địa lan chơi tết

tuandefzajj

Thành viên tích cực
em vừa mua đc em này xin chia sẻ cùng các bác

có cái tay làm vật đối chứng nè

giá thì quá rẻ luôn.\:D/

longga

Thành viên tích cực
chơi tết mà sao không có hoa, địa lan chỉ chơi hoa mùa tết, xong thì bỏ đi thui, vì khó mà có hoa lại được, chỗ mình có chậu giống mới 1 cành 1 triệu, tính ra mỗi bình cũng mấy triệu mà chơi tết xong vứt thì phí quá

culanluasg

Super Moderator
chơi tết mà sao không có hoa, địa lan chỉ chơi hoa mùa tết, xong thì bỏ đi thui, vì khó mà có hoa lại được, chỗ mình có chậu giống mới 1 cành 1 triệu, tính ra mỗi bình cũng mấy triệu mà chơi tết xong vứt thì phí quá
bạn ấy chơi địa lan rừng không phải địa lan lai,với lại ngoài bắc chơi xong năm sau lại chơi tiếp,khác với miền nam bác ah
hàng rừng địa thì tùy hoa mà định giá bạn T thấy hoa này chưa ???

longga

Thành viên tích cực
bạn ấy chơi địa lan rừng không phải địa lan lai,với lại ngoài bắc chơi xong năm sau lại chơi tiếp,khác với miền nam bác ah
hàng rừng địa thì tùy hoa mà định giá bạn T thấy hoa này chưa ???
à tại mình không rành, có thằng bạn chuyên lan và địa lan, toàn nhập ra nước ngoài và ngoài Bắc, nó bảo chậu địa lan nó bán 5 triệu, chơi hoa tết xong bán lại nó 100k nó cũng không mua, chả hiểu nổi, anh Cù cò thể giải thích cho mình hiểu tí về cái này không, tại chuyện bạn bè buôn bán mình cũng không tiện hỏi. thanks anh Cù

culanluasg

Super Moderator
à tại mình không rành, có thằng bạn chuyên lan và địa lan, toàn nhập ra nước ngoài và ngoài Bắc, nó bảo chậu địa lan nó bán 5 triệu, chơi hoa tết xong bán lại nó 100k nó cũng không mua, chả hiểu nổi, anh Cù cò thể giải thích cho mình hiểu tí về cái này không, tại chuyện bạn bè buôn bán mình cũng không tiện hỏi. thanks anh Cù
cũng dễ hiểu vì địa lan lai thường trồng ở Đà lạt ,giá cao như thế chắc là cây Cam lửa,một triệu/một cành hoa
hàng tết giao cả nước nhưng trồng lại có hoa phải là nơi khí hậu bốn mùa
do đó khi bán ra Hà nội,Huế ,saigon
thì Huế và saigon chơi xong coi như xong vì gần như không thể ra hoa lại nên có cũng như không,riêng hà nội và phía Bắc thì hoàn toàn có thể trổ lại ,nhưng ở miền Bắc dân săn địa lan chỉ yêu thích và săn hàng địa lan rừng có loại đến 18 triệu /một thân,còn hàng lai không hương thì ít được yêu thích đa số làm quà tặng tết ,ít được quan tâm trồng lại
do đó 100 ngàn sau tết không mua có lẽ là thế

tuandefzajj

Thành viên tích cực
cây 1 giá em mua(đưng ai giật mình nha):120k cả chậu(cái chậu này mua lẻ cũng 50k rồi) tính ra cái cây có 70k
cây sau thì đăt hơn.
em mua ở chợ hàng anh ak.120k em còn dọa k mua bán hàng vội vàng gói vào túi linon ngay. em mua đc 1 tuần rồi bây giờ cũng bung bông ra rồi.tết chắc là nở thôi

culanluasg

Super Moderator
cây 1 giá em mua(đưng ai giật mình nha):120k cả chậu(cái chậu này mua lẻ cũng 50k rồi) tính ra cái cây có 70k
cây sau thì đăt hơn.
em mua ở chợ hàng anh ak.120k em còn dọa k mua bán hàng vội vàng gói vào túi linon ngay. em mua đc 1 tuần rồi bây giờ cũng bung bông ra rồi.tết chắc là nở thôi
Chỉ có người mua là lầm thôi bạn ơi,người bán không lầm !!!
hàng ra chợ thường đã qua tuyển lựa của dân săn hàng rừng ,hoa không theo tiêu chuẩn thì chỉ vài chục ngàn /một kg thôi

Phượng Vũ_HP

Thành viên
Ko biết gì về lan mua hộ anh một chậu chơi tết nha. Nhưng tết phải có hoa đấy ko bán lại đi hôm nào sang lấy:)>-

tuandefzajj

Thành viên tích cực
em không biết giá trong nam thế nào. ở ngoài này 1 cây đia lan rừng (chưa cần đc kiểm chứng tên) có ngồng hoa cao khoảng trên 25cm mà lại ra đúng dịp tết giá dao đông từ 3>500k
==================================
Ko biết gì về lan mua hộ anh một chậu chơi tết nha. Nhưng tết phải có hoa đấy ko bán lại đi hôm nào sang lấy:)>-
không đc đâu sói ơi.chiều mai đi nhé.thích em mua hộ cho
@đức:Sr nha tôi đi thái bình mấy tuần. hôm vừa rồi về hỏi thấy giá ghê quá

huuducIT

Thành viên tích cực
em không biết giá trong nam thế nào. ở ngoài này 1 cây đia lan rừng (chưa cần đc kiểm chứng tên) có ngồng hoa cao khoảng trên 25cm mà lại ra đúng dịp tết giá dao đông từ 3>500k

tết có sang QY ko?

culanluasg

Super Moderator

biết nói sao bây giờ con đường đến với địa lan rừng ở miền ngoài cũng chông gai như chơi Cattleya xổ số ở miền Nam vậy ...

catlan

Thành viên
cây sau thì đăt hơn.
Mình không biết gì về địa. Nhưng nghe những bậc "cao niên nghành địa" nói chuyện nhiều thì nhận thấy không biết hoa của bác khi trổ thế nào chứ giá tiền bác bỏ ra để mua như vậy quả đúng giá "sét đánh giật mình".