cây dâu cắt giật

daiphuocloi

Thành viên tích cực
xin chào các bác. em mới mua cây dâu tằm nhưng không biết cây này sau này có quả không nữa vì em thấy trên thân có cái nụ nhưng không giống quả lắm vậy em nhờ anh em xem hộ em với vì em thấy các anh em bảo là có loại dâu không có quả và chỉ có hoa đực thôi, ai biết chỉ em với nhé, cây dâu bon sai đẹp khi nó có quả chứ nếu nuôi cây không có quả thì mất công lắm. em cảm ơn trước ạ[url=http://nv5.upanh.com/b5.s34.d2/47446ce42a30d0c216a16b354abfbda2_53644505.dsc00182800x600.120x1.jpg] [/URL]
==================================
cây này em mua tại hội chùa bi - nam giang -nam trực - nam định sáng nay giá 50k không chậu , hội sẽ kéo dai trong 3 ngày 20 ,21,22

Anh "thả xổng" đợt chồi đầu tiên sau khi bứng về hay mới sang chậu thay đất...để cho rể, cây phát triển mạnh ...sau đó mới cắt thì đợt sau cây ra chồi không "phóng" mắt lá nhặt hơn...(cây dâu này có lẻ là dâu trái vì đã có hoa...)Chúc anh sẽ có cây dâu đẹp (phôi này quá đẹp).

daiphuocloi

Thành viên tích cực
Anh "thả xổng" đợt chồi đầu tiên sau khi bứng về hay mới sang chậu thay đất...để cho rể, cây phát triển mạnh ...sau đó mới cắt thì đợt sau cây ra chồi không "phóng" mắt lá nhặt hơn...(cây dâu này có lẻ là dâu trái vì đã có hoa...)Chúc anh sẽ có cây dâu đẹp (phôi này quá đẹp).
cảm ơn bác cho phương án, còn hoa này em sợ là hoa đực và cây này không có trái

tiến sỹ lê

Thành viên
cây phôi này,rẻ,đẹp.cây nay nuôi suổng cho chi to một thời gian sau cắt ,uốn nó sẻ đâm chồi và ra trái kín ,tàn xẻ ấm

daiphuocloi

Thành viên tích cực
cây phôi này,rẻ,đẹp.cây nay nuôi suổng cho chi to một thời gian sau cắt ,uốn nó sẻ đâm chồi và ra trái kín ,tàn xẻ ấm
hu hu em hỏi các bác là cây này liệu có trái không cơ mà. em sợ nó ra hoa kiểu này chắc cây dâu đực mất
==================================
Phôi đẹp mà giá rẻ chỉ có 50k. Chúc mừng anh!
hoa này chắc dâu đực không bà con, chơi dâu mà không có trái thì chơi làm gì.. hu hu