Đầu năm chia vui cây SAM NÚI

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự
Cây nhìn tổng thể rất hài hòa và tự nhiên...rất đẹp chú ạ. Còn cây con ta có thể cắt đi nuôi lại cho phù hợp được không chú. Theo cháu nghĩ nuôi chắc cũng không mất nhiều thời gian. Cảm ơn chú đã chia sẻ tác phẩm đẹp.
Giá như 5 năm trước chú dám làm thì hay biết mấy cháu nhỉ.

tonykhim

Thành viên
chú thắng làm cây con nhìn thấy có vẽ gì đó rất hấp dẫn cái này khó diễn tả được bằng lời. nếu cho con đặt tên thì con sẽ đặt là "uyên ương" thì sẽ xứng đôi vừa lứa hơn là phụ tử. xin lổi chú vì tự tiện đặt tên vào tác phẩm của chú.
chào chú
tonykhim

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
mọi thứ đều đẹp nhưng nhìn cái ngọn dưới đây quá lắc( so với thân) cháu cảm thấy ko tự nhiên lắm , mong chú chỉ dạy thêm :)

TrungĐT

Thành viên mới
Tầm cỡ bác thà rằng không cho ra tác phẩm,hoặc chấp nhận chờ thêm 5 năm xem nó như phôi mới để đạt tác phẩm như ý.

P/S : cháu đang xa vợ nhìn tác phẩm bác lại liên tưởng ...buồn thêm.tác phẩm đã đi vào lòng người.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Con thấy 02 cây phụ mẩu thì lắt mềm và quyện vào nhau rất tình ,còn cây tử thì đơ, cành rơi to và đơ quá so với ngọn...Ý mọn , có gì nhờ Chú Thắng chỉ giáo thêm....

gato68

Thành viên tích cực

Cặp đôi hoàn hảo!?!?!?! nhảy lambada nhiều quá nên tòi ra thằng cu ở giữa. tài thật! cây đẹp! thế mà đầu óc cứ nghĩ bậy bạ không :((

3dy

Thành viên tích cực
nếu là cây tùng thì cây này đẹp nhỉ .thưởng thức nhiều tác phẩm của chú thật là hiếm có cái nào mà ko phải thốt lên quá tuyệt. nhưng cây sam núi thì tán cây như thế này mình không thấy đẹp vì ko thấy được hồn của cây có cái gì đó rối rối ..có cái gì đó ko tự nhiên cây có đường thân khá tình nhưng tới khúc tạo tán lại thấy đường zic zac lắc qua một chi lắc lại một chi làm mất cái hay của thân cây..cái ngọn thì cao quá hai tán cây nhìn ko thoáng tạo cảm giác giả giả..nhìn sao nói vậy ko biết cảm nhận như vậy có đúng ko hay do đẳng cấp thấp quá ko cảm nhận được tác phẩm của chú mong chú bỏ qua....cảm nhận bản thân ko đúng bỏ qua

nhieuvn

Thành viên tích cực
trong hình nhìn đã giền, ở ngoài nhìn còn phê hơn nhiều, năm mới chúc chú cùng toàn thể anh em AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

cafePT

Thành viên
Cây đầu năm đẹp quá, rất tiếc chưa xem được cây cuối năm. Anh phải cho mọi người thưởng thức cây cuối năm trước rồi tới cây đầu năm chứ ?