Bình luận nhé ACE

vietlenovo

Thành viên tích cực

Tác phẩm gần hoàn thiện post lên mong nhận được sự góp ý từ ACE trên diễn đàn.

Nhìn từ trái sang phải

Từ phải sang trái

Mặt sau

Mouse Jerry

Thành viên
hoàn thiện rồi còn gì nữa bạn . rất đẹp đó ./sợ ko dám ném đá đâu hì hì hì ./ chúc mừng bạn có câu hàng hiệu / HẾT KO CÓ GÌ ĐỂ BÌNH VÀ CHÉM :D

longga

Thành viên tích cực
nhìn là khoái rùi, nhưng tàn còn hơi thưa bồng bềnh bay bổng như những án mây trôi nữa thì quá đã

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
nhìn là khoái rùi, nhưng tàn còn hơi thưa bồng bềnh bay bổng như những án mây trôi nữa thì quá đã
Thêm ông lão hay hoa hậu đứng dưới gốc ngắm cây nữa là tuyệt phẩm rùi....

vietlenovo

Thành viên tích cực
hoàn thiện rồi còn gì nữa bạn . rất đẹp đó ./sợ ko dám ném đá đâu hì hì hì ./ chúc mừng bạn có câu hàng hiệu / HẾT KO CÓ GÌ ĐỂ BÌNH VÀ CHÉM :D
Cây hoàn thiện ở mức độ nào đó thôi, cần phải chăm sóc một thời gian nữa. Cảm ơn bạn đã quá khen.;;)

Hii khoái nhiều không?, nhưng khoái ở mức độ nào nữa chứ, Cây này đã cố gắng cắt thưa tàn đó, chứ loại ngọa tùng này làm gì cho hết chi cành, chơi theo phong cách thoáng nên làm tán kiểu đó.

Thêm ông lão hay hoa hậu đứng dưới gốc ngắm cây nữa là tuyệt phẩm rùi....
Cảm ơn Anh đã góp ý, Em đang cố tìm một cái tượng trung quốc nhỏ phù hợp để đặt vào nhưng tìm hoài chưa thấy cái nào ưng ý.

óa không chịu nổi...đưng nghe lời LONG GÀ...Hắn có 1 cây nhưng xấu hơn cây này...........[-X
Nổi chứ sao không Anh8-}. Cây Longga đang sở hữu là cây của Bactam to hơn cây này, mỗi cây có nét đẹp riêng của nó Anh ơi.:-j

camap_80

Thành viên tích cực
cây đẹp đó bạn. theo ý riêng của mình thì bên phải (hình 1) nếu có 1 cành hơi rơi dài xuống thì sẽ cân cây và đỡ trống hơn.
P/S: ý kiến của mình thường được các bậc cao nhân chửi bới :D

con kiến

Thành viên
từ cành thứ 1 bên tay phải trở xuống phía dưới cây rất ổn, cây này sẽ đẹp hơn khi phần trên cành 1 đã nêu được làm lại để hợp với đường thân chính, khi nhìn cây này một lượt thì cây này thật sự đã thể hiện được hầu hết những gì cần thể hiện, tuy nhiên như đã nói khi tiếp tục chiêm ngưỡng và quan sát tỉ mĩ thì phần phía trên làm cho mình có cảm giác cây bị ngượng...
à! cây này nếu được trồng lại, sao cho cây nghiêng sang trái khoảng 10 độ thì cây nhìn sẽ vững vàng hơn rất nhiều

chỉ là cảm nhận cá nhân!

X.style

Thành viên tích cực
Tuy mới hoàn thiện bước đầu nhưng cây cũng thể hiện được rất nhiều nét đẹp. Mình đồng qan điểm với conkien về phân thân trên của cây qua tay 1. Thực sự chưa ăn nhập

vietlenovo

Thành viên tích cực
từ cành thứ 1 bên tay phải trở xuống phía dưới cây rất ổn, cây này sẽ đẹp hơn khi phần trên cành 1 đã nêu được làm lại để hợp với đường thân chính, khi nhìn cây này một lượt thì cây này thật sự đã thể hiện được hầu hết những gì cần thể hiện, tuy nhiên như đã nói khi tiếp tục chiêm ngưỡng và quan sát tỉ mĩ thì phần phía trên làm cho mình có cảm giác cây bị ngượng...
à! cây này nếu được trồng lại, sao cho cây nghiêng sang trái khoảng 10 độ thì cây nhìn sẽ vững vàng hơn rất nhiều

chỉ là cảm nhận cá nhân!
Cảm ơn ý kiến của Anh, Em đã đọc đi đọc lại bài viết của Anh nhưng vẫn chưa hiểu hết được ý kiến của Anh, hy vọng Anh có thể nói rõ hơn để Em hiểu, chân trọng cảm ơn:)>-

dragon081188

Thành viên Mua Bán
khoe cây hoài cây lăn ra chết đó anh.:D
thật sự em cũng chưa hiểu phần trên theo ý anh Kiến nên làm lại thế nào,lúc nào đó sẽ hỏi cặn kẽ.

vietlenovo

Thành viên tích cực
khoe cây hoài cây lăn ra chết đó anh.:D
thật sự em cũng chưa hiểu phần trên theo ý anh Kiến nên làm lại thế nào,lúc nào đó sẽ hỏi cặn kẽ.
Cái này không phải là khoe nhé ku, Anh muốn đưa lên để xem cách làm cây, cách nhìn nhận về cây của Anh như thế nào? và xu hướng của người chơi cây mà mình thay đổi[-X

hungbonsai

Thành viên tích cực
để nguyên bản thì ok và de thưong còn nếu chơi mạnh bạo và độc thì tay 1 thôi ,uốn cúp cô thân tý rồi quặt ra làm một mảng xây dựng va làm zin ngắn phần trên tay 1 ,nhưng chắc ko ai dám vì cây này đã gần như thành phẩm theo ý của anh rồi ,chứ nếu mua về còn phôi phần trên em ko lấy anh à,choi tay 1 phần dứoi thôi ,độc và chuẩn ,khi thân kéo lên phần trên thì hầu như cây mất hài hòa với tay 1 mất ,thôi anh để vậy dể thuơng được rồi chắc không cần làm gì nữa ,nuôi kĩ xuơng chi ,gút lá định kì thì dàng xuơng sẽ rỏ nét và đẹp được rồi anh

thaitu005

Thành viên tích cực

chỉ là cảm nhận cá nhân!
Bạn kiến này không biết ở đâu, nhưng cũng là một cao thủ đây.
Đồng quan điểm với bạn này. bạn thử canh ngọn cây về tâm xem sao. vì thấy cây đang mất trọng tâm nhìn như muốn té té.
Về cành thì ở cuối cành 1 hơi nặng cần làm nhẹ bớt và cành đuổi theo cần ngắn lại tý đừng cho cảm giác là một đường thẳng từ ngọn xuống. phần còn lại điều ổn hết. vài lời góp ý. Cây rất có duyên. thân chào.

vietlenovo

Thành viên tích cực
Bạn kiến này không biết ở đâu, nhưng cũng là một cao thủ đây.
Đồng quan điểm với bạn này. bạn thử canh ngọn cây về tâm xem sao. vì thấy cây đang mất trọng tâm nhìn như muốn té té.
Về cành thì ở cuối cành 1 hơi nặng cần làm nhẹ bớt và cành đuổi theo cần ngắn lại tý đừng cho cảm giác là một đường thẳng từ ngọn xuống. phần còn lại điều ổn hết. vài lời góp ý. Cây rất có duyên. thân chào.
Đây chính là lời nhận xét mà mình trông đợi, cảm ơn bạn nhiều, mình cũng có cảm giác cành 1 nặng nhưng nghĩ lại với dáng xiêu xiêu thì cành 1 nặng để lấy lại thăng bằng cho cây.:-j
Nếu đưa ngọn về tâm tức là trồng cho cây nghiêng về bên cành 1(bên trái theo ý con kiến) thì tay 1 trở nên nặng. Đây cũng là điều mình đang suy nghĩ.