anh em xác nhận được hàng này chình xác của nước nào?

danchoi

Thành viên
Chữ Nhật hay sao đó chứ anh?!
chữ nhật khác chữ trung quốc hoàn toàn, thỉnh thoản nguyên câu chữ nhật có dùng mấy cái chữ trung quốc ở trong đó, vì chữ nhật không có đủ chữ. nên phải dung chữ tq thây thế

NLGPT

Thành viên
Chữ Nhật mượn khoảng hơn 2000 chữ Hán (gọi kangi) nhưng thường có chữ "mềm" kèm theo (hiragana). Theo em đây là hàng Trung Quốc làm theo kiểu "Hợp đồng nhượng quyền thương hiệu" như đồ ăn nhanh Mac'donald xuất hiện ở ta; ko biết đúng không
==================================
Em mua 02 cái kéo, về cắt cành linh sam bằng đầu to của đũa thấy vẫn mẻ (mặc dù kéo rất sắc, cắt sướng tay) nên đoán ko phải hàng Nhật xịn

vivu

Thành viên tích cực
mua giá bi niêu mà cắt bị mẻ bạn?

liệu có mua nhầm hàng giả ko?

camap_80

Thành viên tích cực
Ryuga là nhãn hiệu dụng cụ của Nhật. Chữ đó cũng là chữ nhật. Ryuga có loại được sản xuất tại TQ (theo quy trình chuyển giao công nghệ của Nhật). Hàng Ryuga hiện được bán ở nhiều nước trên thế giớ và cả ở thị trường Nhật nha bạn!
Chữ Nhật mượn khoảng hơn 2000 chữ Hán (gọi kangi) nhưng thường có chữ "mềm" kèm theo (hiragana). Theo em đây là hàng Trung Quốc làm theo kiểu "Hợp đồng nhượng quyền thương hiệu" như đồ ăn nhanh Mac'donald xuất hiện ở ta; ko biết đúng không
Em mua 02 cái kéo, về cắt cành linh sam bằng đầu to của đũa thấy vẫn mẻ (mặc dù kéo rất sắc, cắt sướng tay) nên đoán ko phải hàng Nhật xịn
anh mua ở đâu mà cắt bị mẻ vậy?

NLGPT

Thành viên
Không có ý gì các bác ơi; khả năng là do kéo tỉa răm mà mình mang cắt cành nên mẻ (tưởng hàng xịn thì chơi được) còn mình mua 1250k/2 kéo

linhsamdep

Thành viên
Ryuga là nhãn hiệu dụng cụ của Nhật. Chữ đó cũng là chữ nhật. Ryuga có loại được sản xuất tại TQ (theo quy trình chuyển giao công nghệ của Nhật). Hàng Ryuga hiện được bán ở nhiều nước trên thế giớ và cả ở thị trường Nhật nha bạn!

vậy bạn có biết chữ này nói gi không? ( 你知道嗎? ) 這是什麽.......不鋵鋼

linhsamdep

Thành viên

bạn nói đúng đó, chính xác chữ nhật có mượn chữ hán ,nhưng cái chữ phát âm thì khác nhau thôi ...

theo tôi biết ,hàng này chính xác là người trung quốc sản xuất và tiêu thụ trực tiếp, vì tôi có người bạn công tác tại trung

quốc ,bạn tôi nói họ đang công tác gần ở xưỡn sản xuất RYUGA, bạn tôi còn nói, tại trung quốc giá bán rẽ lấm,

lamdht

Thành viên
Trung Quốc VS Nhật đang oánh nhau to ngoài biển. Ghét thằnng ba tàu khựa này quá, tẩy chay hàng nó luôn đi, ủng hộ hàng Nhật chính hãng:-bd

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Hàng tq cũng có cái ngon mà anh em, mình sài cái 80k nhánh nhỏ nhánh lớn dây nhôm chơi tuốt... một năm ném đi thay cái khác. chơi hàng nhật thì thích sự tinh tế trong chế tác và chất thép đương nhiên phải tốt hơn. ..
Chắc do thép cứng quá nên gãy :))
Bác chụp lại cây kéo coi mẻ NTN?

đặng hùng

Thành viên
Hàng tàu loại sịn chắc cũng xài được. Mà Việt Nam đang tẩy chay tất cả các mặt hàng trung quốc mà, ngày nào mình xem TV cũng tuyên truyền hàng Trung quốc nhiễm độc, có nhiều độc tố. Bà già và vợ mình thấy thế nên còn chẳng dám mua cả hoa quả nữa, thèm quá :D

soncm

Thành viên tích cực
Hàng tq cũng có cái ngon mà anh em, mình sài cái 80k nhánh nhỏ nhánh lớn dây nhôm chơi tuốt... một năm ném đi thay cái khác. chơi hàng nhật thì thích sự tinh tế trong chế tác và chất thép đương nhiên phải tốt hơn. ..
Chắc do thép cứng quá nên gãy :))
Bác chụp lại cây kéo coi mẻ NTN?
Hehe...... Em vẫn sài sang hơn anh, loại kéo anh sài chỉ 20k, nhánh nhỏ nhánh lớn, dây nhôm 5 ly - 6 ly vẫn chơi phà phà...
7ly thì chưa dám thử :D (sợ gãy kéo). chơi hàng Nhật cũng có nhưng cũng chẳng mấy khi đụng đến nó. (đắt hơn đương nhiên là phải tốt hơn rối, nhưng chưa hẳn làm cây sẽ được đẹp hơn...) \:D/\:D/\:D/

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Hehe...... Em vẫn sài sang hơn anh, loại kéo anh sài chỉ 20k, nhánh nhỏ nhánh lớn, dây nhôm 5 ly - 6 ly vẫn chơi phà phà...
7ly thì chưa dám thử :D (sợ gãy kéo). chơi hàng Nhật cũng có nhưng cũng chẳng mấy khi đụng đến nó. (đắt hơn đương nhiên là phải tốt hơn rối, nhưng chưa hẳn làm cây sẽ được đẹp hơn...) \:D/\:D/\:D/
Hehhe loại gì mà rẻ thế anh, em thấy rẻ mà ngon là tò mò ngay :D