ý tưởng nho nhỏ

leminhtoanku

Thành viên tích cực
tuổi trẻ luôn luôn lắng nghe học hỏi và tìm tòi mục đích chính là để phục vụ cho bản thân vì lòng đam mê , hôm nay thử làm ra một cái gì đó lạ lạ mắt tô thêm sự phong phú cho vườn luôn mới mẻ , cây trồng trên khúc lũa khô , chậu trồng cây bằng xi măng tự chế . anh em xem vui :D ,

lhoa27

Thành viên
Cây gì vậy Cường, nhìn bộ tàn hay nhỉ. Trồng trên lũa nhìn hay hay. Chụp các mặt còn lại luôn.

đặng hùng

Thành viên
Hình như cây sam núi bạn trồng trên khúc lũa đó thì nếu những anh em bận thì chắc ko sống nổi đâu. Còn nếu bạn trồng cây có rễ buông cho bám vào khúc lũa đó mà cho ăn đất trong chậu là OK. Vì hình chụp ko cận cảnh nên cũng khó đoán nhưng rất đẹp đó bạn. Chúc mừng ý tưởng

leminhtoanku

Thành viên tích cực
Cây gì vậy Cường, nhìn bộ tàn hay nhỉ. Trồng trên lũa nhìn hay hay. Chụp các mặt còn lại luôn.
sơn liễu đó anh hòa , làm chơi vui mắt mà :-h
==================================
Hình như cây sam núi bạn trồng trên khúc lũa đó thì nếu những anh em bận thì chắc ko sống nổi đâu. Còn nếu bạn trồng cây có rễ buông cho bám vào khúc lũa đó mà cho ăn đất trong chậu là OK. Vì hình chụp ko cận cảnh nên cũng khó đoán nhưng rất đẹp đó bạn. Chúc mừng ý tưởng
cây này em thiết kế cái chậu trên khúc lũa luôn đó anh , sống bình thường như trồng chậu đó anh :D
Lâu lắm rồi mới vào dđ, Khỏe hẵn chưa Toàn ?
lâu quá mới thấy xuất hiện anh điệp nhỉ \m/
Cái nàu hay nghen Toàn. Bữa nào vô Tuy Hòa thì alô anh nghen
làm chơi cho vui mắt tí anh à , hôm nào vô nhất định em alo anh nha :-c

thang_khung

Thành viên tích cực
ý tưởng hay nhưng theo mình nên tìm khúc gỗ khác,muốn trồng trên gốc muồng thì phải xử lý rất kỹ.vì gốc muồng tuy cứng,chịu mưa nắng nhưng gốc muồng có vị chát ,hôi,hăng hăng làm rễ cây khó phát triển,lâu ngày bị suy
đó là mình thấy vậy không biết Toàn đã gặp tình trạng đó chưa?

leminhtoanku

Thành viên tích cực
ý tưởng hay nhưng theo mình nên tìm khúc gỗ khác,muốn trồng trên gốc muồng thì phải xử lý rất kỹ.vì gốc muồng tuy cứng,chịu mưa nắng nhưng gốc muồng có vị chát ,hôi,hăng hăng làm rễ cây khó phát triển,lâu ngày bị suy
đó là mình thấy vậy không biết Toàn đã gặp tình trạng đó chưa?
gỗ chỉ là đôn phụ họa thôi anh thắng , thực chất cây trồng trên chậu xi măng giã gỗ em tự làm để ghép áp luôn đó anh :-bd