Các anh giúp em với !

Mai Vàng

Thành viên
Các anh có kinh nghiệm làm ơn giúp em với, Nhà hàng xóm của em có nuôi gà với vịt ở sân sau, thức ăn và phân gà vịt làm cho ruồi sinh sôi nảy nở rất nhanh và tràn qua nhà em luôn, em đã tốn rất nhiều tiền để phun thuốc diệt ruồi,theo bảo hành thì thuốc có tác dụng trong 3 tháng nhưng sau 2 tuần thì đâu lại vào đó, giờ nhà em có con nhỏ nên ko tiện xit thuốc nữa,

Mong các anh có gặp trường hợp giống em hay có cách diệt ruồi hữu hiệu giúp em với,em rất khó chịu với cảnh ruồi bay quanh bàn ăn rồi....

Traicam_nhatu

Thành viên
anh ơi em có một cách là anh nấu một nồi cơm khoảng 3 lon gạo.
anh mua một bịch thuốc diệt chuột rồi chộn vào cơm. đổ sang sân vườn có gan vịt ấy khoảng 30 phút sau là không còn con nào.
anh cứ thử đi.
đó là chiêu một. rồi không hết em chỉ cho chiêu thứ 2 tin chắt là hết luôn. hihihihihi

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Có cách này khá hữu hiệu nhưng mình chưa thử đâu T có thử ko :D
Mình thấy một vài quán ăn họ treo cái túi ny lông trắng có đựng nước trắng bên trong trước cửa hay quanh những bàn bán đồ ăn, hỏi ra thì biết để bọn ruồi nó sợ ko dám đến gần. Thấy lạ nên hỏi nhưng cũng chẳng nhớ đến hôm nay thấy T hỏi chợt nhớ ra!
Cách này ko được thì làm theo cách trên xem thế nào nhé :))

Mai Vàng

Thành viên
anh ơi em có một cách là anh nấu một nồi cơm khoảng 3 lon gạo.
anh mua một bịch thuốc diệt chuột rồi chộn vào cơm. đổ sang sân vườn có gan vịt ấy khoảng 30 phút sau là không còn con nào.
anh cứ thử đi.
đó là chiêu một. rồi không hết em chỉ cho chiêu thứ 2 tin chắt là hết luôn. hihihihihi
Cách này ko được rồi anh ơi,em hỏi thật tình mà.....

Mai Vàng

Thành viên
Có cách này khá hữu hiệu nhưng mình chưa thử đâu T có thử ko :D
Mình thấy một vài quán ăn họ treo cái túi ny lông trắng có đựng nước trắng bên trong trước cửa hay quanh những bàn bán đồ ăn, hỏi ra thì biết để bọn ruồi nó sợ ko dám đến gần. Thấy lạ nên hỏi nhưng cũng chẳng nhớ đến hôm nay thấy T hỏi chợt nhớ ra!
Cách này ko được thì làm theo cách trên xem thế nào nhé :))
cách này em cũng làm luôn rối anh...................................nhưng ko làm như cách trên đuợc...

Quí Tài

Quản Lý Viên
Hoàn cảnh giống nhà anh trên Tây Ninh.
Cách anh làm là:
Làm toàn bộ lưới inox chống ruồi muỗi cho nhà từ cửa cái, cửa sổ,lổ thông gió...
Nếu có ruồi lọt vào nhà khi ra vào thì mua miếng keo bẩy chuột mở ra để trên bàn ăn, lấy đồ dụ ruồi để lên miếng keo.

Cuối cùng là khuyên hàng xóm chuyển sang trồng mai vàng, cây kiểng, cải thiện kinh tế.Đừng nuôi gà vịt nữa!

Inin2009

Thành viên tích cực
Mua thêm nhiều lũa NA nữa T ơi, nghe anh Hưng nói có tác dụng xua đuổi con trùng mà.....kakaka

Mai Vàng

Thành viên
Hoàn cảnh giống nhà anh trên Tây Ninh.
Cách anh làm là:
Làm toàn bộ lưới inox chống ruồi muỗi cho nhà từ cửa cái, cửa sổ,lổ thông gió...
Nếu có ruồi lọt vào nhà khi ra vào thì mua miếng keo bẩy chuột mở ra để trên bàn ăn, lấy đồ dụ ruồi để lên miếng keo.

Cuối cùng là khuyên hàng xóm chuyển sang trồng mai vàng, cây kiểng, cải thiện kinh tế.Đừng nuôi gà vịt nữa!
Em cũng mua bẫy chuột về rồi,mỗi cái cửa chống muỗi là em chưa mua thôi vì em sợ bụi bẩn bám vào ko có cách nào rửa được cả....

Mai Vàng

Thành viên
Bạn đã dùng thử bẫy ruồi = thủy tinh chưa ? có thể có hiệu quả đó .
anh có thể cho em biết thêm thông tin về bẫy ruồi bằng thủy tinh đii. em có treo bịch nước khắp phòng ăn mà vẫn ko ăn thua anh àh.

Regards

NaTuan

Quản Lý Viên
Bẫy hình bán cầu ở giữa làm hình phễu trên đỉnh hình cầu trong rỗng để chứa nước dẫn dụ vào ,khi ruồi chui vào là đâm lên đỉnh của bẫy và rơi xuống chết trong nước , khi nào ruồi đầy trong bẫy đem đi đổ , rồi thay nước và bẫy tiếp .

Mai Vàng

Thành viên
Bẫy hình bán cầu ở giữa làm hình phễu trên đỉnh hình cầu trong rỗng để chứa nước dẫn dụ vào ,khi ruồi chui vào là đâm lên đỉnh của bẫy và rơi xuống chết trong nước , khi nào ruồi đầy trong bẫy đem đi đổ , rồi thay nước và bẫy tiếp .
anh có thể hướng dẫn cho em thêm 1 tý được ko? hay anh cho em xin cai hình của cái bẫy cũng được.

Thanks anh nhiều

NaTuan

Quản Lý Viên
Mình chỉ nhìn thấy họ sử dụng chứ mình không dùng . Vì thế không có hình .

Nhat_Danh

Thành viên tích cực
e xin góp ý thử:
1> anh dập hành lá hơn dập ra treo lên.
2> hay lá sã.
3> Mua thuốc diệt ruồi trộn dí đường để nhiều nơi coi thử xem sao.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Chết chết, vậy có khi em đang ở ổ dịch, cực kỳ nguy hiểm, Ruồi nó mang vi khuẩn lây bệnh thì chết.

_ Em muốn diệt tận gốc hay đối phó.

_ Tận gốc thì giết hết gà, vịt đi, còn đối phó để anh nghiên cứu cho

dungvt

Thành viên
Có cái máy diệt côn trùng muổi ruồi sử dụng bằng điện đó Thái, thử xem sao. Thấy mấy giàn khoan ở nhà bếp giàn nào cũng có 1 cái đó. Tí chạy xuống nhà bếp xem thử ra sao.

MinhThư99

Thành viên tích cực
các cách diệt trên chỉ làm khi ta rãnh hoặc diệt trong nhà thôi ,nếu dùng thuốc diệt thì càng nên không , vì khi ruồi trúng độc bay rớt vào thức ăn của mình thì nguy à nghe , diệt phải diệt tận gốc kìa mới kết quả, chỉ có 1 cách duy nhất là làm theo anh Quitai , khuyên họ chuyển sang trồng rau cải , bạn phải dụ họ thuyết phục bằng mọi cách
- còn 1 chiêu nữa là hỏi thuê luôn khu đó. Còn không thì mua đứt luôn giá cao cao tí cho họ tê tê . HI hi

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Em chỉ còn cách mua lưới chống ruồi muỗi bao quanh nhà thôi, hết cách rồi, nhưng đang có dịch cúm gà, gà sắp chết rồi