Báo caó cùng quí thành viên

xuantunguyen

Thành viên tích cực
hãy bình tâm để cùng nhau nói chuyện được không? mâu thuẫn là tất yếu, giờ hãy tìm cách giải quyết sao cho nó tốt đẹp.

qua 4 trang đã đọc, có một điều em khẳng định rằng dù với ý kiến cá nhân như thế nào thì tâm huyết của các anh vẫn là sử dụng số tiền trên một cách tốt nhất theo đúng ý nghĩa của nó - chẳng có chút gì tư lợi ở đây cả.
phải không anh Văn, anh Cù, anh Dũng, ....

Bản thân tôi trước giờ tham gia diễn đàn đều luôn tôn trọng, quí mến các anh nhưng chân thành mà nói: đọc thì thấy ai cũng đúng, ai cũng có lý và ai cũng có cái sai của mình hết. mất lòng nhau thì chịu nhưng các anh nên bình tâm hơn, và vấn đề là với những gì đã xảy ra - thật là khó để các anh nói chuyện với nhau một cách bình thường để cùng nhìn về một hướng...

Tôi biết tình cảm bao nhiêu năm nay không thể một sớm một chiều mà mất được đâu? nhưng ...

Tôi đang chờ, không phải chờ xem số tiền quỹ sẽ được xử lý như thế nào, mà chờ xem cái kết cuối cùng của những anh em một thời gắn bó thân thương đến thế.

Tôi luôn hy vọng và tin tưởng vào những điều tốt đẹp.

Blackrose86

Thành viên tích cực
hãy bình tâm để cùng nhau nói chuyện được không? mâu thuẫn là tất yếu, giờ hãy tìm cách giải quyết sao cho nó tốt đẹp.

qua 4 trang đã đọc, có một điều em khẳng định rằng dù với ý kiến cá nhân như thế nào thì tâm huyết của các anh vẫn là sử dụng số tiền trên một cách tốt nhất theo đúng ý nghĩa của nó - chẳng có chút gì tư lợi ở đây cả.

Bản thân tôi trước giờ tham gia diễn đàn đều luôn tôn trọng, quí mến các anh nhưng chân thành mà nói: đọc thì thấy ai cũng đúng, ai cũng có lý và ai cũng có cái sai của mình hết. mất lòng nhau thì chịu nhưng các anh nên bình tâm hơn, và vấn đề là với những gì đã xảy ra - thật là khó để các anh nói chuyện với nhau một cách bình thường để cùng nhìn về một hướng...

Tôi biết tình cảm bao nhiêu năm nay không thể một sớm một chiều mà mất được đâu? nhưng ...

Tôi đang chờ, không phải chờ xem số tiền quỹ sẽ được xử lý như thế nào, mà chờ xem cái kết cuối cùng của những anh em một thời gắn bó thân thương đến thế.

lâu lâu nói một câu mà nghe sướng cái lỗi tai dễ sợ8-}
cho em hun cái anh iu:-* :-* :-*

nguyenninh789

Thành viên tích cực

cái anh chờ em sợ khó mà có thể thành hiện thực
các cụ nói lời nói như bát nước hất đi
và ai cũng có cái tôi của mình lên trở lại như xưa thật là khó
nếu có thì cũng trong sự gượng ép

ANHVU991

Thành viên
Tôi định không lên tiếng vì nghĩ rằng Văn sẽ có cách sử lý hợp tình hợp lý, tuy nhiên sau khi đọc các bài viết trên, tôi phải lên tiếng vì :
1. Việc anh em tín nhiệm và đề cử Văn làm quản lý quỹ của DD trên và Văn đồng ý, nếu Văn không làm thì người khác sẽ làm , nói như vậy tôi ko phủ nhận những công lao đóng góp của Văn trong thời gian qua.
2. Đây là số tiền do tất cả những anh em tâm huyết đóng góp để chia sẽ DD và ủng hộ làm từ thiện, không phải do 1 cá nhân Văn Huy động được, thử hỏi cá nhân Văn không dùng danh nghĩa của DD có huy động được không ?
3. Tất cả hoạt động chi tiêu của quỹ DD trước khi chi ra đều phải thông qua BQT, cá nhân một ai đó chỉ đề xuất ý kiến.
4. Việc Văn dùng số tiền này để ủng hộ cho 1 trường học nào đó, nếu xét về ý nghĩa thì hợp lý, tuy nhiên nên tách bạch 2 vấn đề rõ ràng :
+ Số tiền nào dùng làm từ thiện, số tiền nào dùng làm quỹ của DD
+ Có nên chăng thông qua ý kiến anh em BQT hay ko?

Với những dòng trên đây, hy vọng mọi người hiểu rõ vấn đề
Tôi đồng ý với anh và hoàn toàn tin tưởng vào Ban Quản trị của diễn đàn !!! Anh Dũng hành xử rất fairplay...!!!^:)^

Blackrose86

Thành viên tích cực
O:)X_XX_X,trời ơi giờ mới biết Thức bán xà bong ,hay bán bong bóng chắc luôn nè .<:p<:p
lúc trc em định tiếp thị bên Điện Quang đó anh,mà bóng đèn của họ tốt wá ko cần em tiếp thị;))
đùa chút xả stress nha pà kon:D

trongnd88

Thành viên
Có nhiều ý kiến còn lăn tăn về số tiền của diễn đàn

Chính vì những dòng anh bôi đen nầy đã gây ra bao nhiêu nhức nhói đó Kiên àh!
Nói thật cũng vì tiền mà anh phải nghe và chịu đựng biết bao nhiêu sự sỉ nhục... Từ năm 2010 và hiện tại.
Giờ đây tôi phải làm sao với số tiền 23.400.000 đ mà TUANKHANH đã chuyển vào tài khoản của tôi đây???
Nhức nhói thay.!!!.
Đầu tiên em chúc anh sức khỏe và sớm khỏi bệnh để tham gia cùng anh em nhé !
Em nghĩ có gì hiểu nhầm ở đây anh ạ. mọi người đều có tấm lòng thôi anh, anh nói :"anh phải nghe và chịu đựng biết bao nhiêu sư sỉ nhục... từ năm 2010 và hiện tai" vậy anh phải nghe xem đó là ai nói và cho hắn an đòn trực tiếp luôn anh a. Anh nghĩ như vậy là phụ tấm lòng của tất cả A E trong diễn đàn. Một lần nữa chúc anh sớm lành bệnh !

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Đang xem 20(18 thành viên,2khách)
vụ a văn e k tham gia nhé.nhưng vụ a thương e phải tham gia nè.e nói bác nghe nhé,bây giờ b đi thăm ng ốm ngoài tình cảm ra b còn cho ng ta gì nữa.chẳng lẽ b lại mua hoa quả....bây giờ a gặp khó khăn ae phải giúp đỡ,đó là tình cảm cũng như trách nhiệm với nhau.a cũng vậy và tất cả thành viên trên dđ này cũng thế.có niềm vui thì chia sẻ nỗi buồn thì phải gánh chung.cứ như khi a vui thì ng ta ùa vào còn khi a buồn thì chẳng thấy mặt ai,đấy gọi là bạn???
Ae đóng góp ủng hộ a k phải là lòng thương hại.đó là tấm lòng của ng Việt Nam ta.của con ng với con ng.
A k phải lăn tăn về vấn đề này nữa.hãy cố gắng giữ gìn sức khỏe để sớm về với ae.
B nào thấy phải thank e cái.k thì cứ táng cho cái búa đinh vào đầu

chào các bạn.dạo này có việc nên không thường xuyên online.
việc này mình xin góp 1 ý nhỏ.
nên phân biệt quỹ từ thiện diễn đàn và quỹ của hội đồng tài trợ xây dựng diễn đàn.
vậy thì quỹ từ thiện diễn đàn thì dùng và tổ chức ở đâu cũng được.chỉ cần sử dụng sao cho có kết quả thôi.
còn việc quỹ của HĐTT xây dựng diễn đàn thì không thể dùng để chi cho bên quỹ từ thiện được, vấn đề tiền bạc cần phải phân định rõ như vậy.
còn việc ai giữ thì Tân không có ý kiến.miễn sao khi cần thiết thì nguồn quỹ xây dựng diễn đàn luôn luôn sẵn sàng.

Văn

Thành viên tích cực
Tôi xin trình bày rõ để quí vị hiểu bởi quí vị không có trong chăn nên không thấy rận.Đặc biệt là anh dinhthaidic và một số ít anh em khác.
Chuyện quyên góp năm ngoái do anh Dailoc chủ xướng,anh em đóng góp và chuyển về đàn chủ theo ý kiến của đàn chủ,cuối cùng thì sao,đàn chủ không thực hiện việc trực tiếp trao quà qua sự uỷ thác của anh em mà muốn chuyển đến UBMT tổ quốc,anh em không tán thành để rồi chính tôi phải trực tiếp bỏ công bỏ của để thực thi sự uỷ thác của anh em bỏi không muốn phụ lòng mọi người đã kỳ vọng vào BQT.
Quĩ HĐTT do anh em đóng góp bằng cách gởi trực tiếp như ngày đầu phát động đã chi toàn bộ,thậm chí thâm nặng,vấn đề nầy quí vị cần xem tại topic Tri ân thành viên.
Số tiền còn lại là do chính tôi phát động kêu gọi anh em đóng góp,tiền thuê bao web đã thanh toán cho đến tận 01/03/2012 với sự hưa hẹn của Dũng là thuê bao web đủ mạnh,nhưng cách đây mấy tháng đã được Dũng thông báo qua điện thoại là cần tiền cho sever,tôi không đồng ý vì cảm thấy thiếu minh bạch.Chuyện nầy cần hiểu như thế nào?
Riêng tiền thu được từ những cuộc đấu giá được mọi người chuyển qua Dũng phần lớn không được thông báo thu chi và HĐTT không nhận được khoản nầy,thành viên đã thắc mắc rất nhiều nhưng tôi không có cách nào giải trình.Chưa kể những vật phẩm thành viên mang ra đấu giá chưa thành công và hứa sẽ làm tiếp nhưng đến nay vẫn bặt vô âm tín(chuyện nầy chắc anh em tham gia vụ offline Tao đàn tết rồi đã rõ)
Mọi chuyện khi có vấn đề,hầu hết thành viên BQT im lặng,tôi đứng ra giải quyết,được thì ăn cả,chưa được đổ lại trách móc,chê bai thậm chí sỉ nhục.Thử hỏi tôi có còn lòng tin nữa hay không?
Tiền của anh em đóng góp,cho dù 1 xu cũng cần sử dụng công tâm,minh bạch.Tôi không làm điều gì uẩn khúc nên không ngại cắn rứt lương tâm.
Đêm qua tôi viết bài và chính Dũng đàn chủ đã quyết định.Do vậy sáng nay tôi đã làm việc với chính quyền địa phương và trường học nơi phân phát quà từ thiện và đã hứa sẽ trao quà từ thiện của diễn đàn đến những em học trò có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn,tất cả 60 phần quà mỗi phần trị giá 300ngàn,chính vì vậy sẽ không thay đổi được.
Nếu anh em nào đóng góp mà cần chuyển trả,hãy nhắn tin cho tôi cụ thể,lí do, địa chỉ,số tiền đã góp và số tài khoản ngân hàng chính xác,tôi sẽ trực tiếp bỏ tiền túi chuyển trả.
Đến bây giờ tôi mới hiểu hết cái mà anh Thương hay nói:"THẾ THÁI-NHÂN TÌNH"
===========================
p/s:HY VỌNG BÀI VIẾT NẦY SẼ KHÔNG BỊ XOÁ

Văn

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Báo caó cùng quí thành viên

chào các bạn.dạo này có việc nên không thường xuyên online.
việc này mình xin góp 1 ý nhỏ.
nên phân biệt quỹ từ thiện diễn đàn và quỹ của hội đồng tài trợ xây dựng diễn đàn.
vậy thì quỹ từ thiện diễn đàn thì dùng và tổ chức ở đâu cũng được.chỉ cần sử dụng sao cho có kết quả thôi.
còn việc quỹ của HĐTT xây dựng diễn đàn thì không thể dùng để chi cho bên quỹ từ thiện được, vấn đề tiền bạc cần phải phân định rõ như vậy.
còn việc ai giữ thì Tân không có ý kiến.miễn sao khi cần thiết thì nguồn quỹ xây dựng diễn đàn luôn luôn sẵn sàng.
Tôi không cần tranh luận thêm,tôi đã đưa ra ý kiến được tuyệt đại đa số thành viên và đàn chủ đã đồng ý
Chào anh em, đây là hình ảnh Dũng đã chụp từ bài viết thư chào từ biệt của anh Văn, trong đó có nội dung như hình dưới đây.

Vì lý do đó nào đó có 1 số anh em nhắn tin và hỏi Tôi về chuyện xác minh số tiền anh văn đã gửi chưa.

Còn như bài viết của bác Văn ở trên với mục đích gửi vào quỹ từ thiện cho cộng đồng. Và theo em đây là 1 việc rất tốt vậy anh chủ động việc này giúp anh em dd chia sẻ những khó khăn ngoài xã hội.

Thay mặt anh em dd xin cảm ơn anh.
Chính vì vậy nếu ai có thắc mắc gì cứ liên lạc với tôi qua số điện thoại 0983115816 như tôi đã nói ở bài đầu tiên, tôi sẽ trả lời cụ thể.
Còn chuyện trao quà sẽ được thực hiện vào thứ 2,ngày 19/09/2011 tới đây và sẽ được cập nhật hình ảnh đầy đủ,quí thành viên nào có điều kiện xin kính mời có mặt tại trung tâm TP Quảng Ngãi lúc 5h30 sáng thứ 2 ngaỳ 19/09/2011 để cùng đoàn tham gia xuất phát đi đến địa điểm trao quà.

Đây là bài viết cuối cùng của tôi tại diễn đàn nầy,hình ảnh chuyến trao quà sẽ được thành viên hungbonsai cung cấp.

Thân chào quí vị.

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
Chào anh em, đây là hình ảnh Dũng đã chụp từ bài viết thư chào từ biệt của anh Văn, trong đó có nội dung như hình dưới đây.

Vì lý do đó nào đó có 1 số anh em nhắn tin và hỏi Tôi về chuyện xác minh số tiền anh văn đã gửi chưa.

Còn như bài viết của bác Văn ở trên với mục đích gửi vào quỹ từ thiện cho cộng đồng. Và theo em đây là 1 việc rất tốt vậy anh chủ động việc này giúp anh em dd chia sẻ những khó khăn ngoài xã hội.

Thay mặt anh em dd xin cảm ơn anh.
tranh cãi chi nữa nhể, đàn chủ chấp nhận số tiền trên ủng hộ từ thiện thì làm vậy đi :D

hoang.htc

Thành viên tích cực
Nguyên văn bởi dinhthaidic
Tôi định không lên tiếng vì nghĩ rằng Văn sẽ có cách sử lý hợp tình hợp lý, tuy nhiên sau khi đọc các bài viết trên, tôi phải lên tiếng vì :
1. Việc anh em tín nhiệm và đề cử Văn làm quản lý quỹ của DD trên và Văn đồng ý, nếu Văn không làm thì người khác sẽ làm , nói như vậy tôi ko phủ nhận những công lao đóng góp của Văn trong thời gian qua.
2. Đây là số tiền do tất cả những anh em tâm huyết đóng góp để chia sẽ DD và ủng hộ làm từ thiện, không phải do 1 cá nhân Văn Huy động được, thử hỏi cá nhân Văn không dùng danh nghĩa của DD có huy động được không ?
3. Tất cả hoạt động chi tiêu của quỹ DD trước khi chi ra đều phải thông qua BQT, cá nhân một ai đó chỉ đề xuất ý kiến.
4. Việc Văn dùng số tiền này để ủng hộ cho 1 trường học nào đó, nếu xét về ý nghĩa thì hợp lý, tuy nhiên nên tách bạch 2 vấn đề rõ ràng :
+ Số tiền nào dùng làm từ thiện, số tiền nào dùng làm quỹ của DD
+ Có nên chăng thông qua ý kiến anh em BQT hay ko?

Với những dòng trên đây, hy vọng mọi người hiểu rõ vấn đề

chính xác nhất ! "của cesar thì trả lại cho cesar" . ...chúc mọi người luôn vui .

dailoc

Thành viên tích cực
Tôi thật lấy làm tiếc về tất cả mọi chuyện đang diễn ra về chuyện tiền nong trên Diễn đàn, mà lại là tiền ủng hộ từ thiện và xây dựng diễn đàn do thành viên CCVN.com đóng góp. Nhưng mọi chuyện lại đã diễn ra rồi, có nói thêm cũng chẳng giải quyết được gì nữa cả, bởi vì theo như lời Văn: Đã làm việc thống nhất với nhà trường tại Quảng Ngãi…
Thôi thì chỉ mong cho hai bạn Văn và Hùng – “Đại diện” cho CCVN.com có chuyến làm việc từ thiện tại Quảng Ngãi thật tốt.
Và cũng mong rằng trong thời gian tới chúng ta sẽ bài bản hơn, chu đáo hơn, chặt chẽ hơn, có tổ chức hơn.v.v.. khi đặt một vấn đề từ thiện với đông đảo cộng đồng. Nếu không, lợi bất cập hại là đương nhiên.
Chúc mọi người khoẻ!
Thân!

huongdongconoi

Thành viên tích cực
chào anh Văn và anh Thương! trước hết em xin được gởi lời chúc sức khỏe đến hai Anh. em nghĩ tiền bạc anh em ủng hộ là mong muốn cho những người không may mắn có được chút niềm vui. vì số tiền đó mà có nhiều người buồn và đau khổ là đi ngược lại với mong muốn của người làm từ thiện. anh em trên diễn đàn như bọt nước ai lưu lại tấm lòng thì thì người khác mãi tôn trọng . ai không tốt thì anh em sẽ không nhớ tới. em nghĩ tiền không phải là mục đích sống của con người!
Đầu tiên em chúc anh sức khỏe và sớm khỏi bệnh để tham gia cùng anh em nhé !
Em nghĩ có gì hiểu nhầm ở đây anh ạ. mọi người đều có tấm lòng thôi anh, anh nói :"anh phải nghe và chịu đựng biết bao nhiêu sư sỉ nhục... từ năm 2010 và hiện tai" vậy anh phải nghe xem đó là ai nói và cho hắn an đòn trực tiếp luôn anh a. Anh nghĩ như vậy là phụ tấm lòng của tất cả A E trong diễn đàn. Một lần nữa chúc anh sớm lành bệnh !
Đang xem 20(18 thành viên,2khách)
vụ a văn e k tham gia nhé.nhưng vụ a thương e phải tham gia nè.e nói bác nghe nhé,bây giờ b đi thăm ng ốm ngoài tình cảm ra b còn cho ng ta gì nữa.chẳng lẽ b lại mua hoa quả....bây giờ a gặp khó khăn ae phải giúp đỡ,đó là tình cảm cũng như trách nhiệm với nhau.a cũng vậy và tất cả thành viên trên dđ này cũng thế.có niềm vui thì chia sẻ nỗi buồn thì phải gánh chung.cứ như khi a vui thì ng ta ùa vào còn khi a buồn thì chẳng thấy mặt ai,đấy gọi là bạn???
Ae đóng góp ủng hộ a k phải là lòng thương hại.đó là tấm lòng của ng Việt Nam ta.của con ng với con ng.
A k phải lăn tăn về vấn đề này nữa.hãy cố gắng giữ gìn sức khỏe để sớm về với ae.
B nào thấy phải thank e cái.k thì cứ táng cho cái búa đinh vào đầu
Chân thành cám ơn 3 bạn namquyennhii - trongnd88 - tuandefzajj Đã chia sẻ cùng mình.
Ở topic nầy mình xin lổi không dám nhiều ở đây. Mong các bạn hiểu cho, và mình sẻ lập một topic khác nói rỏ hơn về vấn đề nầy.

huongdongconoi

Thành viên tích cực

Cám ơn bài viết đóng góp của xuantunguyen. Rất hay và rất đáng trân trọng để chúng ta cùng suy ngẫm và chờ xem đoạn kết.
Mong rằng sẽ là như thế.

cái anh chờ em sợ khó mà có thể thành hiện thực
các cụ nói lời nói như bát nước hất đi
và ai cũng có cái tôi của mình lên trở lại như xưa thật là khó
nếu có thì cũng trong sự gượng ép
Cám ơn nguyenninh789. Mình rất khoái những gì bạn nói.

Tôi thật lấy làm tiếc về tất cả mọi chuyện đang diễn ra về chuyện tiền nong trên Diễn đàn, mà lại là tiền ủng hộ từ thiện và xây dựng diễn đàn do thành viên CCVN.com đóng góp. Nhưng mọi chuyện lại đã diễn ra rồi, có nói thêm cũng chẳng giải quyết được gì nữa cả, bởi vì theo như lời Văn: Đã làm việc thống nhất với nhà trường tại Quảng Ngãi…
Thôi thì chỉ mong cho hai bạn Văn và Hùng – “Đại diện” cho CCVN.com có chuyến làm việc từ thiện tại Quảng Ngãi thật tốt.
Và cũng mong rằng trong thời gian tới chúng ta sẽ bài bản hơn, chu đáo hơn, chặt chẽ hơn, có tổ chức hơn.v.v.. khi đặt một vấn đề từ thiện với đông đảo cộng đồng. Nếu không, lợi bất cập hại là đương nhiên.
Chúc mọi người khoẻ!
Thân!
Cám ơn bài viết quá hay của anh dailoc.
Bản thân tôi mong rằng qua topic nầy chúng ta đã thấy rất rỏ các vấn đề ntn rồi... Bàn cải thêm không mang lại lợi ít gì hơn. Chỉ tổn thương trong lòng chúng ta thêm nhiều hơn thôi.
Dừng lại các bạn nhé!
Trân trọng cám ơn.
huongdongconoi.

hungvcb

Thành viên
Ôi buồn quá lại nói tới chuyện tiền nong nữa rồi, Bộ DĐ đổi tên rồi hả. Tui Nghe Bác Văn nói mà sao lòng nặng trĩu, hãy ở lại với anh em, còn nhiều cái đang dở dang mà Bác, ai làm gì thì cứ làm

haohuynhde

Thành viên tích cực
Mọi chuyện đơn giản nhưng các bác cứ làm cho phức tạp, nhất là bác văn. Tôi cũng cũng chưa biết nhiều về chuyện này nhưng chỉ nghe qua thì có đóng góp thế này. Dù tình cảm a e quý mến nhau ntn thì chuyện tiền bạc lại càng cần phải phân minh
1, Mọi chi tiêu đều phải thông qua ban quản trị và anh e.
2, Quỹ nào ra quỹ đó
3, Một cá nhân khi không còn là thành viên của diễn đàn thì không thể thay mặt diễn đàn đi làm từ thiện
4, Ngay từ đầu bác văn không muốn mọi việc phức tạp thì chỉ cần trao lại số tiền cho ban quản trị vậy là ổn, anh e hoàn toàn đồng ý vì nếu a e không tin tưởng vào ban quản trị thì cũng không còn ngồi ở đây.
Tuy nhiên giờ mọi chuyện đã rồi, không lên tranh cãi thêm. Chúc các a có một buổi làm từ thiện ý nghĩa.
==================================
Có thể bác văn cũng có ý tốt thôi, nhưng tất cả lên dựa trên cở sở những hành động cụ thể, Nếu bác trao lại cho ban quản trị hay làm từ thiện luôn thì a e chắc sẽ không thắc mắc( mặc dù việc dùng quỹ diễn đàn đi làm từ thiện theo nguyên tắc là không hợp lý). Bác không cụ thể ngay vấn đề để phải chịu sự trách móc của a e từ năm 2010 đến giờ thật sự cũng không đáng. Cuối cùng xin chúc bác văn mau khỏi bệnh, chúc a e diễn đàn vui vẻ, đoàn kết