Recent content by thanhtin143

1. thanhtin143

Linh sam khũng đi lạc!!!!!!!!!!????????

Tình hình là ông anh mình vừa nhận được 1 gốc rất giống ls nhưng không biết ai gửi,mình muốn hỏi cây này có phải ls không và chủ nhân gửi là ai?thank Cám ơn anh em quan tâm!b-(
  2. thanhtin143

Phá phách!!!!!!!

Nhà có vài cây trồng cho vui,tập tành uốn éo mong các anh góp ý,hihi,chúc cả nhà buổi tối vui vẻ:-*
  3. thanhtin143

Có phải cây mai thiếu....?Nhờ chú minh_cao giúp cháu!!!!

Phôi mai này cháu trồng được 40 ngày rồi,để nơi ánh sáng nhẹ,chỉ tưới root 2 + regent,cháu chưa dám bón phân,nay phát hiện lá non cuốn lại và ngã sang màu hơi vàng như trong hình,kiểm tra thì không thấy sâu cuốn lá,có phải em nó thiếu phân hay chất gì không?mong chú và các anh giúp đỡ,thành thật...
  4. thanhtin143

Cây mai nhờ mấy anh giúp đỡ!!

Chào các anh trên forum,cây mai của em vừa sau tết ra tược bình thường,em tỉa nhánh,uốn éo xong,thay đất và cho tới nay nó k phát triển nữa,vừa đâm tược là đen đầu,em kiểm tra thì có tơ nhện,sâu gì em k biết,nó nhỏ xíu nằm trên mấy chồi non.Em có mua thuốc trừ sâu phun 1 lần thì k thấy nhện và...
  5. thanhtin143

Cây phôi nhờ mấy anh giúp đỡ!!!!!!

Chào cả nhà,em là mem mới,nay nhờ mấy anh giúp. Thấy em mê cây cảnh nên thằng bạn thân có bứng tặng em 1 gốc mai.Do vận chuyển nên bầu đất bị rớt ra hết,chỉ còn cây và rể(rể còn nhiều nhưng k thấy rể nhung)và em bắt đầu tiến hành luôn. 17h ngày 01/5:gốc mai về đến nhà,em trồng luôn vào...
  6. thanhtin143

Thành viên mới nhờ các anh giúp đỡ.

Chào cả nhà,.............................