2-9 Các tác phẩm Triễn lãm & Dự thi Bonsai qua ảnh dd Cây cảnh Việt Nam

Status
Not open for further replies.

master82

Thành viên mới
Trả lời: 2-9 Các tác phẩm Triễn lãm & Dự thi Bonsai qua ảnh dd Cây cảnh Việt Nam

có ai chỉ bảo giùm em với . Em có 1 cây vạn tuế bị ủng nứơc thối rễ , em nhổ lên cắt rễ thối và bôi vôi bột để khô vài ngày , rồi trồng lại . Như vậy liệu có cứu được cây của em ko ạ !

Xura

Thành viên Mua Bán
Trả lời: 2-9 Các tác phẩm Triễn lãm & Dự thi Bonsai qua ảnh dd Cây cảnh Việt Nam

Mới xin được cái khay bỏ cây vào, chưa kịp đục đá và làm chi tiết, thôi thì tiểu cảnh chưa hoàn thiện nhưng góp cây Linh Sam cho vui cùng mọi người mừng ngày Quốc Khánh vậy. (Chụp bằng đt nên hình không được nét, các bạn thông cảm).

luonghoanghai987

Thành viên mới

cây đẹp.mấy bác giỏi
==================================
sao không thấy cây sanh nào vây mây bác.mây cây này cũng rất dẹp

luonghoanghai987

Thành viên mới

cây dẹp thế.các bác mất nhiều công súc do nhĩ

Quí Tài

Quản Lý Viên

Có 1 tác phẩm up lên triển lãm chung vui cùng anh em.
Cây Chân chim

Cây này không " đếm " được cành 1, 2,3 ở đâu hết sao chấm điểm ?;)

4 chử trên chậu có phải là: chân chim chích chòe ? O:)

vinhson1204

Thành viên tích cực

Cây này không " đếm " được cành 1, 2,3 ở đâu hết sao chấm điểm ?;)

4 chử trên chậu có phải là: chân chim chích chòe ? O:)
=))=))=)), quá đúng,quá đúng

ngoc_dung

Moderator

Từ phương xa,cho ngocdung gửi lời chào anh em.Tranh thủ gửi mấy tấm hình dự thi vui cùng anh em .
Chúc anh em ở nhà vui vẻ và nhiều sức khỏe.
Tác phẩm Du cổ :"Long tranh giỡn thủy".

2-Linh sam khủng.

Kèm tiểu cảnh khu trưng bày.

Tranh thủ ít thời gian lên diễn đàn,hẹn gặp lại anh em.

dragon081188

Thành viên Mua Bán

em cũng tham gia 1 cây,dù biết sẽ bị loại ngay vòng đầu nhưng cũng tham gia cho sôi nổi.vì lí do bận học ko về nhà được để chụp hình nên em dùng hình cũ,thời hạn sắp hết rồi.
cây sa tùng:

quochanhhp1972

Thành viên mới

cho mình hỏi có phải cứ gửi ảnh lên diễn đàn,hay có phải đăng ký gì không vậy.

lecongkha441

Thành viên tích cực

cây neyf quái và đẹp quá em thích nhất cái phông cái này mà đem may quần áo cho mấy em chân dài thì.......:x:x:x:x:x:x

su mai

Thành viên tích cực

Mình không có tác phẩm nào đẹp để tham dự.......hichic.X_X

namquyennhii

Thành viên

Từ phương xa,cho ngocdung gửi lời chào anh em.Tranh thủ gửi mấy tấm hình dự thi vui cùng anh em .
Chúc anh em ở nhà vui vẻ và nhiều sức khỏe.
Tác phẩm Du cổ :"Long tranh giỡn thủy".

long đầu hý thủy!!

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực

Đăng kí 1 cây cho xôm với anh em.
Nếu có điểm nào ko hợp lệ,BQT cứ gỡ bỏ.
Cây thông đen( Hàng sở hữu chứ ko phải tự tay làm ra).

thank!!!

trungduart

Administrator

Cây đẹp, chụp hình chưa đẹp còn tối lắm, cái bề mặt chậu còn lổm cổm lắm, chịu khó chút đi ngô sĩ, cây có tương lại lắm à

Trần Hùng

Thành viên tích cực

em cũng tham gia 1 cây,dù biết sẽ bị loại ngay vòng đầu nhưng cũng tham gia cho sôi nổi.vì lí do bận học ko về nhà được để chụp hình nên em dùng hình cũ,thời hạn sắp hết rồi.
cây sa tùng:

Cây đẹp, thiếu phông, thừa dây nhôm, kỹ thuật chụp a bờ cờ... Nếu qua được vòng gửi xe, chú sẽ bỏ một phiếu cho em Sa Tùng này!

Trần Hùng

Thành viên tích cực

Đăng kí 1 cây cho xôm với anh em.
Nếu có điểm nào ko hợp lệ,BQT cứ gỡ bỏ.
Cây thông đen( Hàng sở hữu chứ ko phải tự tay làm ra).

thank!!!
Cây đẹp đó Cường ơi. Em chịu khó chụp lại tổng thể, sao cho khuôn hình cúp được cả cái chậu và chỉ thấy phông nền. Để cây cách xa phông, chọn nguồn sáng chủ yếu vào cây + chậu - Chọn chế độ chụp "chân dung" hoặc chế độ chụp macro. Lúc đó cây sẽ nét, phông nền sẽ nhòa đi, tôn vật thể chính sẽ rất đẹp.

Nếu thấy khó quá thì nhờ HoàngLong hoặc TuấnKhanh chụp giúp, 2 ổng có "súng" ngon lắm.

Chúc thành kông!

Caydep

Thành viên

Chào cạ nhà ạ!
CĐ xin gửi 1 đôi góp vui cùng cạ nhà ạ!^^!

P/s: CĐ có cái foto mới chộp được gửi lên với anh em MN cho xôm tụ chứ không có ý thi thố gì đâu ạ! ^^!

Status
Not open for further replies.