Báo caó cùng quí thành viên

Văn

Thành viên tích cực
Tôi đã gã từ nhưng vì còn món nợ nên quay lại.mong quí anh em thông cảm
Đúng ra tôi không nên post bài và chuyên mục nầy nhưng thấy ko có nơi nào thích hợp nên post đại vào đây vậy
BQT thấy bất hợp lệ thì xóa dùm
Thời gian qua,tôi rời diễn đàn chắc nhiều thành viên có biết và vì sao tôi không nhắc lại.
Hôm nay tôi vào đây vì vài lí do sau đây cần minh bạch giải trình

Một là việc tôi xóa bài viết của tôi không liên quan đến ai vì topic đó do tôi lập ra và trực tiếp dẫn dắt,có ai đó vào comment bị mất bài là chuyện bình thường trên thế giới mạng,nhưng một số ý kiến của BQT cho rằng tôi làm là vi phạm thì cần xem lại vì đây là bài viết của tôi do chính tôi là tác giả.Muốn xóa hay để là quyền của tôi.

Hai là vấn đề quĩ của diễn đàn.Như tôi đã viết trong topic "Lời chào từ biệt" có ghi rõ ràng chi tiết số tiền còn hiện tại là bao nhiêu,nhưng không hiểu lí do gì topic đó biến mất và vì vậy tôi sẽ phải quay lại lục kiếm để trình bày.
Riêng số tiền nầy,tôi đã là người trực tiếp động viên,kêu gọi và tổ chức anh em tham gia đóng góp và đựoc anh em thành viên ủng hộ.Mọi thu chi dều minh bạch tại topic Tri ân thành viên và Quĩ tấm lòng vàng.Tất cả số tiền có chứng từ hẳn hoi và anh em đóng góp đều xác nhận.
Vì đây là tiền anh em đóng góp,do đó nó sẽ được phục vụ vào mục đích ủng hộ từ thiện cho cộng đồng chứ tuyệt đối không thể chuyển cho bất kỳ cá nhân nào từ BQT đến thành viên.Riêng Website đã có nguồn tiền dồi dào từ thu phí thành viên nên tôi cho rằng không cần tài trợ thêm.
Tới đây,đất nước Việt Nam chức sẽ chịu sự tàn phá của thiên tai và nhân dân sẽ là người chịu nhiều thiệt thòi,để chia xẻ khó khăn với cộng đồng trong hoạn nạn,số tiền nầy sẽ dùng vào việc làm từ thiện cho cộng đồng.Khi đó nếu diễn đàn tổ chức tôi sẽ chuyển trực tiếp cho trưởng đoàn hoặc cá nhân tôi sẽ trực tiếp tham gia cùng đoàn thay mặt anh em đã đóng góp.Chắc chắn rằng quí thành viên cũng không phản đối vấn đề nầy.Bởi trước đây đã có lần,kêu gọi anh em đóng góp ủng hộ đồng bào để rồi định giao cho UBMT tổ quốc và để không phụ lòng anh em, chính cá nhân tôi phải bỏ tiền túi ra để trực tiếp thay mặt anh em đi làm từ thiện cho diễn đàn.

Đó cũng là giải trình cùng một số anh em BQT mà cụ thể là thắc mắc của anh culanluasg
culanluasg
Trạng thái:

ID thành viên: 1739
Super Moderator

Đã cảm ơn: 1,953
Được cảm ơn 11,644 lần trong 3,585 bài viết

Trả lời: Ý kiến của anh em Quản lý
Văn đã chuyển tiền quản lý về cho diễn đàn rồi chưa Dũng ???
- Dũng xem lại cái chuyện đổi tên thành viên Vip đã bàn kỳ rồi ,đừng để quên lãng nữa nhé
Xin thưa với anh Thuận cùng quí thành viên,tôi sẽ không là loại người như các anh nghĩ.Tôi có trách nhiệm và tôi chịu trách nhiệm về việc nầy.
Đề nghị BQT phục hồi topic Lời chào từ biệt của tôi để lấy lại dữ liệu chính xác về số tiền quĩ mà anh em đóng góp.
Xin cảm ơn

======================
Mọi thắc mắc xin vui lòng gọi số 0983115816 tôi sẽ trả lời cụ thể
==================================
Vì lí do có nhiều người trong BQT gọi điện đề cập chuyện tiền nong của diễn đàn do tôi quản lí nên tôi phải quay lại post bài
Tiền anh em đóng góp là mồ hôi của anh em,sử dụng không có ý nghĩa và không minh bạch,biển thủ là tội ác

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Tôi đã gã từ nhưng vì còn món nợ nên quay lại.mong quí anh em thông cảm
Đúng ra tôi không nên post bài và chuyên mục nầy nhưng thấy ko có nơi nào thích hợp nên post đại vào đây vậy
BQT thấy bất hợp lệ thì xóa dùm
Thời gian qua,tôi rời diễn đàn chắc nhiều thành viên có biết và vì sao tôi không nhắc lại.
Hôm nay tôi vào đây vì vài lí do sau đây cần minh bạch giải trình

Một là việc tôi xóa bài viết của tôi không liên quan đến ai vì topic đó do tôi lập ra và trực tiếp dẫn dắt,có ai đó vào comment bị mất bài là chuyện bình thường trên thế giới mạng,nhưng một số ý kiến của BQT cho rằng tôi làm là vi phạm thì cần xem lại vì đây là bài viết của tôi do chính tôi là tác giả.Muốn xóa hay để là quyền của tôi.

Hai là vấn đề quĩ của diễn đàn.Như tôi đã viết trong topic "Lời chào từ biệt" có ghi rõ ràng chi tiết số tiền còn hiện tại là bao nhiêu,nhưng không hiểu lí do gì topic đó biến mất và vì vậy tôi sẽ phải quay lại lục kiếm để trình bày.
Riêng số tiền nầy,tôi đã là người trực tiếp động viên,kêu gọi và tổ chức anh em tham gia đóng góp và đựoc anh em thành viên ủng hộ.Mọi thu chi dều minh bạch tại topic Tri ân thành viên và Quĩ tấm lòng vàng.Tất cả số tiền có chứng từ hẳn hoi và anh em đóng góp đều xác nhận.
Vì đây là tiền anh em đóng góp,do đó nó sẽ được phục vụ vào mục đích ủng hộ từ thiện cho cộng đồng chứ tuyệt đối không thể chuyển cho bất kỳ cá nhân nào từ BQT đến thành viên.Riêng Website đã có nguồn tiền dồi dào từ thu phí thành viên nên tôi cho rằng không cần tài trợ thêm.
Tới đây,đất nước Việt Nam chức sẽ chịu sự tàn phá của thiên tai và nhân dân sẽ là người chịu nhiều thiệt thòi,để chia xẻ khó khăn với cộng đồng trong hoạn nạn,số tiền nầy sẽ dùng vào việc làm từ thiện cho cộng đồng.Khi đó nếu diễn đàn tổ chức tôi sẽ chuyển trực tiếp cho trưởng đoàn hoặc cá nhân tôi sẽ trực tiếp tham gia cùng đoàn thay mặt anh em đã đóng góp.Chắc chắn rằng quí thành viên cũng không phản đối vấn đề nầy.Bởi trước đây đã có lần,kêu gọi anh em đóng góp ủng hộ đồng bào để rồi định giao cho UBMT tổ quốc và để không phụ lòng anh em, chính cá nhân tôi phải bỏ tiền túi ra để trực tiếp thay mặt anh em đi làm từ thiện cho diễn đàn.

Đó cũng là giải trình cùng một số anh em BQT mà cụ thể là thắc mắc của anh culanluasg
Xin thưa với anh Thuận cùng quí thành viên,tôi sẽ không là loại người như các anh nghĩ.Tôi có trách nhiệm và tôi chịu trách nhiệm về việc nầy.
Đề nghị BQT phục hồi topic Lời chào từ biệt của tôi để lấy lại dữ liệu chính xác về số tiền quĩ mà anh em đóng góp.
Xin cảm ơn

======================
Mọi thắc mắc xin vui lòng gọi số 0983115816 tôi sẽ trả lời cụ thể
Vì lí do có nhiều người trong BQT gọi điện đề cập chuyện tiền nong của diễn đàn do tôi quản lí nên tôi phải quay lại post bài
Tiền anh em đóng góp là mồ hôi của anh em,sử dụng không có ý nghĩa và không minh bạch,biển thủ là tội ác
thầy văn giả biệt chúng ta luôn rồi , mong sức khỏe đến thầy VĂN, tôi nhớ thầy lắm , ~O)

Huybonsai

Thành viên tích cực
để rời bỏ diễn đàn ( anh em cây cảnh việt nam),chắc chú phải suy nghĩ nhiều lắm,chúc chú vui vẻ trong cuộc sống ! cháu có đọc bài viết chia tay của chú rồi .

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Đừng gọi vậy bạn ạ,tôi không có tư cách đó đâu.
Bạn thì được
thôi bác đả thế thì cháu kluoon chúc bác sức khỏe nhé ,~O)~O), chak1 chau ngỉ anh em d đ củng tin tưởng bac văn thôi, với sso1 tiền đó cư trao cho từ thiện nào đó , gần nơi bác ở , công bố cho anh biết , mà ko cần công bố củng được ,mình có lòng ắc củng phải nhận được điều tốt lành thôi bác.thế là xong , về nhà chăm cây kiểng an nhàn muôn thuở đừng giận làm gì nửa bác ơi ,~O)

culanluasg

Super Moderator
tôi gửi chú Văn bài viết mà tôi vừa báo trong Box anh em quản trị
cách đây vài phút chú Văn có gọi điện cho Cù ,thật tình mà nói Cù đã không nghe điện thoại vì biết rằng sẽ phải nghe những chuyện không vui vẻ và cuối cùng chú Văn đã gửi tin nhắn với nội dung như sau
- tôi là Tám ,tôi nghe anh em nói ,anh thắc mắc về chuyện tiền bạc của diễn đàn và tôi xin nói như sau ,do có nhiều chuyện bất minh trong xử dụng tiền từ thiện của diễn đàn nên tôi chỉ giao tiền cho trưởng đoàn làm công tác từ thiện hoặc trực tiếp đi làm từ thiện mà thôi
tôi có ý kiến như sau
quả thật xưa nay tôi không có quan tâm về chuyện tiền diễn đàn và cũng chẳng biết là tiền gì,chỉ nghe chú Dũng nói là Văn còn giữ một số tiền của diễn đàn ,và khi nghe nói tôi nghĩ nếu Chú Văn không còn tham gia quản trị nữa thì nên giao lại cho anh em để tiếp sử dụng đúng mục đích của nó ,chỉ thế thôi,việc giữ lại số tiền đó và sử dụng số tiền đó như thế nào thì những anh em biết chuyện sẽ thảo luận và cho ý kiến ,còn tôi,nếu là công tác từ thiện thì tôi chưa hề tham gia ở diễn đàn ta bởi vì xưa nay tôi đã quen công tác đó qua cứu trợ địa phương và dalatrose.com là nơi từng một thời gắn bó
- anh em nào biết chú Văn nếu có truyền đạt lại xin giúp dùm đúng ý kiến của Cù ,để Chú văn đừng nghĩ là Cù đang tơ tưởng gì đó với số tiền trên
cảm ơn anh em

Văn

Thành viên tích cực
Lại vào rồi lại ra,sao các vị không lên tiếng????????????????????????????????

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
thì bác văn cứ mang số tiền đó đưa vào từ thiện đi , ko ai ngỉ gì bác đâu
bài giả từ đó em đọc rất nhiều và hiểu nội dung , bác văn nói là sẻ chuyển số tiên đó cho ,,, nhưng đến hôm nay bác nói mình vẩn còn giử số tiền đó vì ko biết phải chuyển cho ai , thế thì xung vào từ thiện , gần nơi bac ở , thế là xong , ko phải vướn bận gì nửa cả

trungduart

Administrator
Chào anh em, đây là hình ảnh Dũng đã chụp từ bài viết thư chào từ biệt của anh Văn, trong đó có nội dung như hình dưới đây.

Vì lý do đó nào đó có 1 số anh em nhắn tin và hỏi Tôi về chuyện xác minh số tiền anh văn đã gửi chưa.

Còn như bài viết của bác Văn ở trên với mục đích gửi vào quỹ từ thiện cho cộng đồng. Và theo em đây là 1 việc rất tốt vậy anh chủ động việc này giúp anh em dd chia sẻ những khó khăn ngoài xã hội.

Thay mặt anh em dd xin cảm ơn anh.

gato68

Thành viên tích cực
thì theo ý anh đi. tiền đó để khi nào làm từ thiện thì anh bỏ ra làm. mà tóm lại là đau cái đầu. ai giữ thì người đó cứ giữ, làm sao mà phải chuyển cho người khác cho mệt

Văn

Thành viên tích cực
tôi gửi chú Văn bài viết mà tôi vừa báo trong Box anh em quản trị
cách đây vài phút chú Văn có gọi điện cho Cù ,thật tình mà nói Cù đã không nghe điện thoại vì biết rằng sẽ phải nghe những chuyện không vui vẻ và cuối cùng chú Văn đã gửi tin nhắn với nội dung như sau
- tôi là Tám ,tôi nghe anh em nói ,anh thắc mắc về chuyện tiền bạc của diễn đàn và tôi xin nói như sau ,do có nhiều chuyện bất minh trong xử dụng tiền từ thiện của diễn đàn nên tôi chỉ giao tiền cho trưởng đoàn làm công tác từ thiện hoặc trực tiếp đi làm từ thiện mà thôi
tôi có ý kiến như sau
quả thật xưa nay tôi không có quan tâm về chuyện tiền diễn đàn và cũng chẳng biết là tiền gì,chỉ nghe chú Dũng nói là Văn còn giữ một số tiền của diễn đàn ,và khi nghe nói tôi nghĩ nếu Chú Văn không còn tham gia quản trị nữa thì nên giao lại cho anh em để tiếp sử dụng đúng mục đích của nó ,chỉ thế thôi,việc giữ lại số tiền đó và sử dụng số tiền đó như thế nào thì những anh em biết chuyện sẽ thảo luận và cho ý kiến ,còn tôi,nếu là công tác từ thiện thì tôi chưa hề tham gia ở diễn đàn ta bởi vì xưa nay tôi đã quen công tác đó qua cứu trợ địa phương và dalatrose.com là nơi từng một thời gắn bó
- anh em nào biết chú Văn nếu có truyền đạt lại xin giúp dùm đúng ý kiến của Cù ,để Chú văn đừng nghĩ là Cù đang tơ tưởng gì đó với số tiền trên
cảm ơn anh em
Tôi hiểu ý anh,nhưng tôi phải giải trình vì nhiều anh em gọi điện nhắc nhở và nêu trực tiếp
Xin cảm ơn
thì bác văn cứ mang số tiền đó đưa vào từ thiện đi , ko ai ngỉ gì bác đâu
bài giả từ đó em đọc rất nhiều và hiểu nội dung , bác văn nói là sẻ chuyển số tiên đó cho ,,, nhưng đến hôm nay bác nói mình vẩn còn giử số tiền đó vì ko biết phải chuyển cho ai , thế thì xung vào từ thiện , gần nơi bac ở , thế là xong , ko phải vướn bận gì nửa cả
Ko thể đc,vì mồ hôi của anh em đóng góp cần trao tận tay người hoạn nạn chứ bán cái thì còn có ý nghĩa gì.

bigbabol

Moderator
em thì không có ý kiến gì, chỉ tán đồng với anh văn về việc sử dụng tiền quỹ sao cho đúng mục đích và có ý nghĩa
chúc mọi người vui và bình tâm, đừng nên làm tổn thương nhau khi chưa biết hoặc thậm chí biết rõ vấn đề.

sieuli

Thành viên tích cực
tán thành phương thức xử lý tình huống của bác văn ! chúc bác tất cả !...

nguyenninh789

Thành viên tích cực
nếu đã qua cho nó qua và cũng thật chán vì sao hôm nay ngày rằm mà anh em vui vẻ ngắm trăng uống rượu lại phải đau đầu
theo em tùy theo tình huống và trường hợp cụ thể đưa ra quyết định cụ thể và sáng xuốt nhất
mong tất cả anh em vui vẻ và suy nghĩ ít thôi

Đang xem: 18 (17 thành viên và 1 khách)
‎nguyenninh789*, ‎Quỳnh Dao, ‎NGUYENTHOQN, ‎Sói Hoang, ‎lequang1983, ‎luanle69, ‎anhmytg1974, ‎ditimmatkhau, ‎niczzi, ‎doanvunguyen, ‎tramanh, ‎Văn+, ‎zacuvip, ‎NaTuan, ‎cuong xth

zacuvip

Thành viên
Nếu đã liên quan đến tiền bạc các bạn nên giải quyết cho minh bạch và rõ ràng. đừng để hiểu nhầm nghi ngờ qua lại rồi đánh mất đi tình bạn thì thật là đang tiếc...
vài lời góp ý chân thành

doanvunguyen

Thành viên tích cực
đang buồn, vào gặp topic này đọc xong chỉ biết thở dài....
@A Văn: dạo này anh vẫn khỏe chứ ? cây cối có thay đổi gì lớn ko anh ? mong sớm đc uống ca phê với anh.

cana

Thành viên Mua Bán
Theo tôi thì tiền quỹ từ thiện thì làm từ thiện,còn quỹ dd (HDTT)thì giao lại cho bqt vì khi dd có sự cố mới có tiền khắc phục.thanks.xin nói thêm HDTT ra đời vào thời điểm dd bị sập liên tục vì vậy a,e đóng góp để phục vụ cho dd.