Bình Luận Cho BonSai Việt Nam

soncm

Thành viên tích cực
Chúc mừng A đã làm ra một tác phẩm rất rất đẹp.
Ai bảo Bonsai VN k sánh vai cùng bonsai Quốc tế?
Nhiều NN còn rải rác ẩn mình khắp nơi, cần phải tìm kiếm cho một giải pháp chung tương lai mới hy vọng.
Cây nhìn đẹp quá Anh Sơn ơi! Không ở lại Nha Trang dự offline mà về sớm vậy Anh.
O83 thêm 10 ngày nữa về chắc đưa cái lưng vô trước!!! :)):)):))
với sự quyết tâm của anh em ta... ắt kông những sánh vai mà với nguồn nguyên liệu phong phú của ta hiện nay , tư6o7ng lai bonsai viêt nam chẳng những sánh vai mà sẽ vượt xa hơn nhiều so với hiên nay đó anh
Cần phải xác định mục tiêu và phương hướng...!

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Một tác phẩm tuyệt vời ( cả cây + chậu rất hợp )
Mình thích nhất hình thứ 2 .
Chúc mừng bạn .

(làm sao cho mặt rêu hơi lổm nhổm ,
nhấp nhô như sức u nần của thân thì có lẽ tuyệt vời hơn chăng ?)

soncm

Thành viên tích cực
Một tác phẩm tuyệt vời ( cả cây + chậu rất hợp )
Mình thích nhất hình thứ 2 .
Chúc mừng bạn .

(làm sao cho mặt rêu hơi lổm nhổm ,
nhấp nhô như sức u nần của thân thì có lẽ tuyệt vời hơn chăng ?)
Cảm ơn anh Hưng đã nhắc và có thêm vài bụi cỏ chen lên nữa chứ anh. :-*[-O<

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
Hehe.......! Có em nào tương đồng sức up lên xem anh đổi cho. :)):)):))
a nhiều cây đẹp quá,e làm gì có cây nào tương đồng đâu,lúc nào có dịp ra THÁI BÌNH alo e nhé,e dẫn đi chơi.......ko cây cối gì nhé.kakakka

soncm

Thành viên tích cực
a nhiều cây đẹp quá,e làm gì có cây nào tương đồng đâu,lúc nào có dịp ra THÁI BÌNH alo e nhé,e dẫn đi chơi.......ko cây cối gì nhé.kakakka
Woa........! Một lời mời hấp dẫn ghê, nhất định rồi ......... hehe!

dungvan

Moderator
Có gì khác biệt giữa Bonsai Việt Nam và các nước anh em?
Không có gì khác biệt, thậm chí là còn đẹp hơn một số nước.
Chỉ có một điều khác biệt làm em không dám đứng xem lâu, hoặc lại gần để xem, đó là: trông bác chủ mà thấy ớn quá.:))

Ai cũng khen đẹp...
Tôi thấy nó đẹp nhưng chưa "hoàn hảo" vì mới chỉ "một cây"...Cần nhiều Cây như thế nữa để "đủ sức" nổi lên trên Đại dương mênh mông chứ không phải cái Ao làng nữa ,Anh S nhé!(người chuyên bắt C. .p ở Cm):)):)

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Một tính hiệu tốt cho bonsai. cám ơn anh sơn đả làm 1 điều có ý nghĩa cho bonsai vùng trũng nói riêng và cả bonsai Việt Nam

ngoctiensvc

Thành viên
Qua cây của anh SƠn ,tôi lại nhớ đến bài viết của A;vũ quốc Hưng tôi tự đặt câu hỏi ;
- vùng miềm nào cũng rất giầu cây nguyên liệu ,phong phú và đa dạng
- Về chậu ,về dụng cụ ,về đất trồng ,nước tưới những cái này ta hoàn toàn khắc phục đc .
- Vấn đề chính là ở con người và thời gian nữa thôi .(phải ko anh em chúng ta )? chúng ta nhất định sẽ tạo dựng ra nhiều tác phẩm đẳng cấp .

soncm

Thành viên tích cực
Không có gì khác biệt, thậm chí là còn đẹp hơn một số nước.
Chỉ có một điều khác biệt làm em không dám đứng xem lâu, hoặc lại gần để xem, đó là: trông bác chủ mà thấy ớn quá.:))
Hehe.....! Để lần sau mình kiếm mấy em chân dài chắc là ok. :))
Cây rất đẹp, up lên IBC cho thiên hạ biết bonsai Ca mau đi Sơn
Cảm ơn chú Xuân. con đâu biết up lên IBC chú ghẹo con nhen.:-*
Ai cũng khen đẹp...
Tôi thấy nó đẹp nhưng chưa "hoàn hảo" vì mới chỉ "một cây"...Cần nhiều Cây như thế nữa để "đủ sức" nổi lên trên Đại dương mênh mông chứ không phải cái Ao làng nữa ,Anh S nhé!(người chuyên bắt C. .p ở Cm):)):)
Hi... anh, còn nhiều cây đẹp ở khắp mọi miền đất nước đó anh, chưa có dịp tung hoành thôi,
mà anh khi nào có dịp về CM AE mình cùng đi bắt ... nhen anh. :)):)):))

soncm

Thành viên tích cực
Một tính hiệu tốt cho bonsai. cám ơn anh sơn đả làm 1 điều có ý nghĩa cho bonsai vùng trũng nói riêng và cả bonsai Việt Nam

Qua cây của anh SƠn ,tôi lại nhớ đến bài viết của A;vũ quốc Hưng tôi tự đặt câu hỏi ;
- vùng miềm nào cũng rất giầu cây nguyên liệu ,phong phú và đa dạng
- Về chậu ,về dụng cụ ,về đất trồng ,nước tưới những cái này ta hoàn toàn khắc phục đc .
- Vấn đề chính là ở con người và thời gian nữa thôi .(phải ko anh em chúng ta )? chúng ta nhất định sẽ tạo dựng ra nhiều tác phẩm đẳng cấp .
Học, học và học chúng ta cần phải học nhiều hơn nữa, nhất định thành công sẽ đến với chúng ta.
Cây quá ấn tượng, chỉ là em chưa thích cách đắp rêu thôi. Chúc mừng Anh Sơn.
Cảm ơn em. đúng là nhìn mặt rêu chưa ấn tượng lắm.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Em biết mỗi cây thế,bonsai ngó qua....:-SS8->
Kiểu này bên cây thế là :ông hàng xóm cõng con mềnh đi chơi......úi cha...đau đầu.:)):)):)):))