câu lạc bộ hoa lan Q6

famdaija

Thành viên
những hình anh hoa lan đẹp của nghệ nhân clb Q6 chia sẽ với anh em yêu hoa, ace yêu hoa lan hãy úp hình lên cùng chia sẽ nhé..

famdaija

Thành viên
các nghệ nhân đoạt giải....

giải Nhất

giải nhì

giải ba

khuyến khích..

và khuyến khích..
[/QUOTE]

famdaija

Thành viên
cây của nghệ nhân Tuấn catasitum do tay nghề chụp ảnh của mình còn non,nên chưa nói lên đc hết vẽ đẹp cũa em nó...

[/QUOTE]

famdaija

Thành viên
hoàng Tùng, chú 2 TRí,Hoàng bia,longxarot,hùng nổ, Thân thuy.tiên, Hùng đen, Tuệ thành.thái,.....toàn là bạn nhậu của em không đó...heheeeeeee..nói chơi anh đừng cười em nha, văn hóa đường phố mà lị..hiiiii>:)
ồ anh Hùng nhà ta củng có cờ kia kìa
==================================
em vừa nhìn thấy đã nhanh tay sách về liền,chủ nhân là bạn nhậu nên cứ ngẩn tò te...anh Tuệ đứng kế bên lấy máy ra chụp khen hoài,chơi trò tiền trảm hậu tấu chắc có lẽ đc nè,sau này bù lai anh ban cây khác chắc cũng huề ..cả làng đều vui vẻ..haahaaaa
nhìn qua là biết rồi Khải,cây lan này hiếm và đẹp ,ít thấy ở Việt Nam

ABCorchids

Thành viên
Chúc mừng Bác Phạm , nhiều hoa đẹp quá, thỉnh thoảng ABC có hoa ngắm ké rồi...Chủ nhật rồi ko trốn nhà đc, mong có dịp đc ngắm ké tận mắt cho thỏa ...@-)

famdaija

Thành viên
hôm chủ nhật ngồi đợi dài cổ chẳng thấy ai cả , có mỗi bác Tinh Phong chơi đc 1 tí rồi về đám giỗ nốt...làm mình chẳng dám đi đâu cả..:-/
Chúc mừng Bác Phạm , nhiều hoa đẹp quá, thỉnh thoảng ABC có hoa ngắm ké rồi...Chủ nhật rồi ko trốn nhà đc, mong có dịp đc ngắm ké tận mắt cho thỏa ...@-)

famdaija

Thành viên
thật sự em chưa ưng ý cây nào cả anh àh...lúc chưa có thì thèm muốn,có rồi thì nhét`chỗ này nhét chỗ kia còn quên ghi cho em nó cái tên,với lại kinh nghiêm của em về trồng lan không có,đâu có ai mà chỉ mình đâu anh...mọi thứ đều mò mẫm 1 mình,tới năm ngoái em mới biết cách tưới nước cho lan đó,trồng dỡ bông nở kô đạt mình đâu chửi đc người bán....lúc mới chơi em có mua vài cây xổ số, rồi em n hadd x tướng nở bông, cây này em quý nhất vì nó là thành quả đầu tiên của em...

em nó nở lại mà kô đạt..

giá em nó khi mua chỉ 200ng thôi...nó không đẹp bằng những em danh tiếng kia,nhưng giá nào em cũng không bán...
mấy hôm nay sưu tập nhiều nhưng cây Cattleya nào được em ưng ý nhất Khải ???

culanluasg

Super Moderator
thật sự em chưa ưng ý cây nào cả anh àh...lúc chưa có thì thèm muốn,có rồi thì nhét`chỗ này nhét chỗ kia còn quên ghi cho em nó cái tên,với lại kinh nghiêm của em về trồng lan không có,đâu có ai mà chỉ mình đâu anh...mọi thứ đều mò mẫm 1 mình,tới năm ngoái em mới biết cách tưới nước cho lan đó,trồng dỡ bông nở kô đạt mình đâu chửi đc người bán....lúc mới chơi em có mua vài cây xổ số, rồi em n hadd x tướng nở bông, cây này em quý nhất vì nó là thành quả đầu tiên của em...

em nó nở lại mà kô đạt..

giá em nó khi mua chỉ 200ng thôi...nó không đẹp bằng những em danh tiếng kia,nhưng giá nào em cũng không bán...
nhất trí cao,có những thứ mà có rất nhiều tiền vẫn không thể mua được đó là cảm giác