cây mùa đông .!

sieuli

Thành viên tích cực
một số anh em miền ngoài khi nhập các giống cây mới từ miền nam ra luôn phân vân liệu rồi trong các giống cây mới đó :! mai chiếu thủy, linh sam, nguyệt quế, sam núi, kimquyt.... giống cây nào có thể chịu rét và thích nghi tốt với khí hậu lạnh vào mùa đông ở miền bắc !

theo cảm nhận chủ quan cá nhân xin chia sẻ một vài loại cây tại vườn vào thời điểm chính đông ! anh em mới chơi đang có ý định chọn lựa các giống cây phù hợp có thể tham khảo !

..............

nguyệt quế có vẻ chịu lạnh và phát triển rất tốt vào những thời điểm rét nhất !

.............

linh sam ( loại zin ...không ghép ) phát triển tốt và độ chịu rét cao !

.............

một chủng cây loại mới " ran " ( có nhiều nét khá giống loại cẩm thị miền nam ) đang được được nuôi thử nghiệm !

..............còn nữa ....xin phép bổ sung sau ! :x

..........

cũng mon men học anh Lnvinh , penjin , ( hoàng anh , lê minh toàn.. ) ....tập làm tiểu cảnh ! :">

..........
cấu hình máy không xem hình ...mọi người có thể vào link trực tiếp ! ~O)

http://s1220.beta.photobucket.com/user/sieuli/library/muadong?

nhieuvn

Thành viên tích cực
cũng là vấn đề đáng quan tâm , anh up tiếp đi anh. em nguyệt đẹp quá anh, đúng gu em luôn, chúc mừng anh

sieuli

Thành viên tích cực
có cây kim quýt nhìn hay wa bạn.
thấy bạn chơi cây công phu quá , chúc bạn có nhều cây dẹp nhé.
Trân trọng!
cảm ơn anh đã ghé xem ! ~O)
cũng là vấn đề đáng quan tâm , anh up tiếp đi anh. em nguyệt đẹp quá anh, đúng gu em luôn, chúc mừng anh
cảm ơn anh ! trời tối chưa kịp chụp hình anh ơi :"> .! cho nợ nha anh :D

canhnghean

Thành viên tích cực
vườn anh Quý nhiều cây nhìn đẹp đó, để vài bữa nữa thăm quan vườn anh mới được

sieuli

Thành viên tích cực
vườn anh Quý nhiều cây nhìn đẹp đó, để vài bữa nữa thăm quan vườn anh mới được
cảm ơn Cảnh nha ! thứ 7 tới offline hội svc nghệ an ghé luôn . vườn sieuli cũng gần địa điểm off .

Cám ơn sieuli đã cho link trực tiếp tôi mới xen được, bạn có nhiều gốc phôi đẹp lắm
con cảm ơn chú Xuân nhiều ! lúc còn ở hàn con cũng ít khi xem được hình trên trang upanh . com , hình như " hantu " và một số anh em cũng bị lỗi này thì phải chú ạ ! :x

Linh sam lá nhỏ thì sao sieuli?
linh sam loại lá nhỏ vẫn phát triển bình thường , một số cây em còn thử kích ra mầm vào thời điểm này xem sao . nói chung kết quả ban đầu giống linh sam vẫn chịu rét tốt anh ạ . dù lá nhỏ hay lá lớn
cảm ơn anh Phước ghé xem ! :x

Inin2009

Thành viên tích cực
Các cây đã thuần 1-2 năm thì ko sợ lạnh đâu, cây vẫn phát triển bình thường
Mùa này Linh Sam & Trang, sơn liễu vẫn nẩy mầm non bình thường
Sam núi & MCT thì hầu như ko phát triển vì trong tình trạng ngủ đông

dabachong

Thành viên tích cực
tương lai ko xa vườn bạn sẽ có những tác phẩm đẹp lắm đó......=D>=D>=D>.................

sieuli

Thành viên tích cực
Các cây đã thuần 1-2 năm thì ko sợ lạnh đâu, cây vẫn phát triển bình thường
Mùa này Linh Sam & Trang, sơn liễu vẫn nẩy mầm non bình thường
Sam núi & MCT thì hầu như ko phát triển vì trong tình trạng ngủ đông
cảm ơn anh .! :x
cũng vì lần rồi sau một thời gian xa quê trở về mọi thứ với em xem như phải bắt đầu lại . tiếp xúc với nhiều chủng loại giống mới em rút ra được nhiều điều ! trong đó phần tham khảo sự chia sẻ kinh nghiệm những người đi trước rất quan trọng .
hy vọng anh em miền ngoài có nhiều trải nghiệm chia sẻ nhiều hơn nữa để anh em mới chơi tránh được những rủi ro, trả phần học phí không đáng có !

tương lai ko xa vườn bạn sẽ có những tác phẩm đẹp lắm đó......=D>=D>=D>.................
cảm ơn anh ghé xem và khích lệ ! :x