đẹp.Có thể nói 1 cách khái quát đây là nơi hội tụ gần hết tinh túy nét đẹp cây cảnh Việt.Nhưng thực sự thì cháu vẫn thấy thiếu 1 chủ đề nữa đó là cây mini.Số lương cây mini được trưng bày lần này chỉ đếm trên đầu ngón tay.Có lẽ bon sai mini ở nước mình mới phát triển chưa có nhiều tác phẩm đẹp chăng???????
Có rất nhiều cây Bonsai trưng bày ở TTHNQG đó chứ.

trocdau

Thành viên
Trả lời: Cây triển lãm tại TTHNQG (Tập 9)

cảm ơn đại ca đã cho a e được mở mang tầm mắt nhìu cây đẹp thật

bongbet

Thành viên tích cực

cảm ơn a ,vinh ,đã chia sẻ những tấm hình đẹp8->

su mai

Thành viên tích cực

Cám ơn Anh đã up hình cho A,E "thưởng thức " những cây đẹp này.

tranhoan_phutho

Thành viên mới

ha ha! cây số 2 từ cuối lên em cũng biết cây này.em đã từng dẫn khách đi mua cây này với giá 250 triệu.k biết cây này bây h mấy tỉ rồi các anh nhỉ????????????

Le Manh Cuong

Moderator

Số tùng trên là của bác Thọ nhựa(nhựa song long)được thuê rất nhiều thợ Nam điền làm chứ không chỉ có riêng Tuyển (gà tre ).

tottayan

Thành viên
Trả lời: Cây triển lãm tại TTHNQG (Tập 4)

Anh Vinh ơi !Anh cho em hỏi ,anh có học qua nghề nhiếp ảnh không mà hình anh chụp có vẻ chuyên nghiệp vậy ? Cảm ơn anh !

tottayan

Thành viên

Ba cây ở trang 4, tập 10 : cây thứ nhất là cây đa đoạt giải đồng và cây thứ hai là cây sanh đoạt giải vàng tại triển lãm 2006 ở Tao Đàn TP Hồ Chí Minh phải không anh Vinh ? Còn cây thứ ba có đoạt giải gì chưa ? Cho em biết với ! Cảm ơn anh nhiều !

thinhhb

Thành viên mới

nam moi kinh chuc anh em co thu cai canh mot nam manh khoe