Bộ sưu tập 10 cây sanh đẹp

zacuvip

Thành viên
zacuvip tôi rất thích cây cảnh, đặc biệt là cây sanh. Sau thời gian tìm hiểu và sưu tầm trên Internet, theo quan điểm cá nhân zacuvip chọn ra 10 cây đẹp nhất chia sẽ cùng ACE diễn đàn:
number one

number two

number three

number four

number five

number six

number seven

number eight

number nine

number ten

và cây thứ 11 cây của zacuvip :):):):D

chúc ace diển đàn vui vẽ
best regards

trinhvantu

Thành viên
2 cây cuối thì ko tính , còn những cây còn lại chắc ko chỉ mình bác thấy đẹp đâu , mà cả những người yêu cây đều thích .

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Trong số các cây trên có "mâm xôi con gà" (number two) nổi như cồn, cây "nguyệt ảnh" (number four) của anh Tuấn XD (longgio) (được xem là chuẩn chỉ)
Thêm các cây nổi tiếng sau. Các bác không phái ném đá đâu :D vì có ném cũng chả sao vì k phải cây của em :D
Cây đằng vân thập toàn (đĩa bay) của anh Thịnh Hải Phòng

Cây huyền phượng vũ của anh Cường họa sỹ

Cây thần vũ hoàng đế của anh Thịnh Hải Phòng

Đẹp đấy chứ các bác. Mà làm ra nó chắc cũng chả mau :D

Quí Tài

Quản Lý Viên
Cám ơn bạn đã gửi hình.
Đúng là cái đẹp thì theo cảm nhận của từng ngừoi khác nhau.
Bỏ qua yếu tố giá cây. Cá nhân mình thì cây bạn đánh thứ tự number one đúng là cây đẹp nhất!
Còn lại thì không ý kiến.

hoanhp9999

Thành viên
cứ lấy cây triển lãm ra làm mọi người mất hứng quá, nhìn những cây đó thấy cây nhà mình chỉ muốn cho đi xuất ngoại

longgio

Thành viên
Tất cả những cây ở trên chưa phải đã là những cây đẹp nhất đâu. Rất nhiều cây đẹp gấp nhiều lần còn chưa xuất hiện ở các cuộc triển lãm.

Các bạn thân mến, xem cây ta cũng nên xem kỹ để có thể rút ra được những gì bổ ích để áp dung vào khâu tạo hình cho tác phẩm của mình. Rất nhiều bạn trẻ đang mới chơi cây hãy lạc quan và tin tưởng vào khả năng của mình. Nếu các bạn chăm chi xem và đút rút cho mình những kinh nghiệm thì nhất định các bạn sẽ làm được những tác phẩm đẹp hơn nhiều. Làm cây thì phải có thời gian, phải có trải qua nhiều năm tháng, đòi hỏi tính kiên trì của người làm cây.

Khâu quan trọng nhất để có thể sáng tác được những tác phẩm đẹp theo tôi là: Tạo hình. Đây là mấu chốt, là chìa khóa để có thể làm ra cây đẹp và làm nhanh được. Nếu cứ đẽo cày giữa đường ( Lắm Thầy rầy Ma) thì khó làm được tác phẩm đẹp, và hay phá hỏng phôi.

Đánh giá môt tác phẩm cây cảnh thì giá trị Nghệ thuật phải được đặt lên đầu tiên, và tính Nghệ thuật của tác phẩm lại phải thể hiện qua Đường nét nghệ thuật.
Thôi tôi lại lan man rôi, nhiều lần đã bị công kích mà tôi vẫn chưa rút ra được bài học.:D

Chúc các bạn có được tác phẩm riêng của mình, nhất định các bạn sẽ làm được những tác phẩm đẹp.

Trân trọng

Longgio - TuanXD