Bạn sẽ làm gì vào đêm Noel ?

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
quyeet1 ddinh5 vậy nha em , noel là sinh nhật của anh luôn đó
anh thông báo để em chuẩn bị quà
8-}8-}8-}8-}
Chời ơi cha nội này!!! Đã không mang quà cho Cá mà còn vòi quà, ở nhà đi Cá.
Nghe lời Bác Xuân không đi với GKH anh nữa nhé ! Ở nhà online nói chuyện với Bác còn vui hơn :)) .
Bác ơi! Bên đó ăn tết có bánh chưng bánh tét không ạ ?

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Nghe lời Bác Xuân không đi với GKH anh nữa nhé ! Ở nhà online nói chuyện với Bác còn vui hơn :)) .
Đầy đủ cả Cá ơi, chỉ thiếu không khí Tết bên nhà thôi thành thử ngày Tết củng như ngày thường

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Đầy đủ cả Cá ơi, chỉ thiếu không khí Tết bên nhà thôi thành ra ngày Tết củng như ngày thường
Bác có dự định về VN đón tết không ạ ? Ngày tết quê mình thích hơn ,đi qua nhà hàng xóm chúc tết ,mời nhau ly rượu,trà và những lời chúc năm mới thật vui .
Con thích những ngày giáp tết hơn Bác ạ , ra đường thấy họ bán rất nhiều hoa ,vào chợ thì đông vui ...người người tấp nập mua đồ để về chưng trong những ngày tết .

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Bác có dự định về VN đón tết không ạ ? Ngày tết quê mình thích hơn ,đi qua nhà hàng xóm chúc tết ,mời nhau ly rượu,trà và những lời chúc năm mới thật vui .
Con thích những ngày giáp tết hơn Bác ạ , ra đường thấy họ bán rất nhiều hoa ,vào chợ thì đông vui ...người người tấp nập mua đồ để về chưng trong những ngày tết .
Làm gì củng phải mò về 1 chuyến, nhưng chưa định được lúc nào nếu đúng dịp Tết càng hay, rất có thể sang năm. Già rồi ngại nhất là ngồi máy bay ê cả cái bàn tọa vì từ nơi tôi về đó phải mất gần 1 trọn 1 ngày

Xichlosg

Thành viên tích cực
=))=))=))
Chời ơi,.,.là,.,. chời,.Đây là Con đường Phía trước của Tui mừ !8-}8-}8-}
==================================

Đường phía trước còn bao xa vậy Xichlo?
Với cái tốc độ này,Cháu phỏng đoán rằng sẽ còn không quá xa nữa đâu ạh ! :)

Cứ mỗi những mùa Noel hằng năm,Cháu đều cố gắng sống thật chậm rãi lại,và ước muốn tâm hồn mình được gột rửa bớt những loang lổ.Nhưng có lẽ,nước bây giờ cũng chẳng còn đủ trong,nên Cháu mãi vẫn còn xám xịt !:)

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Với cái tốc độ này,Cháu phỏng đoán rằng sẽ còn không quá xa nữa đâu ạh ! :)

Cứ mỗi những mùa Noel hằng năm,Cháu đều cố gắng sống thật chậm rãi lại,và ước muốn tâm hồn mình được gột rửa bớt những loang lổ.Nhưng có lẽ,nước bây giờ cũng chẳng còn đủ trong,nên Cháu mãi vẫn còn xám xịt !:)
Nghe sao não nề quá bác Xichlo ơi

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Noel của tôi à?
19 giờ cả nhà đi loanh quanh, ghé nhà thờ, xem đèn ngôi sao, máng cỏ,...
21 giờ cùng về nhà ăn món quay đã được chuẩn bị sẳn
23 giờ đi dự Thánh Lễ Nửa Đêm
sau đó thì... khò

huavancuong

Thành viên Mua Bán
21 giờ cùng về nhà ăn món quay đã được chuẩn bị sẳn

món ăn quay sẳn là thịt cầy quay hả a lô

dovanlo

Thành viên Danh Dự
...món ăn quay sẳn là thịt cầy quay hả a lô
Món ăn truyền thống trong ngày Noel là gà tây quay, nhà tôi thì chén... vịt quay hoặc heo quay. Vùng tôi sống nhiều người theo Công Giáo nên hôm đó mấy món này bán sẳn nhiều, chỉ cần mua về gia công thêm tý là xong

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Món Ăn Dành Cho Đêm Giáng Sinh

Hãy cùng tôi làm một món bánh cho đêm Giáng Sinh, bạn nhé! Trước hết, bạn hãy khum hai bàn tay lại với nhaụ
_ Ép mạnh lấy một chút Nỗi Buồn.
_ Ướp nó qua đêm, để cho đến sáng ngày hôm saụ Nỗi Buồn có một đặc trưng là khi bạn "ướp" nó qua đêm, tạm thời dẹp nó sang một bên để nghĩ đến những "gia vị" khác, thì nó giảm hoạt tính. Bạn càng giữ nhiều Nỗi Buồn trong tay thì nó càng hoạt động mạnh, nên nhớ là phải ngâm nó qua đêm đấy nhé.
_ Cắt bỏ Bực Tức, cắt càng vụn càng tốt.
_ Rắc vào một lọ Nụ Cười cỡ lớn.
_ Trộn tất cả những nguyên liệu trên lại với nhau.
_ Hoà tan Ghét Bỏ bằng dung dịch Việc Tốt. Có rất nhiều loại Việc Tốt và bạn có thể kiếm dung dịch này bằng nhiều cách, ở bất kỳ đâu. Giúp cô bạn thân dọn nhà, giúp một bà cụ qua đường, tặng cho cậu bé hàng xóm sách giáo khoa cũ ... Tất cả những việc như vậy đều giúp bạn có một bình lớn dung dịch Việc Tốt đã được thêm cả hương liệu Niềm Vui nữa đấy.
_ Bây giờ bạn cho thêm Nụ Cười và Sự Tử Tế. Chỉ cần chân thành thì hai nguyên liệu này đã có sẵn trong trái tim của bạn rồi. Khuấy đều tất cả lên, đến khi mọi thứ hoà quyện vào nhau thì bạn thả một chút Tha Thứ vào nữa.

Món ăn này có thể được dùng cho rất nhiều người, tuỳ ý bạn. Thậm chí, cả thế giới dùng cũng vẫn đủ, nếu bạn thật sự muốn thế. Và bạn biết không, bạn chính là người đầu tiên được nếm hương vị ngọt ngào của hạnh phúc từ món ăn tuyệt vời này đấy.
_ Chúc bạn một mùa Giáng Sinh thật hạnh phúc!

http://www.tienglongoi.com/index.php?option=com_content&view=article&id=26:mon-n-danh-cho-em-giang-sinh&catid=12:ting-long-i&Itemid=8

TUANKHANH

Moderator
Em có 1 ước ao, em có 1 khát khao....thành ông già noel chui ống khói qua nhà cô hàng xóm =))

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
thôi mà cá đi ăn chè nhé vây thì anh tặng quà cho cá vậy , ok hen mặt dù là sinh nhật của anh=))=))

dtnhan

Thành viên
to @dovanlo
theo tớ thì món ăn đó tuyệt vời rồi nhưng nếu có thêm một thứ nữa thì nó sẽ thăng hoa đó là say men (rượu hoặc tình)

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
thôi mà cá đi ăn chè nhé vây thì anh tặng quà cho cá vậy , ok hen mặt dù là sinh nhật của anh=))=))
;)) Mừng mừng vì được nhận quà , mà anh ui mua quà chi cho rách việc cầm nặng tay , tiền mua quà anh cứ chuyển thẳng vào tk của em cho nhanh, khỏi mắc công anh phải vắt óc suy nghĩ chọn quà chi cho mệt đầu =))