Bình luận nhé ACE

hungbonsai

Thành viên tích cực
để xiêu vậy đẹp hơn nếu anh chơi vậy ,chứ mà để nghiên qua trai nhìn thân xoán đồng nhau và cây cứng ngắt sẽ xấu hơn,để xiêu vậy dể thuơng hơn ,anh thử để chậu nghiên qua trái rồi chụp hình sẽ thấy thân từ dưới lên trên cứng ngắt luôn ,

thaitu005

Thành viên tích cực
Khi bắt đầu đổi thế cây gì ta điều có cách khắc phục lại tổng thể cho hài hòa. chứ không thể chỉ làm một vài điểm. có thể xem lại cả cốt chính khi đổi thế. và tổng thể vẫn là chính. A sẽ nhận ra điểm cần làm mà. chúc A có tác phẩm đẹp.

vietlenovo

Thành viên tích cực

Do nhu cầu cần trang trải, nên cây này đã chuyển địa bàn cư trú về Hà Nội thuộc sở hữu của TungLam Garden:D

h0ang art

Banned
từ cành thứ 1 bên tay phải trở xuống phía dưới cây rất ổn, cây này sẽ đẹp hơn khi phần trên cành 1 đã nêu được làm lại để hợp với đường thân chính, khi nhìn cây này một lượt thì cây này thật sự đã thể hiện được hầu hết những gì cần thể hiện, tuy nhiên như đã nói khi tiếp tục chiêm ngưỡng và quan sát tỉ mĩ thì phần phía trên làm cho mình có cảm giác cây bị ngượng...
à! cây này nếu được trồng lại, sao cho cây nghiêng sang trái khoảng 10 độ thì cây nhìn sẽ vững vàng hơn rất nhiều

chỉ là cảm nhận cá nhân!
ok ý kiến của bạn , hình 1 ;)ngọn cây mà hồi về gốc chút nữa cây sẽ vừng vàng và hợp với đường thân hơn . theo con mắt của mình

dsonn

Thành viên mới
Theo mình thì nhìn vào cành rơi thứ nhất ta có cảm giác nhìn từ dưới lên, còn nhìn vào các tán bên phải lại có cảm giác nhìn từ trên xuống nên cũng có cảm giác cây bị nặng về phải...cành rơi thứ nhất có 2 chi có lẽ nên cho chi ngoài thấp xuông một chút chi trong cao lên một chút thì nhìn có cảm giác như nhìn từ trên xuống...nếu ta nhìn lại hình cuối cây có vẻ cân hơn nhưng lại không lộ được phần lũa theo ý tác giả...đây là ý kiến riêng của mình thôi nha...

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
lâu quá mới gặp anh, chúc anh sức khỏe và nhiều thứ anh mong muốn nha anh Khánh:D
Thành thật cảm ơn lời chúc , tôi cũng chúc bạn năm mới hạnh phúc tràn trề - thành công mỹ mãn . Nhưng do lâu rồi ko vào dd nên cái nickname này tôi thấy lạ <= in là anh 3 hả :-/

trungchinh 76

Thành viên tích cực
cây này nhìn đẹp nhưng ý kiến cá nhân ! là cành địa cho bay thêm cở 20/p nửa! chi tán thì đẹp cốt còn yếu giống siêu mẩu VN chúc bạn công nhé!