Cây cảnh truyện...

mưa saobang

Moderator
Trả lời: Cây cảnh truyện... phần 3.

Các huynh đệ cứ bình tĩnh, hà nội ko vội được đâu ;)) cứ từ từ Mưa sẽ mời lên thớt hết :))

Mời tam huynh. Lehoaian, hung78 và lovando lên thớt ạh >:D<.

Phần 3. TRANH BÁ ANH HÙNG.

Dạo gần đây HT (hội truởng) Hội miền bắc ngockien biết mình đã già nên ko thể tiếp tục quản lý Hội được nữa bèn cho tuyển HT mới.
Sau một thời gian dài tuyển chọn cuối cùng cũng tìm được 3 người thích hợp nhất.

1. hung78.
2. dovanlo
3. leho
aian

Đứng trước 3 vị anh hùng. HT ngockien ân cần hỏi thăm tên tuổi và lý lịch từng người.

HT Ngockien: Hung78 có thể cho ta biết về thân thế của ngươi?

hung78 vội v
àng giơ tay thưa: Tại hạ là cháu chú Nhanh và là bạn thân của Lê Văn Luyện đây ợh, nói xong chống nách cười hầng hậc.

Nghe vậy toàn thân HT run bần bật. HT ngockien ko dám hỏi tiếp mà đột ngột quay sang hỏi dovanlo.

Còn ngươi? Tên tuổi thế nào?

dovanlo v
ỗ ngực tiếp lời: Lô ta tên thật là Long, dù đã trải qua 35 mùa chuối chín nhưng ta vẫn còn Zin nên mọi người yêu quý đặt cho cái tên là LongZin, một thương hiệu nổi tiếng, các người không tin cứ hỏi thằng Google là biết. Nói xong ngửa mặt nhìn trời cười sằng sặc rất chi đắc ý.

HT ngockien th
êm lần nữa lắc đầu thè lưỡi tỏ vẻ bất phục rồi đá con mắt sang phải nhẹ nhàng quay qua hỏi người cuối cùng (lehoaian). Còn ngươi là con người như thế nào?

Lehoaian hiên ngang bứơc tới trứơc mặt HT rồi điềm đạm trả lời:

Thưa ngockien đại nhân. Tại hạ là một người sống có trách nhiệm, ko văng tục, ko chửi bậy, ko mắng người điếc, không nhìn đểu người mù. ko thù người chết và ko giết bản thân.
Sống rất có kỷ cương và luôn luôn làm theo lời dặn của
sư phụ trước khi xuống núi:

"Con ơi Ma túy, cờ bạc xin đừng
Rượu chè trai gái sư phụ mừng cho con"

HT ngockien há hốc mồm kinh ngạc vì sự trả lời lưu loát đến toát mồ hôi hột của lehoaian.

HT nghĩ mãi ko bi
ết nên chọn ai làm HT đành gác lại chuyện đó một bên để dọn tiệc ruợu chiêu đãi 3 ứng cử xuất sắc mà ko quên gọi mấy chân dài châm tửu.
HT ngockien chọn ba cô đẹp nhất cho ngồi cạnh ba chàng HT tương lai, cô nào cũng phải cởi trần và được bôi nhọ nồi vào ngực.

Đang chén chú chén anh thì bỗng mất điện, trong phòng tối thui, mãi lâu sau có điện trở lại, HT thấy tay của hung78 đen nhẻm vì nhọ, mũi của dovanlo cũng dính đen thui.

HT ngockien nghĩ bụng, hai tên này trong người có máu Dê quá nặng, nếu làm HT chắc họ sẽ ko buông tha cho tv nữ. chỉ có mỗi tên lehoaian kia là đáng được làm HT của hội miền bắc ta.

Sau khi cân nhắc ổn thoả, HT ngockien bèn khen lehoaiai đàng hoàng đáng được làm HT Hội miền bắc.

Nghe thế lehoaian sung sướng nên hả hê cười, bấy giờ HT ngockien mới ngã ngửa khi thấy cả răng và lưỡi của lehoaian đều dính nhọ nồi đen thui.
......

P/s vậy Mưa đố cả nhà biết vì sao tay, mũi, răng và lưỡi của các huynh hung78, dovanlo và lehoaian đều dính nhọ đen thui???

--------------------------

Phần 4. Sẽ mời 3 vị cô nương là Chantroihong59. Thanhtu. Huong84 lên thớt ;));));))

dovanlo

Thành viên Danh Dự

P/s vậy Mưa đố cả nhà biết vì sao tay, mũi, răng và lưỡi của các huynh hung78, dovanlo và lehoaian đều dính nhọ đen thui???

Thói quen từ bé chưa bỏ được thôi mà muội ơi!

À! Mà sao muội biết chuyện nội bộ của riêng mấy ông này nhỉ ???
Thôi chết tôi rồi! Kiên ơi là Kiên! Hôm đó ánh sáng nhá nhem, hết người hay sao mà Kiên xếp Mưa muội ngồi cùng anh vậy

khat_lp

Thành viên tích cực

thói quen từ bé chưa bỏ được thôi mà muội ơi!

à! Mà sao muội biết chuyện nội bộ của riêng mấy ông này nhỉ ???
Thôi chết tôi rồi! Kiên ơi là kiên! Hôm đó ánh sáng nhá nhem, hết người hay sao mà kiên xếp mưa muội ngồi cùng anh vậy
=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~

dinhhunganh

Thành viên tích cực
ngày trước chơi lơ khơ bôi nhọ nồi đã cười bể bụng rồi, giờ chị cho em hình dung ra cái cảnh cả 3 ông đều dính nhọ nồi ở mặt, mũi miệng thì chết mất thôi.

lehoaian

Thành viên tích cực
Hây dà . Chém nhẹ quá ! Không như huynh tưởng tượng và chờ đợi . =P~
Mặc dù vậy . Tình cảm huynh dành cho muội vẫn không giảm tý nào đâu nhé .@};-@};-@};-

đặng hùng

Thành viên
muội ơi huynh ủng hộ muội thế mà lại đưa a lên thớt~X(
Không ngờ anh hai nhà mình cũng bị một trận no đòn. Giờ đọc đây mới biết, thảo nào hôm qua thấy tay đen thui.

Nghe danh chị Mưa đã lâu, tưởng mưa thường, ai ngờ là mưa đá. Anh em cận thận kẻo vỡ đầu......~X(

"Sau khi vung 3 nhát kiếm, chị Mưa đã hạ gục hầu hết các cao thủ trên Diễn đàn cây cảnh, một số cao thủ đang nép không biết có đến lượt mình không...... Tháng 8, trời HN vẫn mưa tầm tả khiến chị càng sung sức, sẳn máu giang hồ chị liếc nhìn quanh một vòng và hình như phát hiện ra là ... đang còn. Với phương châm sống "thà giết nhầm còn hơn bỏ sót" nên chị sẽ quay lại"...... Thôi chạy thôi :D

mưa saobang

Moderator
Không ngờ anh hai nhà mình cũng bị một trận no đòn. Giờ đọc đây mới biết, thảo nào hôm qua thấy tay đen thui.

Nghe danh chị Mưa đã lâu, tưởng mưa thường, ai ngờ là mưa đá. Anh em cận thận kẻo vỡ đầu......~X(

"Sau khi vung 3 nhát kiếm, chị Mưa đã hạ gục hầu hết các cao thủ trên Diễn đàn cây cảnh, một số cao thủ đang nép không biết có đến lượt mình không...... Tháng 8, trời HN vẫn mưa tầm tả khiến chị càng sung sức, sẳn máu giang hồ chị liếc nhìn quanh một vòng và hình như phát hiện ra là ... đang còn. Với phương châm sống "thà giết nhầm còn hơn bỏ sót" nên chị sẽ quay lại"...... Thôi chạy thôi :D

:)) Bình tĩnh nào, đệ sẽ có phần mà hahhhaa....
.....

@ huynh lehoaian.

Huynh ơi, mới đưa huynh lên thớt để băm thôi, còn thương huynh lắm, chưa nỡ tay chém mạnh :))

p/s Mưa đang ủ mưu và đang cân nhắc xem nên chém tiếp hay dừng lại ;));));))

khat_lp

Thành viên tích cực
:)) Bình tĩnh nào, đệ sẽ có phần mà hahhhaa....
.....

@ huynh lehoaian.

Huynh ơi, mới đưa huynh lên thớt để băm thôi, còn thương huynh lắm, chưa nỡ tay chém mạnh :))

p/s Mưa đang ủ mưu và đang cân nhắc xem nên chém tiếp hay dừng lại ;));));))
Vote 1 phiếu chém tiếp tỷ à:-bd:-bd

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Hà hà, công tình vắng mặt bấy lâu nay để mài dao chém thiên hạ nào ngờ gặp phải cao thủ (Lô) nên dao của muội bị mẻ rùi

dungvan

Moderator
Ô LÀ LA..cũng may cho mình..
Anh e rằng chú không Ô LÀ LA được lâu nữa đâu.

..................
Thôi chết tôi rồi! Kiên ơi là Kiên! Hôm đó ánh sáng nhá nhem, hết người hay sao mà Kiên xếp Mưa muội ngồi cùng anh vậy
Hôm đó sau khi có điện trở lại, em thấy tay, mũi, răng, môi của anh Lô đen nhẻm luôn, Mưa muội thì cười hớn hở. Lúc đó em không biết là tại sao, giờ mới rõ.
Chết thật.