Cây linh sam

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Cây linh sam

Cây này trước nay đúng là thuộc vườn anh Vinh đó anh. Cây này là một trong những cây em được sở hữu lúc mới biết chơi, đến giờ vẫn là cây em thích nhất đó anh. kỉ niệm lúc sở hữu em nó là anh Vinh đẹp giai cho em chờ dài cổ từ sáng đến đầu giờ chiều, hi, cám ơn anh đã xem tin.
vì nhìn cây này lần đầu tiên ko hợp gu với mình nên nhớ dai đó, hihi, chúc mừng bàn đã có cây mà mình thích, cây này nhìn hoa mê thật

camap_80

Thành viên tích cực
cây đẹp quá, chúc mừng anh. hình như cây này có lần anh Vinh đưa lên làm ví dụ bài nào đó phải ko anh?

vietluu82

Thành viên
Cái này mới "mệt" nè anh, bông thơm nữa nha anh. Lúc đầu em tưởng mùi thơm xà bông tắm của cô hàng xóm. Sáng nào e cũng dậy sớm canh me mãi mấy hôm mới biết...thì ra là nó. >:)
Hình như bạn hơi thất vọng vì mùi thơm từ cây LS chứ không phải từ mùi xà bông của cô hàng xóm thì phải? hihi Cảm ơn bạn đã chia sẻ cây đẹp nhé ! Nhìn hoa khủng khiếp luôn :)

beyeukt

Thành viên
Rất kỳ công để ra hoa nhiêuvvaf đẹp như vậy! Came ơn pác chia sẽ với mọi người!

kimkepy

Thành viên
Cái này mới "mệt" nè anh, bông thơm nữa nha anh. Lúc đầu em tưởng mùi thơm xà bông tắm của cô hàng xóm. Sáng nào e cũng dậy sớm canh me mãi mấy hôm mới biết...thì ra là nó. >:)
==================================
Cám ơn tất cả anh em đã động viên.
anh cũng xấu tính ghê, hihihi. anh cho hỏi cái khay nước tròn để có tác dụng gì vậy ???

trinhvanphung

Thành viên tích cực
hoa đẹp quá anh ơi,.. cho em hỏi anh trồng cây có bí kíp gì hok mà sao hoa dày thế ạ? chỉ giáo cho em học hỏi với! Thank's anh!

QNK

Thành viên
cây đẹp quá, chúc mừng anh. hình như cây này có lần anh Vinh đưa lên làm ví dụ bài nào đó phải ko anh?
Không đâu anh, em nhớ không lầm thì cây này anh Vinh chỉ đăng bên vườn, cám ơn anh đã ghé xem.
cây đẹp quá, anh làm em ghiền rùi đó nha :))
Ghiền cái gì vậy anh Thông Xanh? Ghiền bông hay mùi thơm của hoa? hehe
Hình như bạn hơi thất vọng vì mùi thơm từ cây LS chứ không phải từ mùi xà bông của cô hàng xóm thì phải? hihi Cảm ơn bạn đã chia sẻ cây đẹp nhé ! Nhìn hoa khủng khiếp luôn :)
Hihi, cám ơn bạn đã ghé xem nha.
anh cũng xấu tính ghê, hihihi. anh cho hỏi cái khay nước tròn để có tác dụng gì vậy ???
Hihi, em đùa vui thôi anh, cái khay đó lúc đầu e dùng ngâm chậu, nhưng sau thấy dơ quá nên bỏ dưới cành đổ, cũng có chút tác dụng làm mát cây. Cám ơn anh đã ghé xem

QNK

Thành viên
hoa đẹp quá anh ơi,.. cho em hỏi anh trồng cây có bí kíp gì hok mà sao hoa dày thế ạ? chỉ giáo cho em học hỏi với! Thank's anh!
Em không có bí quyết gì đâu anh ơi! Em nghỉ bông nhiều hay ít là do chủng loại, cây già chút, chăm sóc bón phân đầy đủ thì có bông nhiều thôi. Cám ơn anh đã ghé xem.