1 chuyến lên rừng !

huynq.gl

Thành viên
Bác TDT nói thế thì cây cảnh nhà mình đều vô dụng cả, hình như ý bác nói ngược đó. Cây cảnh mà giá trị cao thì toàn là cây sống lâu thôi bác ạ. Mấy dẫn tích bác kể rất hay nhưng phần "chốt hạ" thì hơi lạc đề! Thực chất những cây vô dụng đều không thể sống lâu vì thường vô dụng thì khả năng sinh tồn thường kém, con người ít quan tâm hoặc sẽ tìm cách tiêu diệt.

longduyen

Thành viên tích cực
ai mà bảo họ cũng làm thế mà mình làm theo thi nói chuyện gì.
Tôi ủng hộ quan điểm của chú Sơn.
Nhưng không phải biện hộ: ĐÚng rừng nên khai thác, nhưng khai thác phải hợp lí. Như: Cây đến tuổi mới hạ được chứ, đồng thời phải trồng thay thế.
Không nên: Đời cha ăn mặn, đời con khát nước, .................đời cháu đi tiểu

Hoangdanang

Thành viên
Nói như bác này cũng đúng mà cũng sai , đúng theo quan niệm yêu rừng bảo vệ rừng ,sai thì ở chỗ , tình yêu thì cũng phải có miếng ăn mới yêu đc , có ko biết bao nhiêu hộ gia đình đang ở xung quang các khu rừng , cũng đành dùng tài nguyên của rừng để mà sống mà nuôi con ăn học .
Vậy theo các bác thì sao ?
Mình tự bớt đi 1 phần của mình vào nạn chặt phá rừng đó thì hay hơn Bác Tú ạ (không nên so bì)

ngocthachtk

Thành viên mới
há há nghe mấy pác bình luận hay thiệt tưởng gì chứ mình không phá người khác cũng phá mà thôi vấn đề là trách nhiệm của mấy thằng cha kiểm lâm mà thôi ở chổ mình cứ chung chi đầy đủ đi wa trạm cứ như không :(

phihaihoang4000

Thành viên
hết thời rừng vàng biển bạc rồi các bác ơi,trước đây chúng ta sai lầm khi đưa cái từ (đất nước ta rừng vàng biển bạc ,để dạy học sinh)