Cây của một nghệ nhân Tiệp

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Nuôi cây phôi mới khai thác mất khoảng 2 năm hả bác. Cháu cảm ơn bác. Ý cháu muốn nói là bác Xuân có cây nào trong quá trình bác làm bác chụp lại hình quá trình bác làm không ý ah. Hình đó cháu tạm gọi là hình "tư liệu". Bọn cháu muốn xem trực tiếp cây của Bác để học hỏi từ bác luôn. Người thật việc thật. Với lại chủ để của Bác sẽ lại càng sinh động hơn bác ah. Bác đang sợ nhàm mà. Tác phẩm trực tiếp của Bác thì mọi người chắc chắn sẽ ủng hộ. Thks bác!
Tôi chơi cây củng khá lâu rồi, lúc bắt đầu thì hầu như cây nào củng chụp từ cây phôi cắt tỉa như thế nào rất tiếc là lúc đó chưa có máy ảnh kỷ thuật số nên không up lên được, rất rồi củng lười làm thì vẫn làm nhưng ít khi chụp tuy nhiên củng có vài cây có hình trươc và sau (không có giai đoạn giữa) nếu bạn ch.i khó vào lại mục cây của ratthichbonsai ở trang 7, 11, 12, 13 củng có 1 số hình.

vanxeng

Thành viên tích cực
Tôi chơi cây củng khá lâu rồi, lúc bắt đầu thì hầu như cây nào củng chụp từ cây phôi cắt tỉa như thế nào rất tiếc là lúc đó chưa có máy ảnh kỷ thuật số nên không up lên được, rất rồi củng lười làm thì vẫn làm nhưng ít khi chụp tuy nhiên củng có vài cây có hình trươc và sau (không có giai đoạn giữa) nếu bạn ch.i khó vào lại mục cây của ratthichbonsai ở trang 7, 11, 12, 13 củng có 1 số hình.
Vâng, cháu cảm ơn bác đã tiếp tục chia sẻ cùng chúng cháu. Cháu sẽ vào thăm lại vườn của bác.

bonhuen0.1

Thành viên tích cực
ông này tài năng quá. cách làm cây phóng khoáng và nhìn rất dể thương. thanks chú Xuân nhiều lắm ạh

bongbet

Thành viên tích cực
cảm ơn chú, xuân.rất nhiều mong chú tiếp tục ,đưa thêm những bài bổ ích ,chúc chú mạnh khỏe

vanxeng

Thành viên tích cực
Cám ơn bác Xuân, cây này thì đúng là không thể tưởng tượng được. Cách làm này chắc chỉ Tùng mới chịu nổi. Hi vọng lại được xem tiếp những ngạc nhiên khác của ông này!

artcounter

Thành viên mới
Toàn những cảnh mổ xẻ, phẫu thuật cây cối quá kinh dị và tuyệt vời. Cảm ơn bác đã chia sẻ!