Cây cảnh Định Quán

dabachong

Thành viên tích cực
Với sự đồng thuận của anh em hội sinh vật cảnh huyện Định Quán, tỉnh đồng nai
Kính mong ban quản trị chấp thuận cho tôi được phép post 1 số hình ảnh những góc vườn nhỏ của địa phương, để đóng góp cho sinh vật cảnh Việt Nam đẹp và xanh tươi.
Mong các bạn ghé thăm thường xuyên, Tôi sẽ cập nhật hình ảnh Bonsai mới nhất và liên tục.
mình là một thành viên mới, rất còn nhiều thiếu sót mong các a e chú bác chém nhè nhẹ tay thôi nhé!

Ai về Định Quán quê tôi
Xem hòn non bộ chơi vơi vệ đường
Ban mai mờ ảo khói sương
Ba chồng sừng sững quê hương rạng ngời
Cảnh quan hương sắc tuyệt vời
Đá chồng đá dĩa duyên trời sắp cho
Xa xa núi lửa nhỏ to
Bao quanh thị trấn nhấp nhô NÚI RỪNG
Những ai biết đến chưa từng
Xin mời hãy đến vui cùng chúng tôi
Những người mê cảnh yêu đời
Mê cây mê đá mê người yêu cây
Mong rằng duyên thắm trời mây
Lời mời nhắn gởi xum vầy chung vui

http://blog.yimg.com/1/TDPWIl97s58Dm_4_O4MGuFSOcrEOWBVXc_Acg_W7LMHmmlagje0E5g--/98/l/4QlGolim72dVmD2G5gC.4w.jpg[/IMG

[COLOR="Red"][SIZE="6"][FONT="Comic Sans MS"]Định Quán vui niềm vui chung với đất nước ngày 2-9 pos cây cam thảo lên chào mừng chung vui cùng anh em diễn đàn[/FONT][/SIZE][/COLOR]

[IMG]http://blog.yimg.com/1/TDPWIl97s58Dm_4_O4MGuFSOcrEOWBVXc_Acg_W7LMHmmlagje0E5g--/91/l/dOYfD.XoUWDSGiQFjFPHzg.jpg

BON SAI ĐỊNH QUÁN

thú chơi tao nhã thanh cao
chi cành nhánh đế làm sao chỉnh tề
chăm cây ai thấy đều mê
cây thông - thoáng - thủng - lộ bề đẹp ra
đế khoe u nổi sần da
thân cong lắc léo vòng ra cong vào
cành to lượn khéo đi nào
chi trên chi dưới là đà bay bay
nghệ nhân - nở mặt nở mày
đi thi chiếm giải mong ngày thái lai​

[/CENTER]
hình đá ba chồng tưởng trưng cho cổng vào Thị Trấn Định Quán

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Chào mừng bạn đến với DĐ CCVN.com,rất vui khi bạn chia sẻ và giới thiệu về các TP cũng như hình ảnh sinh hoạt SVC của ACE Định Quán.

jetli vn

Thành viên tích cực
sao lại trùng tên ta...:)):)):))
;));));));));));))

http://np9.upanh.com/b6.s30.d1/44d411855e0063f95a55226c1b08de2a_48394079.aa6e9790.jpg

khai chương topic mà ,,,,đưa 1 mớ hình đi tiên sinh... đừng nên tiết kiệm...
==================================
Với sự đồng thuận của anh em hội sinh vật cảnh huyện Định Quán, tỉnh đồng nai
Kính mong ban quản trị chấp thuận cho tôi được phép post 1 số hình ảnh những góc vườn nhỏ của địa phương, để đóng góp cho sinh vật cảnh Việt Nam đẹp và xanh tươi.
Mong các bạn ghé thăm thường xuyên, Tôi sẽ cập nhật hình ảnh Bonsai mới nhất và liên tục.

chụp có tổ chức có khác....hahhahha

centimet

Quản lý mới
cây đẹp , Cent khoái bộ này quá , tiên sinh chụp riêng cái đôn dc không ....nếu đoán không lầm cái đôn khá đẳng cấp

Cung kính
Centimet

ĐÁ 3 TRòng

Thành viên
Trả lời: Re: Cây cảnh Định Quán

e thích cây ls đổ,chậu với đôn e chả dám hỏi,mạo muội hỏi bác có giao lưu cây không ah,thank bác 0913681881
hình như cây topic này chỉ chia sẽ hình ảnh.... muốn biết giao lưu kg thì phải tới vườn

hội định quán nhiều cây đẹp quá. có thời gian pot thêm cho a e c b.. d d xem nữa nha
thanks đã chia sẽ~O)~O)~O)

lan-chi

Thành viên tích cực
Cây đã quá anh ơi. Cái tiểu cảnh này anh em Định Quán làm rất đẹp :-B:-B nếu có bán thì báo giá vô hộp thư cho em nha :x