Bây giờ chỉ mới tháng mười (âm lịch).

maivang5canh

Thành viên
Và chỉ mới tháng 10 thôi nên lá mai phải còn xanh,

Mà lá mai còn xanh nên búp mai cũng không được phép bung cánh.

Nhưng nếu chưa hết tháng 10 mai đã bung cánh thì...tết sẽ có mai hoa tửu mời bạn thôi!

Chia sẻ cùng các bạn hoa mới nở chiều nay (hoa từ 25 đến 29 cánh).

Blackrose86

Thành viên tích cực
Ôi trời nhìn hoa mai mà mịn màng mơn mởn múp máp ....như....
Thật là gợi cảm wá đi 8->

maivangnambo

Thành viên tích cực
Và chỉ mới tháng 10 thôi nên lá mai phải còn xanh,

Nhưng nếu chưa hết tháng 10 mai đã bung cánh thì...tết sẽ có mai hoa tửu mời bạn thôi!

Chia sẻ cùng các bạn hoa mới nở chiều nay (hoa từ 25 đến 29 cánh).

Chĩ vỏn vẹn trong hai từ KHÂM PHỤC

luonghonda67

Thành viên
cánh hoa mịn và sắp từng lớp rất đẹp. giống mai gì mà nhiều cánh vậy bác?, có phải mai phú tân không

quocthi2

Thành viên mới
Chăm sóc mai quá tuyệt! bác đây đúng là cao nhân ẩn minh!
Có thể chia sẻ kinh nghiệm cho a e trên diễn đàn học hỏi không vậy?

maivang5canh

Thành viên
Maivang5canh cám ơn tất cả các bạn đã vào xem .
Xin các bạn cho tôi được trân trọng chuyển hết những lời đánh giá ,khen tặng quý báu ở trên đến các bậc tiền bối của diễn đàn ta là các anh MINH CAO,anh BÌNH MINH,anhDOBINH ,bác LÔ ĐỖ,.....và rất rất nhiều các bác đi trước đã ,đang đóng góp ,san sẽ kinh nghiệm cho thành viên diễn đàn học hỏi.
Tôi cũng như các bạn : chỉ là người nhận ,còn phải học hỏi nhiều cho đến khi nào vườn không còn trồng mai mới thôi.
Người Việt mình hay nói "hay không bằng hên".Tôi cũng đang tạm gọi là hên đấy thôi các bạn ơi!(hên trong thời điểm này thôi nhen!)
Từ giờ đến tết còn những gần 3 tháng ,chưa biết trời đất thay đổi ra sao,như tôi đã viết ở trên :không chừng phải đón xuân bằng MAI HOA TỬU chứ không phải MAI NHIỀU CÁNH thì sao?
Chúc các bạn vui.

Thanh nam

Thành viên
Nhìn cây của người , nhìn lại cây của ta cảm thấy buồn ! Cảm ơn đã chia xẻ cây quá đẹp .

tuyetgiangphutu_gl

Thành viên
Mạo muội mượn tấm hình.
Tình hình là em cũng có mấy cây nụ cũng như thế này rồi, một số nhỏ hơn, nhưng ở Gia lai thời tiết lạnh, Bác cho em vài lời khuyên về cách chăm sóc cho kịp tết. Một số cây nụ nhỏ, em đang bón phân Bình Điền 701 .

nguyen tran

Thành viên tích cực
Nụ như vậy đến thời điểm này là đạt rồi anh. Cố gắng giữ bộ lá đến ngày lặt lá thôi.

maivang5canh

Thành viên
Lá mai còn xanh,búp mai cũng xanh,nên ...vườn còn có cả 1 con rắn cũng xanh lè luôn!
Mới "nhặt" bạn ấy chiều nay:

==================================
cánh hoa mịn và sắp từng lớp rất đẹp. giống mai gì mà nhiều cánh vậy bác?, có phải mai phú tân không
Cũng ngờ ngợ là mai phú tân hay phú quý gì đó, giống mai từ an giang .Cái cách héo của nó cũng lạ,qua chiều ngày hôm sau hoa rũ cánh nhưng chưa rụng:

hocchoimai

Thành viên
Xin chúc mừng những chậu mai còn an toàn cho tới thời điểm này. Còn hơn 2 tháng rưỡi nữa là Tết, độ hồi hộp càng ngày sẽ càng cao hơn. Chơi Mai thú vị là chổ đó. 28/12 âl là lời giải cuối cùng cho từng chậu Mai trong năm Nhuận.:-h