ý kiến xây dựng và phát triển 4r : 9-2012

centimet

Quản lý mới
ở con người có sinh lão bệnh tử thì trên 4r cũng có những giai đoạn tương tự như thế....sinh ra , trưởng thành , già cỗi và chết đi....rồi ngày nào đó cũng sẻ đến lúc các 4r suy tàn là điêu không tránh khỏi., sẻ trở thành nơi chứa kiến thức vô tình trong lòng tv.

... Đố kị của bản thân , tan ra trong nội bộ , biếng lười trong sở thích chia sẻ , gian lận trong mua bán ....

.. thành viên củ nản lòng sinh hoạt có lớp mem mới xung phong gánh vác...Cứ tưởng thế là sẻ tồn tại mãi...nhưng thiên biến vạn hóa , họ ra đi mang theo tâm huyết , họ tạo lập ra căn nhà thứ 2...3.. , họ có những đồng chí sát cánh....họ trở thành những 4r bạn có cùng nội dung , trực tiếp cạnh tranh sự chia sẻ những gì mình đang làm với mọi người trong xã hội này.

Cent em chơi trên nhiều 4r cũng được gần 10 năm , có là mem , có là mod....điều đó không quan trọng , quan trọng là chứng kiến cảnh sinh ra và suy tàn của nhiều 4r.

Nước đến chân mới nhảy e rằng ko kịp.

MOng BQT , có những chính sách cần thiết hơn nữa trong việc

Đãi ngộ người tài

Tiến cử Mod mới

Thăng chức cho Mod giỏi
(có mod quá tâm huyết chia sẻ , trình độ kiến thức cao thâm lại muôn đời là mod )

Cắt bỏ mod dỏm ( như em) để thế vào Mod có trách nhiệm tốt hơn

Có những khuyến khích cụ thể cho tv ưu tú

Thành viên có nhiều cống hiến . khuyến khích cống hiến nhiều

Tạo giải thưởng uy tín cho nhà vườn ưu tú của năm
khuyến khích bán hàng tốt

Tạo giải thưởng cho tvmua ban Tín của năm....khuyến khích bán hàng tốt

Quan tâm đúng mức đến chất lượng uy tín của VIP ...tránh trường hợp con sâu làm rầu nồi canh.

Cũng cần quan tâm xã hội , hoạt động từ thiện , ngoại giao báo chí , liên kết các 4r đang là top , đặt banner bên họ , họ đặt bên mình cả 2 cùng có lợi

Nhìn chung để một 4r tồn tại và phát triển mãi mãi không có điểm dừng , điểm quá độ là một bài toán khó đối với BQt.

Rất mong những dòng viết này thôi thúc được người có tâm gìn giử 4r tồn tại mãi mà có những hành động cụ thể đúng lúc.

( điều này xin dc nói thêm : em không mong đươc làm Mod mà viết nên bài này , Em vì mọt ty mãnh mẻ với 4r ta)

( nếu không có những phản hồi từ BQT , em mong topic này được xóa hẳn trong 1 ngày )

Em xin hết
Centimet

Blackrose86

Thành viên tích cực
Em nghe nhiều ae bàn bên lề 4r về vấn đề này rồi,nhưng có lẽ 4r ta đang ở trên đỉnh cao nên ko wan tâm lắm:)

vinhquangle

Thành viên tích cực
ở con người có sinh lão bệnh tử thì trên 4r cũng có những giai đoạn tương tự như thế....sinh ra , trưởng thành , già cỗi và chết đi....rồi ngày nào đó cũng sẻ đến lúc các 4r suy tàn là điêu không tránh khỏi., sẻ trở thành nơi chứa kiến thức vô tình trong lòng tv.

... Đố kị của bản thân , tan ra trong nội bộ , biếng lười trong sở thích chia sẻ , gian lận trong mua bán ....

.. thành viên củ nản lòng sinh hoạt có lớp mem mới xung phong gánh vác...Cứ tưởng thế là sẻ tồn tại mãi...nhưng thiên biến vạn hóa , họ ra đi mang theo tâm huyết , họ tạo lập ra căn nhà thứ 2...3.. , họ có những đồng chí sát cánh....họ trở thành những 4r bạn có cùng nội dung , trực tiếp cạnh tranh sự chia sẻ những gì mình đang làm với mọi người trong xã hội này.

Cent em chơi trên nhiều 4r cũng được gần 10 năm , có là mem , có là mod....điều đó không quan trọng , quan trọng là chứng kiến cảnh sinh ra và suy tàn của nhiều 4r.

Nước đến chân mới nhảy e rằng ko kịp.

MOng BQT , có những chính sách cần thiết hơn nữa trong việc

Đãi ngộ người tài

Tiến cử Mod mới

Thăng chức cho Mod giỏi
(có mod quá tâm huyết chia sẻ , trình độ kiến thức cao thâm lại muôn đời là mod )

Cắt bỏ mod dỏm ( như em) để thế vào Mod có trách nhiệm tốt hơn

Có những khuyến khích cụ thể cho tv ưu tú

Thành viên có nhiều cống hiến . khuyến khích cống hiến nhiều

Tạo giải thưởng uy tín cho nhà vườn ưu tú của năm
khuyến khích bán hàng tốt

Tạo giải thưởng cho tvmua ban Tín của năm....khuyến khích bán hàng tốt

Quan tâm đúng mức đến chất lượng uy tín của VIP ...tránh trường hợp con sâu làm rầu nồi canh.

Cũng cần quan tâm xã hội , hoạt động từ thiện , ngoại giao báo chí , liên kết các 4r đang là top , đặt banner bên họ , họ đặt bên mình cả 2 cùng có lợi

Nhìn chung để một 4r tồn tại và phát triển mãi mãi không có điểm dừng , điểm quá độ là một bài toán khó đối với BQt.

Rất mong những dòng viết này thôi thúc được người có tâm gìn giử 4r tồn tại mãi mà có những hành động cụ thể đúng lúc.

( điều này xin dc nói thêm : em không mong đươc làm Mod mà viết nên bài này , Em vì mọt ty mãnh mẻ với 4r ta)

( nếu không có những phản hồi từ BQT , em mong topic này được xóa hẳn trong 1 ngày )

Em xin hết
Centimet
rất mong lời chia sẻ của tiên sinh thành hiện thực

ngockien

Super Moderator
Thay mặt BQT ,cảm ơn anh em đã có những ý kiến tâm huyết ,BQT sẽ cân nhắc các ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày một phát triển hơn.

Tuy nhiên có một điều anh em hiểu giùm ,Thành viên BQT cũng như anh em thôi ,còn nhiều việc phải lo lắm :Công việc ,gia đình …các mối quan hệ ngoài xã hội khác ,không phải cuộc sống chỉ có cây và thế giới mạng ,chúng tôi đã cố gắng rất nhiều ,nếu anh em vẫn chưa thật sự hài lòng cũng không biết làm sao được ,diễn đàn có lúc này lúc khác và việc làm cho diễn đàn tốt lên trách nhiệm không phải riêng ai mà trong mỗi chúng ta.

Việc một số thành viên ,hay một nhóm người không còn mặn mà với diễn đàn âu cũng là chuyện bình thường ,cuộc sống gia đình mặn nồng thế ,vợ chồng yêu thương nhau là thế mà rồi vẫn bỏ nhau ,ra tòa và li hôn cũng là chuyện thường tình ngoài xã hội .Đây là một sân chơi tự nguyện nên BQT chỉ có thể làm việc hết sức trong khả năng của mình ,anh em đôi khi lên diễn đàn chơi cũng còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa ,con người lúc hứng lúc không chứ không thể hoạt động như một cái máy.

Và việc xé lẻ để lập ra các forum khác (nhất là hiện tượng ngoài bắc ) đã xảy ra nhiều ,quá nhiều diễn đàn manh mún và hoạt động không hiệu quả . Câu chuyện về một bó đũa và những chiếc đũa đơn lẻ tái hiện rất rõ qua hiện tượng này.

Với một phương châm theo đúng tên gọi : diendancaycanhvietnam.com. Chúng tôi những thành viên BQT luôn tâm huyết với một tiêu chí xây dựng một sân chơi lành mạnh về bon sai-cây cảnh ,phát triển toàn diện và đồng đều khắp các khu vực thuộc về miền Bắc -Trung – Nam.

Và công bằng để nhìn nhận ,thời gian qua những hoạt động mang tính sống còn và cực kỳ quan trọng ,là xây dựng lực lượng thành viên hoạt động ngoài bàn phím khắp các tỉnh miền Bắc –Trung – Nam đã phát huy rất tốt .Khi cuộc sống không còn là ảo nữa ,anh em thành viên đông đảo ,gặp nhau tay bắt mặt mừng .Khi chúng ta đã xây dựng được tấm bê tông cốt thép vững chắc đó thì sẽ chống đỡ được mọi phong ba bão táp.

Anh chị em trên diễn đàn hãy cùng đồng lòng .Sự đoàn kết luôn là sức mạnh vô địch ,chúng ta hãy sống với nhau bằng sự cảm thông và tinh thần cầu tiến. Được vậy thì diễn đàn sẽ luôn tồn tại và phát triển một cách vững mạnh .

Một lần nữa xin được cảm ơn anh chị em.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Thay mặt BQT ,cảm ơn anh em đã có những ý kiến tâm huyết ,BQT sẽ cân nhắc các ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày một phát triển hơn.

Tuy nhiên có một điều anh em hiểu giùm ,Thành viên BQT cũng như anh em thôi ,còn nhiều việc phải lo lắm :Công việc ,gia đình …các mối quan hệ ngoài xã hội khác ,không phải cuộc sống chỉ có cây và thế giới mạng ,chúng tôi đã cố gắng rất nhiều ,nếu anh em vẫn chưa thật sự hài lòng cũng không biết làm sao được ,diễn đàn có lúc này lúc khác và việc làm cho diễn đàn tốt lên trách nhiệm không phải riêng ai mà trong mỗi chúng ta.

Việc một số thành viên ,hay một nhóm người không còn mặn mà với diễn đàn âu cũng là chuyện bình thường ,cuộc sống gia đình mặn nồng thế ,vợ chồng yêu thương nhau là thế mà rồi vẫn bỏ nhau ,ra tòa và li hôn cũng là chuyện thường tình ngoài xã hội .Đây là một sân chơi tự nguyện nên BQT chỉ có thể làm việc hết sức trong khả năng của mình ,anh em đôi khi lên diễn đàn chơi cũng còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa ,con người lúc hứng lúc không chứ không thể hoạt động như một cái máy.

Và việc xé lẻ để lập ra các forum khác (nhất là hiện tượng ngoài bắc ) đã xảy ra nhiều ,quá nhiều diễn đàn manh mún và hoạt động không hiệu quả . Câu chuyện về một bó đũa và những chiếc đũa đơn lẻ tái hiện rất rõ qua hiện tượng này.

Với một phương châm theo đúng tên gọi : diendancaycanhvietnam.com. Chúng tôi những thành viên BQT luôn tâm huyết với một tiêu chí xây dựng một sân chơi lành mạnh về bon sai-cây cảnh ,phát triển toàn diện và đồng đều khắp các khu vực thuộc về miền Bắc -Trung – Nam.

Và công bằng để nhìn nhận ,thời gian qua những hoạt động mang tính sống còn và cực kỳ quan trọng ,là xây dựng lực lượng thành viên hoạt động ngoài bàn phím khắp các tỉnh miền Bắc –Trung – Nam đã phát huy rất tốt .Khi cuộc sống không còn là ảo nữa ,anh em thành viên đông đảo ,gặp nhau tay bắt mặt mừng .Khi chúng ta đã xây dựng được tấm bê tông cốt thép vững chắc đó thì sẽ chống đỡ được mọi phong ba bão táp.

Anh chị em trên diễn đàn hãy cùng đồng lòng .Sự đoàn kết luôn là sức mạnh vô địch ,chúng ta hãy sống với nhau bằng sự cảm thông và tinh thần cầu tiến. Được vậy thì diễn đàn sẽ luôn tồn tại và phát triển một cách vững mạnh .

A Kiên đã ko nói thì thôi,mà đã nói thì khó cãi :D

Một bài viết rất nhiều Tâm huyết ...và rất đáng được quan tâm "tức thời".Vẫn biết tất cả đều theo qui luật tự nhiên:sinh ra-lớn lên- trưởng thành-mất đi.nhưng có sự chuẩn bị và kéo dài từng thời kì là điều cần thiết.
D D ta cũng thế để có một "màu sắc mới " không chỉ tập thể BQT một mình làm được mà mỗi một TV mỗi người góp một tay:từ ý tưởng đến sự nhiệt thành, tâm huyết ...mới mong D D ngày càng củng cố ,phát triển và đứng vững dài lâu.
Mong rằng ACE sẽ xem những ý tưởng đóng góp của CENTIMET là tiếng chuông "báo thức " cho những ý tưởng còn đang ẩn sâu và say ngủ trong mỗi chúng ta "thức dậy "để cùng chung tay ,góp sức Xây dựng D D ngày càng tốt hơn.

centimet

Quản lý mới

Em mong rằng sự trao đổi thẳng thắng của em với bài viết của anh không làm anh em mình hiểu lầm nhau anh nhé.

Em sẻ phản hồi trong 30' nữa.

Cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới

(1) Tuy nhiên có một điều anh em hiểu giùm ,Thành viên BQT cũng như anh em thôi ,còn nhiều việc phải lo lắm :Công việc ,gia đình …các mối quan hệ ngoài xã hội khác ,không phải cuộc sống chỉ có cây và thế giới mạng ,chúng tôi đã cố gắng rất nhiều ,nếu anh em vẫn chưa thật sự hài lòng cũng không biết làm sao được ,diễn đàn có lúc này lúc khác và việc làm cho diễn đàn tốt lên trách nhiệm không phải riêng ai mà trong mỗi chúng ta.

(1) vấn đề quản lý , hầu hết tv đều hiểu được sự khó khăn và hạn chế của các chức danh Smod , Mod và tập thể BAN QUẢN TRỊ...Cent em mong anh đừng áy náy.

(2)Và việc xé lẻ để lập ra các forum khác (nhất là hiện tượng ngoài bắc ) đã xảy ra nhiều ,quá nhiều diễn đàn manh mún và hoạt động không hiệu quả . Câu chuyện về một bó đũa và những chiếc đũa đơn lẻ tái hiện rất rõ qua hiện tượng này.

( 2) Việc xuất hiện : nhiều admin hay nhiều diễn đàn có cùng nội dung " Bonsai cây cảnh " là điều tất yếu của xã hội , và tăng dần từ vài chục lên vài trăm trong thời gian rất ngắn ...và cũng thật bình thường nếu em có lướt ngang qua và thấy bạn mình sinh hoạt bên đó....đó là điều tự nhiên , và em nghĩ ai cũng nghĩ như thế.

(3)Với một phương châm theo đúng tên gọi : diendancaycanhvietnam.com. Chúng tôi những thành viên BQT luôn tâm huyết với một tiêu chí xây dựng một sân chơi lành mạnh về bon sai-cây cảnh ,phát triển toàn diện và đồng đều khắp các khu vực thuộc về miền Bắc -Trung – Nam.

(3) Cent em nghĩ một 4r bất kì nào mở ra cũng trên tiêu chí phục vụ cộng đồng, cho nên tv cống hiến tình yêu , trí tuệ và lòng nhiệt huyết vào đó là điều đương nhiên...và tất nhiên nó cũng ở Bắc Trung Nam và kiều bào quốc tế...

(4)Và công bằng để nhìn nhận ,thời gian qua những hoạt động mang tính sống còn và cực kỳ quan trọng ,là xây dựng lực lượng thành viên hoạt động ngoài bàn phím khắp các tỉnh miền Bắc –Trung – Nam đã phát huy rất tốt .Khi cuộc sống không còn là ảo nữa ,anh em thành viên đông đảo ,gặp nhau tay bắt mặt mừng .Khi chúng ta đã xây dựng được tấm bê tông cốt thép vững chắc đó thì sẽ chống đỡ được mọi phong ba bão táp.

(4) Nếu không xây dựng bằng những hành động cụ thể , thiết thực thì tấm bê tông đó cũng chỉ tồn tại trong trí tưởng tượng phải không anh...nhưng góp ý của Cent em hoàn toàn cụ thể và có công dụng thiết thực...đó sẻ là lá chắn tốt nhất cho mọi thử thách ở tương lại.

(5)Anh chị em trên diễn đàn hãy cùng đồng lòng .Sự đoàn kết luôn là sức mạnh vô địch ,chúng ta hãy sống với nhau bằng sự cảm thông và tinh thần cầu tiến. Được vậy thì diễn đàn sẽ luôn tồn tại và phát triển một cách vững mạnh .

(5) thank anh nhiều

thân anh
Em Phước

ngockien

Super Moderator
Em mong rằng sự trao đổi thẳng thắng của em với bài viết của anh không làm anh em mình hiểu lầm nhau anh nhé.

Em sẻ phản hồi trong 30' nữa.

Cung kính
Centimet
Để diễn đàn ngày một vững mạnh rất cần có những thành viên tâm huyết như em .Sự thành tâm mang tính xây dựng được thể hiện trên từng câu chữ. Cảm ơn em không hết chứ hiểu lầm gì :D

hoidau

Thành viên
rất đáng suy ngẫm , thank bác chia sẻ những cảm xúc rất thật ,
Cầu mong forum mình ngày càng phát triển để ae có nơi giao lưu chi sẻ !

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Mình thì chỉ thích lên diễn đàn mình, có khi chỉ đọc những lời chia sẻ đủ cho mình mỉm cười và tan biến cơn mệt mỏi. Cũng có khi hơi cau có vì những topic vu vơ chẳng có ý nghĩa gì làm mình mất thời gian click vô để rồi thất vọng. Mình cũng chẳng quan tâm lắm nick màu gì, mod là sao, admin có vai trò như thế nào? Vào nơi nào thoải mái thì mình ở chơi lâu, kg thì thôi đi về nhà mình ngủ cho khỏe.
Thôi thì tránh trường hợp bình mới nhưng rượu cũ.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

dungvan

Moderator
..........................
(4) Nếu không xây dựng bằng những hành động cụ thể , thiết thực thì tấm bê tông đó cũng chỉ tồn tại trong trí tưởng tượng phải không anh...nhưng góp ý của Cent em hoàn toàn cụ thể và có công dụng thiết thực...đó sẻ là lá chắn tốt nhất cho mọi thử thách ở tương lại.
.........................
Kết nhất câu này của bạn.
Nói chung là: Bất kỳ một tiến trình nào, trong quá trình phát triển cũng đều trải qua những giai đoạn thăng trầm, khi thăng thì không nói làm gì, còn những khi trầm mà vẫn có những người có tâm huyết, có tình yêu ủng hộ thì mới là đáng quý. Người xưa có câu đại loại là: Khi ta gặp khó khăn, lúc đó mới biết ai là bạn mình.
Cảm ơn bạn nhiều.

MinhThang

Thành viên tích cực
Lại là góp ý, chuyện không phải lần đầu.
Khách qua mà nói Forum ta vẫn phát triển và lớn lên theo ngày tháng, kể từ lúc mình gia nhập đến hôm nay là 2 năm 1 tháng, từ khi thành viên chỉ có 29.000 sau 2 năm đã là 62.000, đây chính là con số minh chứng cho sự phát triển, lượng thành viên tăng sẽ đồng nghĩa với việc dữ liệu đóng góp tăng....
Lại khách quan để nhìn nhận tập thể BQT của Forum một lần nữa, từ Admin đến Mod là những người không qua trường lớp đào tạo nào, sở dĩ họ đảm trách các nhiệm vụ đó chỉ vì lòng đam mê và muốn chia sẻ 1 phần gánh nặng cho việc quản lý điều hành Forum.
Trên 6 năm từ khi tạo lập vẫn đứng vững đến hôm nay quả là 1 kỳ tích chứ không hề đơn giản, ngoài những đóng góp bằng sức lực thì phần Tài chính cũng là con số không nhỏ để duy trì 1 sân chơi. (Cảm ơn Đàn chủ rất nhiều về sự chèo lái con thuyền vượt sóng).
Thành tích và những gì mà trong suốt các năm qua Forum đạt được là điều đáng mừng và đáng trân trọng, trong đó không thể không nói đến sự đóng góp hết mình của hơn 62.000 thành viên.
Như 1 số bạn nói Admin, SM, Mod cũng đều là những con người, họ cũng có cuộc sống riêng và thực, đâu chỉ ăn rồi quanh quẩn với cái Forum này? Rất chính xác các bạn ạ, bởi họ làm việc là sự tự nguyện, nếu họ được trả lương mình bảo đảm họ sẽ làm rất tốt và rất tốt.
Tuy nhiên với những ý kiến đóng góp của centimet mình lại đồng tình với 1 số ý đề ra, nghĩa là bộ máy BQT sẽ được thay máu liên tục nếu xét thấy lượng máu đó chưa đáp ứng được nhu cầu của 1 sân chơi.
- Đãi ngộ người tài
- Tiến cử Mod mới
- Thăng chức cho Mod giỏi
- Cắt bỏ mod dỏm
- Có những khuyến khích cụ thể cho tv ưu tú
- Quan tâm đúng mức đến chất lượng uy tín của VIP
- Cũng cần quan tâm xã hội , hoạt động từ thiện , ngoại giao báo chí , liên kết các 4r tạo quảng bá.
Xin nói thêm câu nữa mà MT nhận thấy rằng, do đặc thù của Forum chăng? Không phải, cho dù là lĩnh vực nào thì đã là Mod đều phải có trách nhiệm và sự nhiệt tình hơn Mem. Forum chúng ta còn tồn tại nhiều Mod yếu kém quá, ngay cả khi viết bài mà chính tả tiếng Việt vẫn chưa viết đúng, tên địa danh, tên riêng chưa biết viết hoa...Thì hỏi những Mod này giúp gì được cho Forum? Mod quản lý 1 chuyên mục mà cả tháng không có được 1 chủ đề nào mang tính đặc thù để thu hút thành viên thì làm Mod để làm gì?
Là Mod mà còn vi phạm Nội qui của Forum thì sao có thể nhắc nhở Mem khi họ vi phạm...Phải chăng đây là những tồn tại làm chậm đi sự lớn mạnh của Forum.
MT vẫn là giữ nguyên quan điểm nói để cùng nhau tiến bộ chứ không nói để chỉ trích hay chia rẽ tình cảm.

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Cảm ơn chú Cen, anh Minh Thắng và các bạn đã có những chia sẻ tâm huyết xây dựng Diễn đàn.

Topic đáng được BQT lưu tâm.

xin nói thêm câu nữa mà mt nhận thấy rằng, do đặc thù của forum chăng? Không phải, cho dù là lĩnh vực nào thì đã là mod đều phải có trách nhiệm và sự nhiệt tình hơn mem. Forum chúng ta còn tồn tại nhiều mod yếu kém quá, ngay cả khi viết bài mà chính tả tiếng việt vẫn chưa viết đúng, tên địa danh, tên riêng chưa biết viết hoa...thì hỏi những mod này giúp gì được cho forum? Mod quản lý 1 chuyên mục mà cả tháng không có được 1 chủ đề nào mang tính đặc thù để thu hút thành viên thì làm mod để làm gì?
Là mod mà còn vi phạm nội qui của forum thì sao có thể nhắc nhở mem khi họ vi phạm...phải chăng đây là những tồn tại làm chậm đi sự lớn mạnh của forum.
Mt vẫn là giữ nguyên quan điểm nói để cùng nhau tiến bộ chứ không nói để chỉ trích hay chia rẽ tình cảm.
=d> =d> =d> l-).....................................đồng ý kiến.