Recent content by ngoc_dung

1. ngoc_dung

Triển lãm cây cảnh nghệ thuật Văn Giang lần I .

Gửi tới anh em một số tác phẩm tiêu biểu tại cuộc triển lãm Văn Giang lần thứ nhất .
  2. ngoc_dung

Ngày đông, anh Hưng thăm a/e Hà Nội, thật ấm lòng .

Một ngày đầu đông, anh Nguyễn Hưng cùng đoàn nghệ nhân CT, PCT, hội SVC các tỉnh Cần Thơ, Long An, Đông Nai, thăm a/e HN. Đoàn thăm vườn và giao lưu cùng anh Thành, '' Thành Công Kì Viên '' .
  3. ngoc_dung

Xử lý phôi Sanh .

Cắt cây Sanh này làm dáng làng lùn, được không các bạn cho ý kiến nhé .
  4. ngoc_dung

Cây Sanh nhỏ .

Vừa lấy về chiều nay, cây Sanh nhỏ nhưng hơi quái chia sẻ cùng các bạn . Mình định thu hết tay cành lại, còn ý kiến các bạn là sao .
  5. ngoc_dung

Sắc Mầu .

Giáp tết mình mới chuyển được về nhà mới, khu vườn cũng không kịp mang cây bonsai nào về, bà xã thấy trống vườn có ý kiến '' em trồng ít hoa anh nha '', mình ừ hữ '' tùy cô ''. Tết cũng đi suốt tối mới về, hôm nay chợt để ý hoa vườn nhà chợt thấy...đẹp, thế mới biết có khi cái đẹp ở ngay cạnh mà...
  6. ngoc_dung

Nhất Chi Mai _ đêm giao thừa .

Giây phút giao thừa thiêng liêng đang sắp điểm, ngoc _dung xin kính chúc toàn thể anh em cùng với gia đình của mình một năm mới an khang, nhiều sức khỏe, vạn sự như ý và hạnh phúc . Xin gửi tặng cùng anh em hai cây Nhất Chi Mai mà ngoc _dung đã nuôi nhiều năm và năm nay ra bông rất đúng tết...
  7. ngoc_dung

Anh phong nguyen & vincentvo vui cùng anh em Hà Nội .

Những ngày này HN thật đẹp, đẹp hơn nữa khi được đón tiếp những người anh em từ phương trời xa. Sự kiện anh Phong và Vinh ra thăm HN, đây cũng là lần đầu tiên các anh biết đến miền bắc và khi ra bắc cũng đã giành toàn bộ thời gian cho anh em HN, chính vậy sự quan tâm của anh em là rất nhiều ...
  8. ngoc_dung

Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

Con vật khi nó cắn xé nhau cũng phải có nguyên nhân " tranh giành con cái, bảo vệ lãnh thổ, vì thức ăn "... Còn con người thì sao ? Đánh nhau giết nhau chẳng vì gì cả..."Buồn". Buồn tập I. Hôm qua vừa đi bv Việt Đức thăm thằng bạn thân tý chết vì bị thằng "choai" nó đâm vào ngực ( bằng dao...
  9. ngoc_dung

Hội quán Miền Bắc _ ngày mưa.

Ngày nào ra vườn cũng gặp nhiều anh em đông vui lắm, mấy hôm nay Hà Nội mưa liên miên mọi người chắc lười ra vườn hội...buồn quá. Thôi lấy máy ảnh, đội mũ lá ra làm mấy kiếu chia sẻ cùng anh em. Sau thời gian nỗ lực không mệt mỏi, cây đã về vườn hội nhiều và chất.
  10. ngoc_dung

Soi đèn đắp đồi _ Hội quán Miền Bắc.

Hôm nay tranh thủ tìm được ngày, giờ đẹp hội quán miền bắc tổ chức đắp đồi tiểu cảnh. Đây chỉ là giai đoạn một trong nhiều giai đoạn gồm đắp đồi, trồng cỏ nhật, làm non bộ, bố trí cảnh quan chưng bày bonsai mini.... Mời anh em xem và góp ý. cafeguitarra và lảo trưởng bản a lẩu đang tác nghệp...
  11. ngoc_dung

Hội nghị tổng kết triển lãm cây cảnh nghệ thuật Hoàng Thành.

Hôm nay thứ bẩy ngày 9 - 3 - 2013 tại trung tâm Hoàng Thành đã diến ra lễ tổng kết triển lãm cây cảnh nghệ thuật chào mừng kỉ niệm 83 năm ngày thành lập ĐCS Việt Nam và mừng xuân quý tỵ 2013. Triển lãm kéo dài 52 ngày và đã có hàng nghìn khách thăm quan mỗi ngày trong tổng số khoảng 50 nghìn...
  12. ngoc_dung

Có một phiên chợ đồ cổ ở giữa khu phố cổ.

Nhân dịp năm mới chúc toàn thể ACE DĐ luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn. Giới thiệu với anh em một khu chợ khá đặc biệt chỉ họp một lần duy nhất trong năm vào mấy ngày cận tết, ở chợ bán đủ thứ đồ cổ, gần cổ và giả cổ... Chợ nằm ở đoạn phố hàng Mã, hàng Cân, theo tìm hiểu của mình...
  13. ngoc_dung

Lễ khai mạc Triển Lãm cây cảnh nghệ thuật mừng xuân Quý Tỵ tại Hoàng Thành Thăng Long

Lễ khai mạc Triển Lãm cây cảnh nghệ thuật mừng xuân Quý Tỵ tại Hoàng Thành Thăng Long Hòa cùng không khí mừng đảng mừng xuân,sáng nay 20/1/2013 ban quản lý di sản Hoàng Thành Thăng Long kết hợp cùng Hội cây cảnh nghệ thuật Thăng Long đã tổ chức Lễ khai mạc Triển Lãm cây cảnh nghệ thuật mừng...
  14. ngoc_dung

Hình ảnh gặp mặt Đà Nẵng – thành phố bên biển, bên sông.

Chung vui với sự thành công của buổi off Huế - nơi hội tụ 3 miền, tôi xin chia sẻ với các bạn một số hình ảnh về Đà Nẵng, ở nơi đó có những người bạn, những phong cảnh tuyệt đẹp và có sức quyến rũ chưa từng có. Giữa một bên sông Hàn, bên kia là bờ biển Đông thơ mộng dài tít tắp, chạy qua đỉnh...
  15. ngoc_dung

Anh em hãy cùng chung tay tạo cho CCVN.COM một phong cách.

Qua những vụ việc không hay trong mua bán đã xảy ra liên tiếp như vừa rồi tôi mong muốn anh em bán hàng(nhóm thành viên mua bán),hãy tạo cho mình một phong cách bán hàng đó chính là: phong cách bán hàng của riêng CCVN.COM Đó là: _ Lấy mục đích giao lưu vui vẻ là chính,(vui vẻ trong bất kì tình...